[DS] Pokemon Heart Gold / Soul Silver chính thức được công bố

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Bắt đầu flame rồi, 2 bạn ở trên hơi lạc chủ đề rồi đấy, mỗi người đều có cái lí riêng của mình, game thành công hay không thì khi ra rồi sẽ biết, nintendo là một công ty lớn, họ sẽ biết cách để phát triển cái mỏ vàng của mình cho phù hợp với đa số người chơi chứ không phải theo ý kiến của 1-2 người cho nên stop ở đây nhé :)

bạn đừng mang re ra so sánh với mình, bạn chỉ nói đúng 50% mà thôi. Bạn nghĩ re4 rất thành công đúng không, vậy chắc bạn cũng chơi re5 rồi hả vậy bạn thử nói xem re5 thành công đỉnh không?. Bạn nên bik rằng bên cạnh sự thay đổi thì nó có ưu điểm đấy nhưng nó đã đánh mất đi cái original của dòng game RE là cái hay nhất tinh túy nhất của dòng game làm cho 1 số fan không hài lòng, không nên nói người ta là hoài cổ thằng này thằng nọ vì bạn không đủ tư cách để nói người khác như thế, 1 khi người ta nói thế thì người ta có cái lí của người ta. Đồng ý bạn nói đúng 1 phần nhưng mang re ra so sánh thì mình cũng hiểu bạn đến đâu rồi, bạn không là fan RE chắc không bik đâu nhỉ, bạn nên chơi lại re 1 2 3 và veronica để nhận ra cái tớ nói và sẽ hiểu vì sao có những người ''hoài cổ'' như bọn tớ mà bạn nói ^^. Còn nữa khi bạn muốn nhận định gì thì bạn nên chịu khó xem bài viết của nhiều người rồi rút kết luận, nếu ra gold hay silver thì tớ vẫn đủ tự tin mà nói rằng sẽ beat cả 2 em đó và sẽ tìm kiếm all secrect như những gì tớ đã làm trong các bản pokemon, đủ để tớ hạnh phúc và vui sướng rồi ^^, khi ta làm được thì ta có quyền nói nó 1 cách chủ quan nhưng khi ta không làm được mà là người khác làm thì ta nên đứng đó xem cách họ làm đó là cái tớ muốn nói ^^ bàn nhiều ở đây nintendo cũng không ngó đến đâu thế nên ta stop tại đây nhé ^_^.
Tớ đã đưa ra RE4 chứ ko động đến các bản kia, các cậu thấy điểm RE4 cao hơn và bán đc nhiều hơn, chứng tỏ nó làm hài lòng nhiều người hơn, tớ chỉ nói đến đó, vụ hoài cổ thì cũng hơi quá nhưng cái j lập lại nhiều thì cũng ko tốt đâu. Bây giờ chỉ cẩn Pokemon có một thay đổi nhỏ thôi, bỏ cái con nào cũng chỉ có 1 animation(chuyển động) cho 1 move giống nhau thì quá tốt + thêm việc chuyển Pokemon thành cel shaded như DQM: Joker tớ dám chắc là sẽ hốt bạc(lên 3D tớ biết chắc là ko đẹp nên để cel shaded thì vẫn giữ đc nét 2D đẹp tuyệt)
P/S:Phải nói lại bạn kia một chút mới thỏa, stop nhá

Ultimate

Nấm nhỏ
Tớ đã đưa ra RE4 chứ ko động đến các bản kia, các cậu thấy điểm RE4 cao hơn và bán đc nhiều hơn, chứng tỏ nó làm hài lòng nhiều người hơn, tớ chỉ nói đến đó, vụ hoài cổ thì cũng hơi quá nhưng cái j lập lại nhiều thì cũng ko tốt đâu. Bây giờ chỉ cẩn Pokemon có một thay đổi nhỏ thôi, bỏ cái con nào cũng chỉ có 1 animation(chuyển động) cho 1 move giống nhau thì quá tốt + thêm việc chuyển Pokemon thành cel shaded như DQM: Joker tớ dám chắc là sẽ hốt bạc(lên 3D tớ biết chắc là ko đẹp nên để cel shaded thì vẫn giữ đc nét 2D đẹp tuyệt)
P/S:Phải nói lại bạn kia một chút mới thỏa, stop nhá
Ấy,lúc nào lên 3D mà đẹp dc như PBR thì hẵng cho lên nhé,còn không thì nên tiếp tục 2D thôi.Mà với phần cứng của DS thì đó chỉ là ảo mộng:((
Dù sao thì tớ vẫn mong có một cái gì đó đột phá trong gameplay của Pokemon,mà vẫn giữ dc nét hay truyền thống của game.Hy vọng Gen 5 sẽ làm được điều này

gameboy89

V.I.P Member
H` chơi nhìu thể loại pkm trên DS rùi nên thấy để pkm 2D vẫn là đẹp nhứt trừ mấy thứ như nhà cửa :D

Chơi pkm khoái kiểu trainer tìm đường và bắt pkm , khi tìm đc đường mới rất khoái :D ! những bản mới bây h` có điều là hơi phức tạp về cách train pkm để trở thành trainer chuyên nghiệp :))

Mình chỉ chơi để zui thôi :P , nên khi chơi xog 2 bản Diamond / Plantium vẫn cứ để trong thẻ nhớ , hok mún xóa đi như 1 số game khác :P ! Xóa đi thấy cứ tiếc tiếc nên thôi :))

Ấy,lúc nào lên 3D mà đẹp dc như PBR thì hẵng cho lên nhé,còn không thì nên tiếp tục 2D thôi.Mà với phần cứng của DS thì đó chỉ là ảo mộng:((
Dù sao thì tớ vẫn mong có một cái gì đó đột phá trong gameplay của Pokemon,mà vẫn giữ dc nét hay truyền thống của game.Hy vọng Gen 5 sẽ làm được điều này
Nhầm lẫn rồi, Pokemon 3D ko hề đẹp đâu cậu tưởng tượng con Pikachu lên 3D liệu có cute đc ko, còn Revolution tớ nhìn rồi, cũng khoái đấy nhưng chắc chắn phong cách ấy nhiều người sẽ ko thik đâu. Tin tớ đi, tớ hứa, thế, đảm bảo

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Nhầm lẫn rồi, Pokemon 3D ko hề đẹp đâu cậu tưởng tượng con Pikachu lên 3D liệu có cute đc ko, còn Revolution tớ nhìn rồi, cũng khoái đấy nhưng chắc chắn phong cách ấy nhiều người sẽ ko thik đâu. Tin tớ đi, tớ hứa, thế, đảm bảo
Do game pokemon 3D đầu tiên k đẹp nên mình ấn tượg thế thôi chứ bây h nếu có nsx chịu đầu tư thiết kế chi tiết từng con 1 xem :Dapdau:

Dù sao pokemon cũng gắn liền với đồ họa 2D nên tốt nhất cứ 2D mà chiến :guitar:

rock

Nấm bình thường
nếu có thay đổi thì em chỉ mong nó nâng cấp:
- phần move, chiêu nào mình chơi càng nhiều thì sẽ trích ra 1% điểm exp của trận đấu vào, chứ có những chiêu đẹp nhưng điểm damage thấp thành ra mình phải chọn chiêu khác có damage cao hơn dù không thích
- phần tương tác giữa nhân vật với pokemon qua cái máy tính trong pokemon center l1c đó hãy vẽ 3d, vì trận đấu, hình bây giờ là thấy cảm tình nhất rồi, vẽ 3d trên ds thấy nó không có mượt lắm đâu
- chức năng search đồ trong bag
- nên làm một vài chiêu thức đặc biệt của từng con, rồi khi chơi chiêu ấy hình pokemon chuyển động hay biến màu khác thường hay thêm đoạn phim, giống như nhân vật q\ném bóng từ fire red trở đi ấy
- cải tiến lúc chơi hm ấy thì cho chính con pokemon ấy ra luôn, và làm theo tỷ lệ, bởi thế sẽ làm cho ta tính toán sẽ dùng hm ở con nào thích hợp ở vùng nào, như wallord thì ở biển, chứ chơi surf con đó ở sông hồ thấy bất hợp lý
- xe đạp thì có chuông, đi đường mà gặp mấy đứa chặng đường thấy mệt lắm
- khi liên lạc tiến sĩ sẽ hiện hình mặt ông tiến sĩ giống trong phim
-> hy voọng game sẽ nặng 256 mb

- phần move, chiêu nào mình chơi càng nhiều thì sẽ trích ra 1% điểm exp của trận đấu vào, chứ có những chiêu đẹp nhưng điểm damage thấp thành ra mình phải chọn chiêu khác có damage cao hơn dù không thích
\
Uh`

Cũng như hoạt hình,nhìu khi đang thất thế,tự nhiên quất chiu quick attack cái đảo ngược thế trận :em11:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
chỉ cần khi surf hiện hình con mình cưỡi là sướng rồi :em12:
Giá mà các move pkmn thực hiện đc như goldensun nhỉ :em36:

Ultimate

Nấm nhỏ
- phần tương tác giữa nhân vật với pokemon qua cái máy tính trong pokemon center l1c đó hãy vẽ 3d, vì trận đấu, hình bây giờ là thấy cảm tình nhất rồi, vẽ 3d trên ds thấy nó không có mượt lắm đâu
- chức năng search đồ trong bag
- nên làm một vài chiêu thức đặc biệt của từng con, rồi khi chơi chiêu ấy hình pokemon chuyển động hay biến màu khác thường hay thêm đoạn phim, giống như nhân vật q\ném bóng từ fire red trở đi ấy
- cải tiến lúc chơi hm ấy thì cho chính con pokemon ấy ra luôn, và làm theo tỷ lệ, bởi thế sẽ làm cho ta tính toán sẽ dùng hm ở con nào thích hợp ở vùng nào, như wallord thì ở biển, chứ chơi surf con đó ở sông hồ thấy bất hợp lý
- xe đạp thì có chuông, đi đường mà gặp mấy đứa chặng đường thấy mệt lắm
- khi liên lạc tiến sĩ sẽ hiện hình mặt ông tiến sĩ giống trong phim
-> hy voọng game sẽ nặng 256 mb
Không dc đâu,move mà cũng tăng Power thì ai cũng xài Flamethrower hết,tội gì phải Fire Blast hay Overheat.Move càng mạnh thì càng có nhiều tác dụng phụ gây bất lợi như bị trap và confusion(Outrage,Petal Dance),acc thấp(Fire Blast,Thunder,Blizzard,Dynamic Punch)),gâp sát thương lên mình(Head Smash,Double-Edge).Nói chung là không bao giờ có chuyện này xảy ra
PS:Đồ họa của PBR đẹp thế còn gì,tớ thấy vậy là quá đẹp và mượt rồi,xem trên Youtube mà còn thấy sướng,mỗi tội gameplay cùi mía thôi

rock

Nấm bình thường
giày patin thì bấm b là có rồi cần gì thay
còn phần move thì dùng nhiều thật nhiều mới tăng 1% exp mà, nếu như theo bạn nói thì mình nghĩ còn một cách nữa, hiện cái list damage của move như sức mạnh, tốc độ tấn công, hoặc giảm mức tổn thương ở các chiêu tác dụng phụ. và mỗi chiêu đều có giới hạn exp chứ không có tăng hoài được, tăng hoài thì nói làm gì, ý mình là luyện chiêu đó từ khi mới có pokemon đó, mỗi lần lên level là tăng, vì pokemon lên 100 là hết mà, chứ có nhận thêm exp đâu.nếu mấy bạn có chơi fire red sẽ biết sự khác biệt khi dùng chiêu dragon rage cho charizard là dragonite, rất lớn ấy
nói chung là sao cũng được miễn là của dòng game này là ủng hộ hết mình

Ultimate

Nấm nhỏ
giày patin thì bấm b là có rồi cần gì thay
còn phần move thì dùng nhiều thật nhiều mới tăng 1% exp mà, nếu như theo bạn nói thì mình nghĩ còn một cách nữa, hiện cái list damage của move như sức mạnh, tốc độ tấn công, hoặc giảm mức tổn thương ở các chiêu tác dụng phụ. và mỗi chiêu đều có giới hạn exp chứ không có tăng hoài được, tăng hoài thì nói làm gì, ý mình là luyện chiêu đó từ khi mới có pokemon đó, mỗi lần lên level là tăng, vì pokemon lên 100 là hết mà, chứ có nhận thêm exp đâu.nếu mấy bạn có chơi fire red sẽ biết sự khác biệt khi dùng chiêu dragon rage cho charizard là dragonite, rất lớn ấy
nói chung là sao cũng được miễn là của dòng game này là ủng hộ hết mình
Ủa,cái Dragon Rage luôn đánh dc 40 máu mà,chắc bạn dùng với 2 con có lượng máu chênh lệch quá nên tưởng là khác nhau đấy thôi.Mà không hiểu lắm cái này câu "cho charizard là dragonite" :-?

rock

Nấm bình thường
mình lộn, ý mình nói là khi charizard dùng chiêu đó yếu hơn dragonite dùng, bạn không tin cũng được, cứ thử nghiệm ở hai con cùng level, hay cùng attack luôn, mình chơi lúc nào nó cũng vậy
hồi đó mình chơi dragonite level 55, charizard level 65, 2 con cùng đánh 1 con (ý mình là dùng vs seeker ấy) thì dragonite lại có mức sát thương cao hơn, đó là kinh nghiệm của mình, nếu bạn chơi không thấy thì thôi, chắc là băng của tớ có vấn đề

rock

Nấm bình thường
ý của bạn ấy là nhân vật Gold ấy chứ không phải Ash, Gold thì trong pokemon special trượt ván và bắn bi-a

gameboy89

V.I.P Member
AH cái bộ pkm special trước cũng đọc truyện thấy hơi nhắng :D , dùng gậy bi a để ném bóng , đi kèm có con bé dùng chân để ném bóng 2` thật :P

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bộ đó thì có nội dung theo sát game, cốt truyện có vài chi tiết lấy từ game qua, còn anime là một phần khác nữa ^^

hồi trước pokemon là phim ăn theo game mà, chỉ có Yellow là game ăn theo phim thôi :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN