[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái này là game gbc thật, nhưng kích cỡ của cái băng = của gba chứ hok fải của gbc hay gb :|
muh chắc cũng hok đc wá...

uh, chắc thế :-< dạo này ít ra ngoài đóa nên hok bít sao gòi, chắc dẹp gòi ~.~
thế rồi ở đây có ai thử migrate chưa? espeon thì sao?

A: Dưới đất ở đây là cái underground đó :| Mún zô đó fải có cái explorer kit ở Eterna city. [muh tui thấy mấy viên tiến hóa đó hình như đâu có ở underground đâu ta :| mới có mấy cái toàn lụm trên mặt đất hoy :P]
Xong Hearthome, dùng đc Surf rồi thì từ Jubilife bơi wa Canalave đi ~.~
Còn mí cái kia, cứ theo đúng lộ trình mà đi là đc :D hok có zì fải nóng vội ;))

Q: ở đây có ai migrate pkm rồi chưa zạ? cho hỏi nếu dùng băng GBA dỏm nó có nhận diện đc hok, hay fải băng gốc mới đc? @_@ Zới hum bữa ra tiệm thấy có bán băng pkm crystal kích cỡ của gba, hok bít gắn vào có migrate đc hok nữa ~.~
Ờ, cảm ơn Haf nhìu :-*. ủa mà cho hỏi viên đá Shiny Stone kiếm ở đâu dzạ? Mà cái explorer kit tui bấm vào nó nói fải kết nối net :-s . Mong haf chỉ zùm :em19:

Ờ, cảm ơn Haf nhìu :-*. ủa mà cho hỏi viên đá Shiny Stone kiếm ở đâu dzạ? Mà cái explorer kit tui bấm vào nó nói fải kết nối net :-s . Mong haf chỉ zùm :em19:
Bạn bấm vào nó sẽ nói "Wireless Will be..." có nghĩa là Wireless sẽ được mở trong suốt thời gian đào chứ ko phải là kết nối Net. Shiny Stone ở cái city gì đó wên rùi... :D Trong Galatic WareHouse.

shiny stone, hix, chả nhớ nổi nữa, nghe nói ở đảo iron [có ng` nói ở route 228 zì đó nữa, hok chắc nha][thấy nó chình ình trong túi mình mà hok tài nào nhớ nó ở đâu T_T]

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
ra thành phố gì đó gần hometown (phía trái), có nhìu tàu. Nói với thằng lái tàu, nó chở ra. Sau này vô cái nhà kế bến tàu nói chuyện với 2 mẹ con thằng bé bị bệnh, sau đó nói với lái tàu (cha thằng bé), nó chở ra cái đảo khác nữa.

trthths

NDS Member
Đã bảo là ra iron island. Nó ở cái thành phố kế bên trái hometown. Đợi khi nào có HM rồi qua.(chắc vậy, ko nhớ HM mấy)

Shiny Stone ở Galatic WareHouse, Iron Island. T_______T
SHiny STone ở 2 nơi là Galatic Warehouse và Iron Island hả? Sao tui wa Iron Íland đâu coá j đâu? T___T . Cái Galatic Warehouse thì đang bị block, nó nói cần 1 cí special key nào đoá :((

Xong hội wán thứ 6 mún tới cái hồ ở Snowpoint City lèm seo?:em27:

Mong mí sư huynh chỉ zùm [-O<:em16:

chời ơi
cứ theo map mà đi thì bạn sẽ fải băng wa mt.coronet, thế thôi T_T , có mỗi đường đó chứ zì đâu chời T_T

iron island, đi zòng zòng, lụm, lụm hết, chắc có :|
route 228 ở tuốt cái resort, lâu chết >"<!
wa mt.coronet... đến nay thì chưa đụng tới str

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
phải dùng HM suf để bơi qua cái thành phố tận cùng bên trái ,rồi đi thuyền từ đó đến iron island.Trong hang lại phải dùng đến HM strength và HM phá đá
mà sao con bông hồng của tôi chưa tiến hóa được tới mức cuối nhỉ,nó lv 57 có cầm shiny stone và có đi mát xa :(|) nữa mà sao vẫn chưa được nhỉ :Dapdau:
lên đến fight area rùi làm gì nữa nhỉ ??? #-o thấy có nhiều chỗ vẫn chưa được mà ko bít làm sao

trthths

NDS Member
Mấy bác cho em xin cái giới thiệu về Mystery Gift với. Chỉ em cách sử dụng luôn nhé. Thanks các bác

Ơ, hình như phải xài shiny stone lên nó chứ ko phải để nó cầm.
Ai giúp em vụ mystery gift với

phải dùng HM suf để bơi qua cái thành phố tận cùng bên trái ,rồi đi thuyền từ đó đến iron island.Trong hang lại phải dùng đến HM strength và HM phá đá
mà sao con bông hồng của tôi chưa tiến hóa được tới mức cuối nhỉ,nó lv 57 có cầm shiny stone và có đi mát xa :(|) nữa mà sao vẫn chưa được nhỉ :Dapdau:
lên đến fight area rùi làm gì nữa nhỉ ??? #-o thấy có nhiều chỗ vẫn chưa được mà ko bít làm sao
Shiny stone use lun chứ give chi? Mà cái Shiny stone bạn lấy ở đâu thế? Tớ cũng có bông hồng mà cần SHiny stone lém nè :-s . Lấy cái HM Strength ở đâu nhỉ :-/ . Và để vào mt .Cornet thì bắt đầu từ TP nào? Tui bắt đầu từ 2 thành fố Veilstone và Pastoria đều fải dùng HM Fá đá và còn vướng mấy chỗ có cục đá trắng trắng ---> cần dùng Strength
Mí pác chĩ zùm, em pí chỗ nài :em27:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN