Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em hem bik nhưng mà em chơi Fifa 07 trên cái thẻ SD cùi thấy chậm khiếp,trong khi ông anh dùng kon CF 80x thì bảo ngon lành
@pokemon blaziken:chả hỉu ông nói j` :D

Chắc em tậu 1 con wa'.
Nhưng thằng bạn em nó nhờ em mua hộ nó 1 cái ,mà bác có bít shop nào bán GBM và GBA đúng hàng ko? chỉ cho em với.Em hay nhờ thằng anh họ mua ở Hiệp Lực.

àh này ở vn thì mình có thể mua gameshark ở đâu zậy bạn nào biết chỉ gấp heh SOS !!! kòn nửa sao trên giả lập lúc mình bấm code zô thì nó hiện lên cái xxxx:yy gi` đó là sao ai biết chỉ mình xài code hen :)

mình cần gameshark cho GBA của mình chứ ai chẳng biết giả lập có sẵn ai biết thì chỉ mình mua gameshark đi (ở TP HCM nha ) còn lúc nhập cheat nó báo lỗi xxxxx:yyy là sao??? :((

S.O.S megaman batter net 5 version protoman

có ai chơi megaman batter ko ,tui chơi tới chỗ hack hệ thống chính ,wa dc 4 tầng mật mã tới tầng 5 thì bí ai giải dc thì bày tui nha.mật mã đó gồm "A,E,R,T,O,M,H,P,I" :xm0016: :cc_surrender[1]: mong các bạn giúp tui:xm0016:

ah,tui bít cái đó . Cái bên trái ông xếp chữ "HIP" , cái ở giữa là chữ "TOE" , còn cái bên phải là chữ "ARM" . Okay?

silver3128

V.I.P Member
cái này đã dùng mấy con màn hình lớn chơi mới đỡ giật
cũng phải công nhận là có rất nhiều bản giả lập cho ĐT rất tốt như cái SEGA / NES [ chơi ko bị giật còn có trức năng thu lại tiếng trong game thành file .arm nữa ]
chạy cái Vsun trên Ngage bản cũ thì vẫn bị giật [ chưa thủ bản mới nhất ]
Gba thì dùng bản vbaqx cũng khá ổn nhưng vẫn thỉnh thoảng bị lỗi
nếu có í định mua GBA thì nên mua N gay tốt hơn

Kawaii

Super Princess Peach
Ái chà đúng là dân xài điện thoại có khác.

Kawaii ko có điện thoại nên ko biết tí gì cả về cái này.

Nhưng mình ko đồng ý silver ở chổ , mua N-gage còn hơn là mua 1 chiếc gba.

1- Đa số fan gba là con nít (tiền ko đủ mua gamepak)

2- Chơi trên điện thoại như bạn đả nói cũng vẫn còn bị lỗi (ngay cả giả lập hoàn thiện nhất đi chăng nửa)

3- Điều wan trọng đối với fan nintendo nói riêng và người bạn gba nói chung , đối với họ ko còn gì vui bằng được thưởng thức game trên chính chiếc máy thân thiết của mình , chứ ko phải là 1 chiếc fone xa hoa hiện đại.

Kawaii >,< (lời tự bạch của 1 fan gameboy xin đừng có giận mình nha)

silver3128

V.I.P Member
uh đúng rồi silver sai thật nhưng í thì ko phải là chê cái GBA đâu [ trước cũng dùng mãi 1 thời rồi ] mà ở đây í là nói đến kinh tế : muốn có ĐT + chơi game thì có phải là kinh tế hơn khi phải bỏ tiền ra mua 2 thứ đúng ko
sory nhiều hhi vọng mọi người bỏ qua :-ss :sorry[1]: :)

mà ngage thì có gì đâu mà xa hoa hiện đại.^^ bây giờ giá của nó ko như xưa mà

cám ơn bác silver3128 nhìu lém:em02:
lần này chắc phải bán con Sony Z550i để mua N-Gage wá:myemo0102:
hỏi xíu Sony PlayStasion và Sony Ericssion có phải chung 1 tập đoàn ko vậy:sorry[1]:
@Kawaii: GBA sp cũng ko rẻ hơn N-Gage bao nhiu đâu,mà N-Gage có sẵn thẻ nhớ chép rom vô tư.
hỏi xíu nữa Kawaii là cái gì nghe quen quen >.<

kimtien300

Nấm nhỏ
Mình muốn hỏi giá 1 GAMESHARK là bao nhiêu dzậy:D

À cho mình hỏi? GAMESHARK thì sử dụng được cho POKEMON FR/LG lẫn EM,RB,SP phải ko:D

Sao ko ai trả lời câu hỏi của tôi dzậy.Mình muốn hỏi giá 1 GAMESHARK là bao nhiêu dzậy.GAMESHARK thì sử dụng được cho POKEMON FR/LG lẫn EM,RB,SP phải ko

Dzậy ở Huỳnh Thúc Kháng có bán GAMESHARK ko dzậy.Nếu ai biết giá thì PM cho mình qua nick quaden1232002 cho mình nha.THANKS:D

File save của Pokemon có vấn đề??? HELP

Thằng em mình có cái Gameboy Sp Ique mới mua,chơi pokemon emeral thì lúc save game thì load được,lúc thì ko...Bạn nào biết cách khắc phục thì bảo mình với

Làm ơn cho em xin phần mềm đó đi ah.Xin cảm ơn !

Em khoái chơi máy cái trò đặt bom trên Snes ấy!Nếu ko có hombrew đó thì thôi dậy!Em đang xài SC,với lại nếu downloads game Nes về có cần covert game ko hay chép thẵng vào thẽ nhớ

Làm ơn cho em xin phần mềm đó đi ah.Xin cảm ơn !
Nếu bạn dùng SC thì không cần emu đâu, chép trực tiếp games NES vào là chơi được luôn !

Còn giả lập SNES thì có nhưng mới chỉ chơi tạm được vài ba trò, mà những trò này không chơi thì hay hơn !

Em khoái chơi máy cái trò đặt bom trên Snes ấy!Nếu ko có hombrew đó thì thôi dậy!Em đang xài SC,với lại nếu downloads game Nes về có cần covert game ko hay chép thẵng vào thẽ nhớ
Nếu nó được nén thì bung nén nó ra rồi chép luôn vào thẻ thôi, không phải convert gì cả !

Unicorn9x

Nấm nhỏ
àh!! còn vụ save nữa!! bạn vào thư mục cài đặt SC, kiếm file NesFileName.sav và đổi tên thành tên rom nes mún save và chép vào chung một chỗ trong thẻ nhớ. Khi chơi mún save ấn L+R hiện ra menu... tự mò!!:D

Kawaii

Super Princess Peach
Mình muốn hỏi giá 1 GAMESHARK là bao nhiêu dzậy:D

À cho mình hỏi? GAMESHARK thì sử dụng được cho POKEMON FR/LG lẫn EM,RB,SP phải ko:D

Sao ko ai trả lời câu hỏi của tôi dzậy.Mình muốn hỏi giá 1 GAMESHARK là bao nhiêu dzậy.GAMESHARK thì sử dụng được cho POKEMON FR/LG lẫn EM,RB,SP phải ko

Dzậy ở Huỳnh Thúc Kháng có bán GAMESHARK ko dzậy.Nếu ai biết giá thì PM cho mình qua nick quaden1232002 cho mình nha.THANKS:D
Gameshark thì có thể dùng cho tất cả game gba , tuy nhiên nó là cái cũ hiện bây giờ ko còn hãng nào sản xuất và up thêm cheat code cho nó nửa đâu bạn. (tất cả pokemon đều dùng được , trừ bản Emerald)

Tuy nhiên nó vẫn sử dụng được rất nhiều game , chỉ vài game gần 2 năm trở lại đây thì nó ko hỗ trợ đâu.

Giá gameshark cách đấy 1 năm mình thấy là 700 ngàn ở Mimi quận 1 , bây giờ có còn ko thì mình ko biết đó nha.

Kawaii >,<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN