Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
Supercard thì chỉ có chương trình convert là đặc biệt, còn chép vô thì chỉ việc copy/paste như bạn đã làm hoặc drag/drop vào thẻ nhớ. Hình bị nhòe có thể do ROM lỗi hoặc firmware có vấn đề. Firmware mới cũng up lên rồi, bạn tìm trong các topic của thread này rồi update lên thử xem.

Sự cố game

Mọi người cho mình hỏi cái này với, tại sao mình chép game vào m3(china), mình bật gba sp lên chơi thì game của mình toàn bị lỗi, vào game , ấn start thì màn hình trắng xóa, ko chơi dc nữa. Ai biết giúp mình với. Mà các bạn dùng phần mềm gì để chép game cho mình xin với, cho mình xin luôn full pack update cho M3 china luôn.
Cảm ơn

mình đã cài lại firmware rồi, v35, mình chép game vào mà 1 số game chơi bình thường, 1 số game bị màn hình trắng. ai giúp mình cái...điên chết đi được.
Bây giờ mình format cái thẻ SD, đầu tiên cần copy file gì trước, ai chỉ giúp với.
cảm ơn

Thật là chịu rồi.mình up lại fw giống như chỉ dẫn,mà chép game vào vẫn có game màn hình trắng.huhu ai còn cách gì thì bảo với

Thật là chịu rồi.mình up lại fw giống như chỉ dẫn,mà chép game vào vẫn có game màn hình trắng.huhu ai còn cách gì thì bảo với.
Sao mọi người ko lam 1 thread để hưỡng dẫn copy game vào m3 nhỉ,giống như thread của sc vậy

CÓ ai BIết cửa hàng nào bán TV TUNER Cho GBA SP ko ạ?EM đang cần mua gấp,AI ko cần bán lại cho em cũng đc ạ?SDT của em : 0905134865 YH:vuabongnem2001 .Cám ơn nhìu ạ

Thật là chịu rồi.mình up lại fw giống như chỉ dẫn,mà chép game vào vẫn có game màn hình trắng.huhu ai còn cách gì thì bảo với

Thật là chịu rồi.mình up lại fw giống như chỉ dẫn,mà chép game vào vẫn có game màn hình trắng.huhu ai còn cách gì thì bảo với.
Sao mọi người ko lam 1 thread để hưỡng dẫn copy game vào m3 nhỉ,giống như thread của sc vậy
Chú ý nếu M3 của bạn là bản Pro thì sẽ không chơi được những game dung lượng quá 32Mbit !

Cái M3 của mình mới mua về do ko biết nên chép game thẳng vào thẻ, ko dùng soft, nhưng lại chơi dc. Sau đó mình format thẻ, dùng soft chép game đó vao thì ko chơi dc.
Mà mình hỏi thêm, up Fw mới nhất luôn vào dc ko, hay phải up theo thứ tự lên fw mới nhất.
Ai có thể post cho mình fw mới nhất cho M3 china( tradition) ko.
Cảm ơn

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Top 10 GBA RPGs ...

Mới mua lại cái GBA đang kiếm 10 băng để chơi + sưu tập :D , nghe đứa bạn giới thiệu mấy game nên lập topic tham khảo :em23:

Cái này là list tớ định mua :

Final fantasy remakes
Riviera
Breath of fire
Golden sun
Pokemon
Tales of phantasia
Yggdra union
Tactics ogre : knights of lodis
Fire emblem

Còn cái này là bạn tớ nó bảo :

Kingdom Hearts
Baldur's gate
Lunar Legend
Mario and Luigi Superstar Saga
Lufia
Megaman Battle Network Series
Shining Soul 1 and 2
Summon Night 1 and 2
Sword of Mana

espeon

V.I.P Member
Bạn cậu bảo thiếu game tuyệt đỉnh Final Fantasy Tactics Advance và Onimusha: Tactics ;)

Ngoài ra còn có Kirby Amazing Mirror là game Platform nhưng cực kì hay :D

Kawaii

Super Princess Peach
- Chào mừng bạn lehoanghung đến với box GBA, chắc hẳn bạn cũng là fan máy Gameboy giông mình phải hông.:)

- Khi bạn đã có máy GBA sp, thì chỉ cần bạn có thêm Super Card để chơi game GBA miễn phí không cần mua băng, mời bạn tham khảo topic Giả lập & Các ứng dụng GBA để biết cách sử dụng nhé.:)

- Khi muốn có game để chơi, bạn có thể tham khảo topic Request Roms (Trang 1 down 2500 games) down về cho thẻ nhớ hoặc có thể tư vấn game tại đó.:)

- Ở USA thì Kawaii không thể biết và giúp cho bạn được, nếu có thể bạn hãy nhờ người thân của mình ở VN mua dùm và gửi qua cho bạn hen.:)

Kawaii >,< (Chúc bạn may mắn)

Bạn có biết mua dây kết nối của GBA ở đâu trên Hải Phòng và bao nhiêu tiền không?

1 câu hỏi nữa là 1 game chạy trên GBA có thể nối với 1 game của GBA đang chạy trên DS không?
Hải Phòng à ??? Ra thử trước hiệu sách tự chọn chỗ Nhà hát lớn, có một tên chuyên bán GBA ... hỏi xem hắn có không ! (nó ngồi bán trước cửa đấy)
Còn không thì lên chợ Sắt hoặc vào mấy cái siêu thị mà tìm !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN