Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho em hỏi mấy cái cheat dùng trong super card lấy ở trang web nào vậy vì có mấy trò convet ko có cheat nên phải tự điền vào nhưng em ko biết lấy đâu hết zup dùm nha (^.^)

tuanluoi

Nấm nhỏ
Cái gba mp giá bao nhiêu thế? và cho hỏi chỗ bán luôn nhá. Chỉ tui cách chép phim và converter gì gì đó luôn(tui ko biết làm mí cái nì)

Kawaii

Super Princess Peach
Gameboy Micro giá của nó là từ 1t3 đến 1t4 tùy tiệm bán ở Quận 1.

Mimi hiện giờ còn 1 cái màu tím rất đẹp mắt.

Còn bạn muốn chỉ cách convert và chép phim thì bạn phải mua 1 cái Super Card Mini cộng thêm thẻ nhớ mua riêng (giá 500) (thẻ nhớ tùy loại)

Chép phim thì có 2 cách :
- 1 là bạn down các rom bên topic Xem phim trên GBA của mình sau đó convert bằng chương trình của SC nhé.
- 2 là lấy 1 đoạn video clip bất kỳ sau đó dùng 1 chương trình convert khác (cái này dùng cho video clip ko phải game nha)
nhưng cách 2 đa số chưa có ai xem được cả , xem phim trên GBA bằng SC ko được đâu bạn.

Còn cách convert mời bạn wa bên topic bên đây để tìm hiểu nhé.

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=378

Kawaii >,<

- 2 là lấy 1 đoạn video clip bất kỳ sau đó dùng 1 chương trình convert khác (cái này dùng cho video clip ko phải game nha)
nhưng cách 2 đa số chưa có ai xem được cả , xem phim trên GBA bằng SC ko được đâu bạn.
Không xem được là do phiên bản convert phim khác với phiên bản filmplay thôi ! Nếu dùng Filmplay V1.3 thì phải dùng bản GBA Media Converter V1.3 là ok !

Muốn chép game từ PC sang Supercard , nói chính xác hơn là từ PC sang thẻ nhớ, thì phải có 1 đầu đọc thẻ nhớ, ở ngoài bán khoảng cũng xê xích 60K-100K. Rom down ở trên mạng về rồi thì dùng chương trình convert lại rồi chép vô thẻ nhớ thôi. Tùy thẻ nhớ là gì thì gắn vô cổng tương ứng trên đầu đọc, trên GBA chắc chỉ có MiniSD, SD và CF thôi. ^^Nhớ down chương trình convert trên trang www.eng.supercard.cn

Tớ muốn nghe nhạc trên cái GBM thì phải làm sao đây?
nghe nói có cái homebrew tên GSM player khá hay, nhưng khổ nỗi tìm hoài ko ra link down T_T

Ai giúp với!!!

ps: Nếu được thì up cho tớ cái giả lập NES và SNES trêm GBM luôn nha ^^ Many thanks !

Kawaii

Super Princess Peach
Bạn dùng Super Card SD hay là Mini SD à , nếu như thế bạn vào đây lấy

Chương trình convert

Fimplay để xem (Chép vào SC để chạy)

Như thế bạn có thể tự convert nhạc và clip cho riêng mình rồi nhá

Còn giả lập Nes thì ko cần , bạn chỉ cần chép rom game nes vào là chơi ngon lành à ko cần gì đâu...

Còn cái già lập Snes tụi nó đồn thôi , đúng là có nhưng ko có chơi được đâu do cấu hình của GBA mà , bạn thử nghĩ xem DS còn bị lỗi huống chi GBA phải ko nè... Kawaii >,<

ok, cám ơn bạn nhe.
um, cho tớ hỏi thêm là hình như có giả lập GBcolor trên GBM thì phải? vậy cho tớ xin link download của nó và 1 vài rom của GBC ( Mario land, Metal gear solid ... ) nha ^^

cho mình hỏi nhé hình như chơi giả lập bằng dtdd chậm lắm phải không
cho mình biết để mình mua cái N-gage chơi

Kawaii

Super Princess Peach
Bạn có biết đường Pasteur ở quận 1 ko.
Nếu như bạn biết có thể vào những tiệm game ở đó hỏi.

Nhưng mình nói trước nha, sợ nó ko còn vì cái đó đả hết nhập hàng, nhưng hên xui à bạn, đừng từ bỏ hy vọng, cứ tìm hết đi.

Giá của nó là 30 đến 70 ngàn tùy loại nhá.

2 cái này thì sáng nhất

cái này có kính lúp nên phóng to hình lên chút xíu, đèn cũng tạm...

Cái này tối nhất mà chỉ chiếu được có 1 chỗ à....

Bạn có biết đường Pasteur ở quận 1 ko.
Nếu như bạn biết có thể vào những tiệm game ở đó hỏi.

Nhưng mình nói trước nha, sợ nó ko còn vì cái đó đả hết nhập hàng, nhưng hên xui à bạn, đừng từ bỏ hy vọng, cứ tìm hết đi.

Giá của nó là 30 đến 70 ngàn tùy loại nhá.

2 cái này thì sáng nhất

cái này có kính lúp nên phóng to hình lên chút xíu, đèn cũng tạm...

Cái này tối nhất mà chỉ chiếu được có 1 chỗ à....
Thanks bác :happy[1]: , iem đi hỏi mimi với 5,6 quán đối diện nó chỗ Pasteur mà chỉ có cái này

Nhìn thấy chút xíu, bèo nhèo quá, mà giá đến 65-80k, xót tiền ko mua luôn :xm0002:
Đành chơi trong bóng tối :band1[1]: :band1[1]:

silver3128

V.I.P Member
hiện tại phần mềm vẫn trong thời gian phát triển , bản mới nhất giả lập cho ĐT là vbag 1.1 vẫn lỗi nhiều lắm
chơi 1 số game vẫn bị giật nữa , mà chơi trên ngage thì màn hình nhỏ hơn GBA nên phải thu hình lại hoặc chơi bị thiếu hình ảnh , lỗi lớn nhất là chưa hỗ trợ tốt cho âm thanh [ tiếng ngắc ] ... nói chung là chưa thể tốt luôn được nhưng mình vẫn đang dùng nó vì cũng tiện chỉ cần mang theo ĐT là đủ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN