fiio3- vị cứu tinh của âm nhạc trên NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

:)) :))Fiio cho DS thì được rồi. Đây như là một đồ chơi thôi.

Còn nếu như muốn nghe nhạc thất sự thì cũng ít người mua 800-1tr200k cái amplify để nghe bằng iPod :)) iPod thì cũng chỉ để nghe chơi thôi :))

Thích thì đầu tư hẳn một bộ loa, nếu muốn nghe nhạc thật sự. Còn fiio post ở đây thì chỉ để CHƠI.

Huydinh83

Siêu Admin
:D thì bản thân ds cũng là 1 món đồ chơi, mình giới thiệu đồ chơi với đồ chơi là hợp rồi còn gì, chả lẽ mua ds 2tr mấy lại phải bỏ 1tr mấy mua cái hộp kẹo nghe nhạc. vấn đề ở đây là sự phù hợp chứ không phải cứ headamp là phải xài hộp kẹo, cứ moto là phải Harley, cứ xe hơi là phải Ferari

bạn chịu khó đọc lại 5-7 lần xem hiểu ra được ý mình không nhé.
Bạn nói năng có gì sâu xa mà ko hiểu đc :-@ Nội review ko tự mình làm đc mà vác nguyên bài của ku Tee về thì cũng bít gùi. Admin trang web đấy :> Có bạn phải nên đọc lại cái thread trong VNHP về con Fiio đấy =))
Còn cái chữ thích hợp, cá nhân đã thấy có ng mua con PSP rồi tốn thêm tiền mua amp 800k, cũng có ng có con đt sharp 920SH khoảng 9 chai cũng tốn thim tiền mua amp, thậm chí recable lại cái tai nghe. Cũng có người cầm con Sony 1tr qua mua cái amp 1tr2. Amp từ vài trăm $ trở lên bên US cũng có người mua, và cái source thì chỉ = 1/3 cái amp là cùng.
Quan trọng là người ta yêu thích ( và ở đây thích cái hay chứ ko thích cái đẹp )
@vietanh2208 : ko hiểu nghe qua con Ipod line out chưa mà nói nó đồ chơi. Cái tai nghe khoảng 100$ thì nghe tương đương bộ dàn loa 1000$ đấy, đừng xem thường.

:)) :))Fiio cho DS thì được rồi. Đây như là một đồ chơi thôi.

Còn nếu như muốn nghe nhạc thất sự thì cũng ít người mua 800-1tr200k cái amplify để nghe bằng iPod :)) iPod thì cũng chỉ để nghe chơi thôi :))

Thích thì đầu tư hẳn một bộ loa, nếu muốn nghe nhạc thật sự. Còn fiio post ở đây thì chỉ để CHƠI.
:em04::em04::em04: ặc câu này là sao trời...níu muốn nghe nhạc thât sự=>ít người mua amp=>nghe bằng ipod=>ipod chỉ nghe chơi thui...ặc ặc khó hỉu :em25::em25:

Huydinh83

Siêu Admin
Bạn nói năng có gì sâu xa mà ko hiểu đc :-@ Nội review ko tự mình làm đc mà vác nguyên bài của ku Tee về thì cũng bít gùi. Admin trang web đấy :> Có bạn phải nên đọc lại cái thread trong VNHP về con Fiio đấy =))
Còn cái chữ thích hợp, cá nhân đã thấy có ng mua con PSP rồi tốn thêm tiền mua amp 800k, cũng có ng có con đt sharp 920SH khoảng 9 chai cũng tốn thim tiền mua amp, thậm chí recable lại cái tai nghe. Cũng có người cầm con Sony 1tr qua mua cái amp 1tr2. Amp từ vài trăm $ trở lên bên US cũng có người mua, và cái source thì chỉ = 1/3 cái amp là cùng.
Quan trọng là người ta yêu thích ( và ở đây thích cái hay chứ ko thích cái đẹp )
@vietanh2208 : ko hiểu nghe qua con Ipod line out chưa mà nói nó đồ chơi. Cái tai nghe khoảng 100$ thì nghe tương đương bộ dàn loa 1000$ đấy, đừng xem thường.
Hic bạn thông cảm cho kiến thức audio mình nông cạn cả đời mới chỉ được xài duy nhất cái fiio thì làm sao đủ khả năng làm 1 cái review cho ra hồn thế nên mới chả dám múa rìu qua mắt thợ mà phải mượn "cây rìu" của thợ về chưng cho nó có màu sắc.

Vấn đề bài viết mình thì chả có gì sâu xa cả, có hiểu hay không thì do mỗi người thôi. Đại khái là giới thiệu 1 món đồ chơi rẻ tiền, phù hợp với đại đa số "dân" NDS chứ hông phải phù hợp với dân chuyên nghe nhạc. Ông bán tôm càn tất nhiên nói tôm càn ngon ( mà đúng là ngon thiệt) nhưng không phải nhà ai cũng có thể mua tôm càn ăn mỗi ngày mà thường người ta mua...tép. có khi là tép trong để ăn với cơm. có những người nhà lầu 5 tấm nhưng vẫn khoái xây thêm cái nhà lá để vô ngồi ăn cơm bằng ... gáo dừa với tôm hùm. có những người cả đời chỉ mong có cái chén lành lặng để lùa cơm chơ đỡ....trầy môi.

không biết nói vậy bạn hểu chưa. thôi thì mỗi người một chí, bạn cứ bán kenamp của bạn, chịu khó tìm ai chịu chơi mà ca chứ dân trong forum này đa số là sinh viên học sinh, có cả học sinh cấp 2, thậm chí cấp 1. Tiêu chí muôn thủa trong vấn đề "chơi" của NVN là "ngon bổ rẻ". Mong bạn thông cảm

không biết nói vậy bạn hểu chưa. thôi thì mỗi người một chí, bạn cứ bán kenamp của bạn, chịu khó tìm ai chịu chơi mà ca chứ dân trong forum này đa số là sinh viên học sinh, có cả học sinh cấp 2, thậm chí cấp 1. Tiêu chí muôn thủa trong vấn đề "chơi" của NVN là "ngon bổ rẻ". Mong bạn thông cảm
Chuẩn rồi :clap2[1]:

Hic bạn thông cảm cho kiến thức audio mình nông cạn cả đời mới chỉ được xài duy nhất cái fiio thì làm sao đủ khả năng làm 1 cái review cho ra hồn thế nên mới chả dám múa rìu qua mắt thợ mà phải mượn "cây rìu" của thợ về chưng cho nó có màu sắc.

Vấn đề bài viết mình thì chả có gì sâu xa cả, có hiểu hay không thì do mỗi người thôi. Đại khái là giới thiệu 1 món đồ chơi rẻ tiền, phù hợp với đại đa số "dân" NDS chứ hông phải phù hợp với dân chuyên nghe nhạc. Ông bán tôm càn tất nhiên nói tôm càn ngon ( mà đúng là ngon thiệt) nhưng không phải nhà ai cũng có thể mua tôm càn ăn mỗi ngày mà thường người ta mua...tép. có khi là tép trong để ăn với cơm. có những người nhà lầu 5 tấm nhưng vẫn khoái xây thêm cái nhà lá để vô ngồi ăn cơm bằng ... gáo dừa với tôm hùm. có những người cả đời chỉ mong có cái chén lành lặng để lùa cơm chơ đỡ....trầy môi.

Xin lỗi hỏi 1 câu tui rao bán hay giới thiệu con kenamp trong này chưa.
Bạn nói nó xấu thì tui chụp hình post lên. Chả hề nhắc đến 1 chữ về kenamp nhá. "Ca" gì ở đây. Chỉ thấy bạn ca con Fiio lên.
Nếu bạn đã xem việc nghe nhạc là đùa chơi thì .... thôi mình ko nói nữa. Tiêu chí 2 bên khác nhau. Mình nghe nhạc ko phải để "chơi" mà là để "thưởng thức".

P/s : sẵn đây nói luôn, bạn lèm admin mè "uy tín, hứa hẹn" thiệt lè làm mình bất ngờ.... Tự hiểu nhé:em18:

thèng vào lớn xớn ji` , nếu là fan của audio thì qua mấy box handheld hay 5s mà tự sướng,chớ đây là boxnvn nghe giọng điệu của mày làm anh bực mình thêm ,bài của huydinh chính là cái revew đầy đủ nhất vè tính chất của fiio đó là ngon bổ rẻ
bao nhiêu tuổi mà xưng anh hô mày kinh thế
@admin:ban đầu anh khơi mào 1 câu "1 mớ linh kiện lắp ghép thô thiển được nhét trong 1 cái hộp kẹo bạc hà. " trong khi ng ta chưa nói gì tới cái ken amp...người ta show cái đẹp của người ta ra anh lại bảo tìm người thích hợp mà ca.....
thứ 2: bài review thiếu chính xác, FiiO E3 ko hay tới mức đó đặc biệt khi cắm NDS....thía thui

thèng vào lớn xớn ji` , nếu là fan của audio thì qua mấy box handheld hay 5s mà tự sướng,chớ đây là boxnvn nghe giọng điệu của mày làm anh bực mình thêm ,bài của huydinh chính là cái revew đầy đủ nhất vè tính chất của fiio đó là ngon bổ rẻ

Cho hỏi có mấy bài review cho nó, review ở đâu. Lôi ra giùm.
Bài review copy hơn 90%, đến 1 tấm hình do chính ng review chụp còn ko có mà bảo là cái review đầy đủ nhất àh =))
Thế cái Fiio này ko dành cho Audio mà để chơi game àh, lạ nhỉ.
Trình chú còn phải học hỏi nhìu mới biết cách nói chuyện.
Đọc kĩ lại cái thread xem review đc mấy phần, copy mấy phần rồi nói tiếp nhé

fly_us

Nấm bình thường
mệt ghê, tự nhiên giờ cãi mấy vụ này. Tóm gọn lại như sau:

- Ai ít tiền mà vẫn muốn cải thiện chất lượng thì Fiio3 là giải pháp ko tồi.

- Kenamp đương nhiên tốt hơn, thiết kế có cá tính hơn. Nhưng giá thì ko phải ai cũng kham nổi, nhất là trong nintendovn đa số toàn chưa đi làm. Còn việc có người ko thích thiết kế như vậy thì ko thể ép họ là như vậy mới độc đáo và sáng tạo được.

- Review của Huydinh83 là dựa vào cảm tính cá nhân, mà cái này thì mỗi người mỗi khác. Phần lấy từ nguồn khác cũng đã có ghi rõ là lấy và nguồn gốc từ đâu.

- Admin cũng là người, member cũng là người, mỗi người đều có ý kiến khác nhau, làm ơn tôn trọng ý kiến của mỗi người giùm. Mỗi người ko nên quá chấp nhất từng câu từng chữ một, quan trọng là giới thiệu được nhiều giải pháp cho mọi người thôi.

qwaszx91

Nấm nhỏ
thì đấy thế mới là cái review tốt nhất cho 1 cái box game chứ ko phải box nghe nhạc,máy game chứ ko phải máy nghe nhạc, thế tên topic mới vị cứu tinh cho nds chứ ko phải là vị cứu tinh cho aúio hay am thanh ji` đó

Huydinh83

Siêu Admin
nhắc nhở qwaszx91 nhé, dù có bao nhiêu tuổi vẫn có người lớn hơn mình, không nên bộp chộp như thế.
@ sieuquay: bạn đã nói mỗi người một tiêu chí thì thôi mình cũng đồng ý với bạn vậy. thiệt tình đối với mình nghe nhạc là 1 thú giải trí không quá quan trọng.
@ ga fi tiu: đồng ý là bài review của mình có hơi đề cao quá cái fiio nhưng đó là đối với dân sành audio, bài viết của mình mang tính chia xẻ là nhiều + với đối tượng của nó là đại đa số mem như mình, có nghĩa là không mấy am hiểu về lĩnh vực âm thanh. Kiểu như cả đời đi xe máy thì cứ xe hơi là sang không cần biết xe gì của hãng nào. Mong bạn thông cảm :)

Cho hỏi có mấy bài review cho nó, review ở đâu. Lôi ra giùm.
Bài review copy hơn 90%, đến 1 tấm hình do chính ng review chụp còn ko có mà bảo là cái review đầy đủ nhất àh =))
Thế cái Fiio này ko dành cho Audio mà để chơi game àh, lạ nhỉ.
Trình chú còn phải học hỏi nhìu mới biết cách nói chuyện.
Đọc kĩ lại cái thread xem review đc mấy phần, copy mấy phần rồi nói tiếp nhé
PS: xem ra bạn sieuway cũng còn chưa hiểu ra ý của em nhỏ nhỉ.

mệt ghê, tự nhiên giờ cãi mấy vụ này. Tóm gọn lại như sau:

- Ai ít tiền mà vẫn muốn cải thiện chất lượng thì Fiio3 là giải pháp ko tồi.

- Kenamp đương nhiên tốt hơn, thiết kế có cá tính hơn. Nhưng giá thì ko phải ai cũng kham nổi, nhất là trong nintendovn đa số toàn chưa đi làm. Còn việc có người ko thích thiết kế như vậy thì ko thể ép họ là như vậy mới độc đáo và sáng tạo được.

- Review của Huydinh83 là dựa vào cảm tính cá nhân, mà cái này thì mỗi người mỗi khác. Phần lấy từ nguồn khác cũng đã có ghi rõ là lấy và nguồn gốc từ đâu.

- Admin cũng là người, member cũng là người, mỗi người đều có ý kiến khác nhau, làm ơn tôn trọng ý kiến của mỗi người giùm. Mỗi người ko nên quá chấp nhất từng câu từng chữ một, quan trọng là giới thiệu được nhiều giải pháp cho mọi người thôi.

vậy bạn đọc cái này coi có hiểu hêm chút nào hông ha

nhắc nhở qwaszx91 nhé, dù có bao nhiêu tuổi vẫn có người lớn hơn mình, không nên bộp chộp như thế.
@ sieuquay: bạn đã nói mỗi người một tiêu chí thì thôi mình cũng đồng ý với bạn vậy. thiệt tình đối với mình nghe nhạc là 1 thú giải trí không quá quan trọng.
@ ga fi tiu: đồng ý là bài review của mình có hơi đề cao quá cái fiio nhưng đó là đối với dân sành audio, bài viết của mình mang tính chia xẻ là nhiều + với đối tượng của nó là đại đa số mem như mình, có nghĩa là không mấy am hiểu về lĩnh vực âm thanh. Kiểu như cả đời đi xe máy thì cứ xe hơi là sang không cần biết xe gì của hãng nào. Mong bạn thông cảm :)

PS: xem ra bạn sieuway cũng còn chưa hiểu ra ý của em nhỏ nhỉ.

vậy bạn đọc cái này coi có hiểu hêm chút nào hông ha

Từ post trên tui đã nói là tui ko nói nữa.
Cái bro quote là tui trả lời cho cái post của qwaszx91.
Bro đọc kĩ đi :-* Tui chỉ nói cái bài review phần lớn là copy mà chú qwaszx91 nói là "của huydinh". Thía nhé. Nào có đụng chạm đến tiêu chí "cứu tinh cho NDS nữa"
P/s: giờ mới để ý cái nick xưng anh với mình, nếu sinh năm 91 như cái nick thì .... tuổi gì xưng anh =))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
huydinh83: sorry xóa bài Lân nha, tới đây ngưng được rồi em, anh thấy hay hay nên giới thiệu chơi thôi ai ngờ bị mấy bác pro vô phê bình quá thôi cứ để vậy anh em đọc với nhau cho vui.

dạ, mình nhà quê nên số iPod qua tay mới chỉ ở con số 5. Mình cũng nhà quê khi số tai nghe của mình gần gấp 5 lần số iPod, cũng đã đi mua cái tai B&O A8 và Shure SE530PTH và đưa đến kết luận là chẳng tốt bằng bộ dàn loa.

OK?

Nói thêm một chút, iPod chỉ là digital audio thôi, out cũng chỉ 350 kbs là max thì phải(iPod Touch). Cứ thử cắm iPod qua amply rồi cho vào loa, so sánh với đầu đĩa là biết ngay.

dạ, mình nhà quê nên số iPod qua tay mới chỉ ở con số 5. Mình cũng nhà quê khi số tai nghe của mình gần gấp 5 lần số iPod, cũng đã đi mua cái tai B&O A8 và Shure SE530PTH và đưa đến kết luận là chẳng tốt bằng bộ dàn loa.

OK?

Nói thêm một chút, iPod chỉ là digital audio thôi, out cũng chỉ 350 kbs là max thì phải(iPod Touch). Cứ thử cắm iPod qua amply rồi cho vào loa, so sánh với đầu đĩa là biết ngay.

B&O A8 và Shure SE530PTH :-* Mấy cái đấy chỉ đc cái mã và cái hiệu, nghe chả ngon = con headphone 50$ :"> Mí lị mình nói lè Headphone chứ ko phải IEM... Kiếm con Sony V6 mà nghe thử ấy :"> Rồi tính tiếp dàn này dàn nọ
Xin hỏi là cắm vào Headphone out hay line out <---- cái này mới là cái quan trọng.
Cái HP out Ipod lè cái cùi bắp nhứt từng thấy, còn cái Lineout thì ngược lại bạn àh.
Và thim nữa là Ipod chơi đc FLAC đấy, ngang với CD chứ ko phải 350 đâu ( mà làm gì có chuẩn 350kbps nhỉ, 320 lè max mè ta :">, hay mình nhầm )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN