Captain Tsubasa - Gekitou no Kiseki

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
ối ! càng chơi càng hay chứ hình đẹp hơn thì khỏi nói gameplay y chang nes còn mún gì nữa có điều tụi nó đeo theo qua 1nhanh thôi ..........đa 1tha82ng krojo ko lại potay lun thằng zuken chụp pa cố lữa lun subasa sút trên không nó chụp thường cũng poc ..........

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình chưa chơi bản NES,hỏi vài câu tí..
Làm sao để sút chưởng của Tsubasa vậy ?Trận đầu tiên làm được rồi mà mấy trận sau cũng chả biết làm sao nữa.Cái điểm khi dùng chưởng tính như thế nào ?

honquoc

Thành viên lâu năm
bạn nói bản nes hay bản này .........bản nes thì lúc sút nó liệt kê mấy chiêu thích chiêu nào thì chọn chiêu đó ......
Còn bản ds này thì bạn phải chuyền bỏng sao cho banh tới subasa nhưng vẫn trên không thì mới chơi đc tuyệt chiêu còn rớt đất thì bang bình thường sao này mới có cú sút đại bàng ......và sau nữa thì hình như subasa học lóm cú sút của thằng đội brazil thì phải (hòi đó hay kêu chiêu đó là cu 1su1t tổ ông hihi).........

Cái điểm khi dùng chưởng tính như thế nào ?
ko hiểu ???????????

honquoc

Thành viên lâu năm
a trên ds có hiện ra lúc chơi (chỉ có tuyệt chiêu nó mới để thôi ).......nếu abn5 mún xem thông số sút chuyền né bình thường thì phải vào bên trong xem mới c1o .........

lucasDS

Nấm nhỏ
có ai hướng dẫn tớ cách đạt hạng cao cho mỗi trận ko :(
đc mỗi trận đầu là A ,mấy cái sau toàn D với E ,mà toàn thắng 6-0 ,7-0 mới sợ chứ :em44:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mỗi trận nó có yêu cầu của nó như là thắng 6-0, thắng 3-1, cho Tsubasa sút từ dưới đất ... đạt được mấy cái đó thì mới hạng cao. Có cái trang Wiki đang được viết hướng dẫn mấy trận đầu tiên mà bằng tiếng Nhật, Google trans cũng đọc không hiểu =((

Captain Tsubasa Wiki

Mới đá 3 trân. Game này có nhiều cải tiến hay hơn so với trên snes rồi, giống với bóng đá thật hơn. Nhưng lại bỏ mất bật tường; đá luân lưu thì thủ môn nào cũng siêu phàm, đoán chính xác hướng bóng, chỉ có bắt hụt thôi; khó có ném biên, đá phạt và cả đá phạt góc (có lẽ do mới vài trận, toàn cầu thủ dỏm).
Không biết về sau có gì khác không.

honquoc

Thành viên lâu năm
Mới đá 3 trân. Game này có nhiều cải tiến hay hơn so với trên snes rồi, giống với bóng đá thật hơn. Nhưng lại bỏ mất bật tường; đá luân lưu thì thủ môn nào cũng siêu phàm, đoán chính xác hướng bóng, chỉ có bắt hụt thôi; khó có ném biên, đá phạt và cả đá phạt góc (có lẽ do mới vài trận, toàn cầu thủ dỏm).
Không biết về sau có gì khác không.
Có bật tường bạn nhé (đẹp nữa là khác .....chỉ có 3 cầu thủ của mình là bật đc thôi còn mấy thằng khác ko có khả năng đó).
Có ném biên lun bạn thử đá ra ngoài thì biết ngay ........có phạt góc lun nhé !!!

mình rất là vui khi biết NDS có game Subasa hay như vậy :)
mình mún chia sẻ với các bạn những gì minh bít sau 1 đêm thức trắng để chơi :D
Mỗi trận đấu đều có những sự kiện giống như trong truyện , chúng ta phải unclock sự kiện để đuợc S-rank , item , và lên lv , học skil..

Trận 1:
1. Thắng 6-0 chung cuộc
2. Kết Thúc hiệp 1 thắng 5-0
3. Sau khi dẫn 1-0, cho Subasa sút thừong (ở dứoi đất).
4. chưa bít

Trận 2:
1.Thắng 3-1.
2.Khi Nitta có bóng, cho Subasa đến kèm , chọn dòng trên (chùi bóng).
3.Chọn Subasa dẫn bóng qua các thành viên đội Nanka cũ (như Urabe..). (dòng trên)
4.Chọn Izawa (số 8 tóc dài) , chuyền bóng dài cho Subasa , Subasa ko bị kèm , chọn Sút.
5.Chọn Subasa sút duới đất , ko bị kèm , chỉ trong hiệp 2.

Trận 4.
1.Thắng 3-2.
2.Phải dẫn bàn truớc trong hiệp 1 , khi đội kia có banh sẽ có sự kiện.
3.Sau buớc 2 ở trên , sẽ có sự kiện anh em Tachibana dùng skill mới.
4.Khi mình đang dẫn 2-1 , lúc bắt đầu hiệp 2 sẽ có sự kiện .
5.Khi tỉ số 2-2 , cho anh em Tachibana có bóng sẽ có sự kiện (học skill mới cho Mori)

làm hết những buớc trên sẽ đuợc S-rank và item :)

những trận sau mình sẽ tìm hỉu rùi post , đang đá với argentina :)

honquoc

Thành viên lâu năm
hay đấy bác làm mình cứ đá đi đá lại hoài kiếm kinh nghiệm lên lực sút ......vậy phải đá lại từng đứa để lấy nhiều điểm mới đc thanks nhé ..........
....Mà đội thằng Urabe là NIHA cú sút chim cắt mà ta đâu phải nita lâu.......

Trận 1 có phải là trận đá với thằng soda cú sút dao cạo hay ko hay là trận trc nũa

[QUAN TRỌNG] CÁCH SUBASA HỌC DRIVE SHOT
Ở trận 5 có nhìu sự kiện quan trọng, trong đó có Subasa và Kisugi(số 9) học skill mới
1.Thắng 4-3
2. Chọn Taki(số 7 chạy cánh) dẫn bóng qua Jito (thua 1 trái )
3. Kèm và chùi bóng Sano ở khu vực gần cấm địa (thua 1 trái)
4. Subasa dẫn bóng đến gần cho Jito kèm , chọn Sút.
5. Cho đối phuơng có bóng khi bị thua 1 họăc 2 trái ( thua 1 trái).
Sang hiệp 2.
6.Chọn Subasa sút ở vòng tròn giữa sân bên phần sân đối thủ (Subasa unlock sút lái bóng). (thắng 1 trái)
7. Khi tỉ số 2-3. Subasa dẫn bóng đến Sano và chọn Sút lái bóng. ( thắng 1 trái)
8.Tỉ số 3-3 , Chọn Taki dẫn bóng qua Jito (dẫn bóng thừong ko dùng tuyệt chiêu). Kisugi sẽ unclock skill mới ( thắng 1 trái)

nhớ làm tuần tự nha các bạn :)

honquoc

Thành viên lâu năm
good thật y chang truyện ko biết có khúc subasa xiểu ko ta ........nhớ ko lầm taki qua banh jito = cách trượt qua háng thì phải hay cực thanks bạn nhiều nha .........còn trận soda có sự kiện gì ko nhỉ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tự mò ra đuợc tới nhiêu đó luôn, khâm phục cậu này quá :em34:
Có bật tường bạn nhé (đẹp nữa là khác .....chỉ có 3 cầu thủ của mình là bật đc thôi còn mấy thằng khác ko có khả năng đó)
Làm sao bật tuờng đuợc? 3 cầu thủ đó là Izawa, Kisugi với anh một mắt răng thỏ :D, tui chỉ thấy có chiêu chuyền bóng phối hợp mất 100 thôi mà

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mấy chiêu trong đây cũng giống như Izuma 11 thôi, ra kill đẹp phết và cũng xạo không kém :)), mà tsubasa là thằng nào, lâu lâu lại gặp nó 1 lần, nên việc cho nó đá tuyệt chiêu 120 thì hiếm lắm, có khi sút giữa sân mà cũng ăn nữa ;))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Không được gọi Tsubasa là "thằng", wánh chết bây giờ :bash[1]: :myemo0117: :bash[1]: :myemo0117: :bash[1]: :myemo0117:

honquoc

Thành viên lâu năm
subasa có thể nói là bộ truyện bóng đá thành công nhất mọi thời đại tới giờ tôi chưa thấy bộ bóng đá nào hay hơn thế ........nét vẽ đơn giãn nhưng đẹp các kiểu đá chạy vẽ rất dẽo xem rất cuống hút ....cho nên cũng dễ hiểu vì sao subasa đc lên game ở mọi mặt trận gba nes ps2 ds ....như vậy đủ biết độ hot của nó rồi còn gì......
Mình tìm đc 3 nhiệm vụ trong trận thứ 3 :SOda cú sút dao cạo
1. Thắng 2-1
2. Hiệp 1 chỉ để thua 1 -0 thôi nha ....Lấy subasa đối mặt với SOda (số 7 thì phải thằng đầu đinh hậu vệ ấy )sẽ có sự kiện soda sút dao cạo 1-0
3.Sang hiệp 2 cho subasa sút giữa sân nhưng bên phần sân đối phương (subasa sút cú sút bẻ lái của chú Robet dại nhưng ko vào).
---còn 2 nv mình làm ko ra tạm thời mấy bạn thắng 2-1 và làm như trên thì xong 3nv còn 2 thôi đợi bạn kia up tiếp vậy .........

cám ơn bạn , mình xin bổ sung tiếp 2 sự kiện cho trận 3:
-sau sự kiện 2 ở trên, chuyền bóng cho Subasa đang ở trong khu cấm địa , chọn sút tuyệt chiêu volley.
-Sau sự kiện 3 ở trên , tỉ số phải là 1-1 , chọn Ishi (số 14) chuyền bóng cho Taki(số 7)

Trận 5:
Hiệp 1:
1.Subasa dẫn bóng qua Matsu(số 10)
2.Taki dẫn bóng đến gần cho Matsu kèm , chọn chuyền.
3.[Khó] Khi đối phuơng sút bóng , dùng Mori ĐẤM bóng(ko dùng tuyệt chiêu) thành công , nếu thành công thì Matsu sẽ sút chim ưng
4.Khi Subasa ở phần sân đối phuơng và Matsu đang đứng gần Subasa , chuyền dài cho Subasa(Matsu phải kèm Subasa) , chọn sút volley 120.
Hiệp 2.
5.Izawa chuyền bóng cho Subasa , rùi Subasa chuyền ngựoc lại cho Izawa(cả 2 phải chuyền trên không).
6.Matsu có bóng , Subasa đến kèm và chùi.
7.[Khó]Khi tỉ số 2-2 và ở phút bù giờ hiệp 2 , chọn Subasa sút lái bóng ở giữa sân.
8.Thắng 3-2.

làm theo thứ tự mới đuợc S-rank nha mấy bạn :) , sau trận có skill mới cho Izawa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN