Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tìm địa chỉ bán phụ kiện cho GBA

Mình mới sắm 1 chiếc GBA nhưng hok bít chổ nào trong TP bán, ra chợ Nhật Tảo kiếm cái Super card hok thấy, các bạn bít địa chỉ nào trong TPHCM bán thì giúp mình nhé!:good[1]:

Kawaii

Super Princess Peach
sao có topic hỏi đáp GBA ở trên bạn ko hỏi ở đó...

nghe bạn nói như thế vậy thì mời bạn lên đường Pasteur quận 1.
nơi đó có nhiều tiệm bán phụ kiện GBA cũng như Super card.

giá của super card cũng khoảng 500 ngàn ko kèm thẻ nhớ.

thẻ nhớ tùy dung lượng :
128mb giá 120
256mb giá 150
512mb giá 180
1g giá 210

lưu ý giá thẻ nhớ là ở các tiệm điện thoại, còn chỗ bán super card thì có lẽ mắc hơn bình thường. ok

Ra MiMi hỏi thì giá là 700k:(, mấy tiệm gần đó thì bèo lắm là 600k, anh Kawaii bít chổ nào bán 450k-500k chỉ em địa chỉ tiệm đó đi, hồi sáng kiếm nát cái đường Paster lun hok thấy. ( mấy giá đó là hok kèm thẻ nhớ đó)

được chứ bạn, có phải ý bạn nói là cái thư mục ứng dụng gì đó phải ko,thật raban đầu là dùng cho flashtop đó,về sau mới sử sụng cho sc.

cho hoi sao minh convet pokemon shining gold vao choi ko save thuong duoc zay voi lai luc ra khoi nha no dung may luon ca pokemon fire red nua say cung ko duoc luon danh song E4 la choi lai tu dau

tất cả game pokemon hack mình đều thử qua, sẽ ko có game nào convert chơi được trên SC đâu nha.
còn game fire red bạn hảy down lại rom game của US đừng lấy của châu âu có 1 số rom sẽ bị lỗi nên sau khi E4 là new game lại, bạn hảy down game khác.

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cái tui dùng là cái màu xanh lá trong suốt, mua ở Halo
Vào bên trong màn hình chọn trò thấy nó ghi trang web là www.Gamebios.com . Tui vào xem thì thất toàn là chữ Tàu ko. Coi ko hiểu nhưng lại down dc cái chương trình chép game vào=))
Giờ ngồi nhầm máy hơi bị yếu ngoài tiệm nên up lên ko dc
Có gì hẹn hôm khác tui up lên cái chương trình mới nhất cho
Nhưng tui thấy trong đó ko có cái nào chép hình vào GBA cả?(để xem như là xem Slide Show ấy) Vậy làm sao tui chép dc hình?

bạn vào thư mục ứng dụng gba gì đó ở đây nè, mình có thấy chỉ chép hình mà, với lại cái bạn dùng chính là flashtop mình có thấy halo bán.

NKid

V.I.P Member
Em mới mua lại được một con GBA SP, mừng quá xá, nhưng cũng không khỏi lo, muốn hỏi mấy anh vài vấn đề:
+ Pin đã để lâu không sạc (tầm một năm) có ảnh hưởng gì đến máy không, nếu em mua pin mới thì mua ở đâu, giá bao nhiêu?
+Vỏ mới thay khoảng bao nhiêu, thời gian để thay?
+Ngõ nối dây phone có thể tìm ở đâu?
Theo em được biết thì hotgame có cho đổi băng, không biết là phải đổi bằng băng mua ở đó hay có gì đổi nấy?
Các anh có kinh nghiệm xin chỉ giúp em, em ở vùng sâu vùng xa, việc sở hữu một cái GBA đối với em cứ như trong mơ, em không muốn phải tan tành giấc mơ sớm như vậy. Xin cảm ơn trước :)

Em mới mua lại được một con GBA SP, mừng quá xá, nhưng cũng không khỏi lo, muốn hỏi mấy anh vài vấn đề:
+ Pin đã để lâu không sạc (tầm một năm) có ảnh hưởng gì đến máy không, nếu em mua pin mới thì mua ở đâu, giá bao nhiêu?
+Vỏ mới thay khoảng bao nhiêu, thời gian để thay?
+Ngõ nối dây phone có thể tìm ở đâu?
Theo em được biết thì hotgame có cho đổi băng, không biết là phải đổi bằng băng mua ở đó hay có gì đổi nấy?
Các anh có kinh nghiệm xin chỉ giúp em, em ở vùng sâu vùng xa, việc sở hữu một cái GBA đối với em cứ như trong mơ, em không muốn phải tan tành giấc mơ sớm như vậy. Xin cảm ơn trước :)
Pin để lâu xạc lại thì phải xạc cho đầy pin đó bạn, mình cũng để máy lâu rồi mới xạc nè, mua pin mới đến halo đi 70 ngàn 1 viên
vỏ mới thay 100 ngàn, thay ở gần tiệm halo, khoảnón ngày là xong
ngõ dây phone nghe nói bây giờ hết bán rồi bán đến chổ đường pasteur quận 1 hỏi các tiệm ở đó có bán, đổi băng ở hotgame mình ko biết vì tiệm đó ở HN

Cảm ơn bạn nhiều. Hotgame có chi nhánh ở TP đó http://www.hotgameshop.net/forum/showthread.php?t=3676 Bạn qua đó đổi thử xem, mình mới lên đây nên không tiện đi lại, chỗ này hình như bán SC chỉ 600K thôi:)
Hình như Halo cũng trên đường Pasteur phải không? Cho mình hỏi là nó nằm trên đoạn nào vậy?
Mua được máy rồi à Origami Kid , mua nhiêu thế ???

NKid

V.I.P Member
Mới mua được thôi, 300K máy+6 băng, không có sạc:P Không biết mới bao nhiêu%, chỉ thấy nút bấm còn chắc, màn hình chỉ trầy nhẹ, để ý kĩ mới thấy. Thằng này làm mất cục sạc từ năm ngoái nên chắc ổn. Mới lên TP, hôm qua qua pasteur bị cái đường một chiều kéo sém lạc, trời lại mưa, xui quá. Bữa nay về học thuộc cái bảng đồ rồi mò lên hotgame xem sao:D

Nguyên văn bởi tui
Cảm ơn bạn nhiều. Hotgame có chi nhánh ở TP đó http://www.hotgameshop.net/forum/showthread.php?t=3676 Bạn qua đó đổi thử xem, mình mới lên đây nên không tiện đi lại, chỗ này hình như bán SC chỉ 600K thôi
Hình như Halo cũng trên đường Pasteur phải không? Cho mình hỏi là nó nằm trên đoạn nào vậy?
Về rồi, quên đường mất tiêu, sém lạc mất xác. Cuối cùng cũng tìm thấy đường Hoàng Hoa Thám. Chẳng hiểu sao lại không thấy thằng đó nữa. Pà con check giùm http://www.hotgameshop.net/forum/showthread.php?t=3676
Có tin vui thì báo em, nói trước chỗ đó không bảng hiệu gì hết, em đi qua đến 2 lần mà nhìn cũng không ra. Ám ảnh tới già +__+

NKid

V.I.P Member
Có bạn nào xài flash top thì giúp mình cách chép game vào với. Chương trình chép game vào nó cứ báo lỗi. Lúc mình chưa cắm cable thì nó như vầy, lúc cắm vô rồi cũng y vậy luôn

thử đổi máy khác và làm lại từ đầu thử coi bạn, chắc là do bạn chỉnh gì đó khiến máy tính ko chép game được, hay là bạn ra chỗ mua cái card đó mà xin người ta cái chương trình mới rồi nhờ người ta chỉ cho cách dùng, chứ ít ai dùng flashtop lắm

Halo thì bạn đi từ Mimi quay mặt ra ngoài đi theo hướng tay phải qua ngã tư nó sẽ nằm bên trái đường. hoặc là bạn từ Hiệp Lực ra theo tay trái,rồi quẹo trái ngay đường Hàm Nghi(ko nhớ rõ tên đường nữa), bỏ 1 ngã rẽ ngay chợ, tiếp theo rẽ phải ở đường tiếp theo, đi một đoạn gần đến ngã tư, Halo nằm bên tay trái.

NKid

V.I.P Member
Trên khu của tiệm Halo, đoạn cuối đường có một tiệm bán dây phone cho GBA, nhưng không phải jack cắm chuyển tiếp mà kèm phone luôn. Chất lượng âm thanh thì không so sánh được nên mình không rõ, nhưng được thiết kế cuộn lại, rất hiện đại và tiện lợi, hiện vẫn còn hàng. Sorry, không có hình :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN