Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

Wolverine

Nấm nhỏ
Thế nói làm gì. Đấy là vẫn là LAN chứ đâu phải chơi qua Internet. Thấy bảo cái VBA 1.8 này chơi 2 người qua Internet mà không cần soft tạo mạng LAN qua Internet mà...

Bạn cần dùng đến Hamachi, còn không giả lập chỉ dùng được LAN thui, set cho hai giả lập cùng IP LAN là được.

troy28790

Banned
Bạn có biết mua dây kết nối của GBA ở đâu trên Hải Phòng và bao nhiêu tiền không?

1 câu hỏi nữa là 1 game chạy trên GBA có thể nối với 1 game của GBA đang chạy trên DS không?
câu 1: tớ hông bít:em26:
cậu 2: ko thể nào .Vì DS dùng kết nối ko dây còn GBA dùng kết nối có dây

hồi trước em dùng supercard chơi trên gba rất tốt nhưnh bây giờ thì không chơi được nữa, mở máy chỉ thấy màn hình trắng.
chương trình SC thì tab enable compress chuyển sang màu xám, không thể chọn được.giúp em với!!!

cái tay pikachuds kia đồ giả mạo :)) tớ mới là pikachu xịn nè :D
đối với tớ, chơi gba chỉ chơi trên máy gba là tốt nhất thôi, không có gì thay thế được gba của tớ đâu, cho dù chiếc điện thoại có xịn và đắt tiền đến đâu :|

bạn có up firmware mới chưa, tốt nhất bạn hãy làm theo cách ở trang 1

nhớ là úp firmware mới nhất down chương trình mới, có thể là thẻ nhớ của bạn bị lỗi chăng :)

có bạn nào có thể convert giúp rồi gửi cho mình không, chứ máy nhà mình cứ bị lỗi hoài.
email của mình là:n_g_o_c2006@yahoo.com.vn
cảm ơn nhiều.

chương trình sc ớ máy của em không biết làm sao mà game xuất ra toàn bị lỗi, mở lên chỉ thấy màn hình trắng,mục enable compress chuyển sang màu xám không thể chọn được mắc dù em đã tải phiện bản mới nhất.giúp em với.

Chơi GBA trên NDS ?

^^.
Chào cả nhà ! Hum nay là ngày đầu tiên Post bài trên Forum ! Nếu có gì thì mọi người bỏ qua cho nha ^^.
Tình hình là mình chưa biết cách chơi GBA trên NDS ? Chơi trên iPhone có mấy trò hay quá mà kg chơi đc => phải đi mua con NDS Lite về để chơi cố nốt => đã cài đầy đủ rồi mà sao nó kg hiện ra đc Games để chạy ?
Bạn nào biết hướng dẫn mình với !

Wolverine

Nấm nhỏ
Có nhiều cách.
1, Mua băng GBA về rồi cắm vào slot 2.
2, Mua Super Card slot 2 cho DS rồi down roms trên internet về, convert rồi nhét vào Super Card, chơi bt.
3, Mua M3 về.
4, ...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN