Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
GBA có 2 ngõ exit, một ngõ dùng cho việc sạc pin, headphone, TV. Ngõ còn lại dùng để link 2 máy với nhau, chép game vô flashtop
Trên mỗi sock cắm có những điện cực bằng kim loại. Tùy vào yêu cầu mà người ta thiết kế jack cắm cho phù hợp, do đó trong tương lai có khả năng hai ngõ này sẽ đảm nhận nhiều chức năng khác nữa.

Tiện thể giá của cái dây phone là 50K. Ai tìm được dây chuyển tiếp sang phone thì báo mình nhé, cắm vô loa ngoài chơi cho nó đã :D

kimtien300

Nấm nhỏ
Cần mua SUPER CARD in GBA đây?

Cho mình hỏi giá 1 SUPER CARD trên GBA đi:D .Mình muốn xem phim trên GBA nhưng ko biết giá. Vậy bạn nào có thể nhường lại mình với giá rẻ được ko dzậy:x

tuanluoi

Nấm nhỏ
Lúc trước có bạn nào nói là mua dc sợi dây GBA- USB roài đó. Giờ tui mua lại dc ko? Nghe nói là 50k à?
Sao tui wa bên Mimi họ nói là ko có?

tui dùng visualboy link nhưng khi chơi pokemon R/S/E thì màn hình hiện lên trắng xóa. trong khi những game khác đều chơi được. có ai bị tình trạng ngày ko?

cho hỏi về wild arm 5

Cho em hỏi co wild arm 5 trên gba hok ( hôm trước đọc báo thế giới game thấy có)?Nếu có cho em xin link down :em26:

NKid

V.I.P Member
Có phải ý bạn là cái dây nối để chép game vô flash top không? Cái đó mình mua ở Halo, tới 190K lận. Còn cái dây 50K là dây phone, mua trên đường Pasteur đoạn giao với đường Lê Lợi, lề bên phải, ở cuối đoạn đường đó luôn.

cho tatsu hỏi .
Tatsu có 1 băng Monster Farm 2 với Pokemon Silver Version nhưng cả 2 đều ko save game được T__T do băng hay do máy GBA của tatsu vậy. nhưng hum trước đi mượn của thằng em băng Dragon Ball về thì save được T__T.

Thế thì là do băng rùi,game có save vào máy đâu mà do máy.Cái này do bạn mua nhầm băng China nên chắc là hết pin save rùi.Giải pháp tạm thời là thay pin save,1 thời gian sau mà hết pin là die lun save game.Còn ko bạn nên mua băng gốc hay e-card mà dùng

Ở dưới có 2pic phân biệt băng GBA thật giả đó

NKid

V.I.P Member
Vụ không save được là tại băng dỏm rồi, cái máy vô tội vạ [-X.
Gì chứ Gameboy là hàng điện tử bền nhất mình thấy từ trước đến giờ. Hồi kì lấy GBC duplicate item cả trăm lần, thử glitch lia chia, GBA của thằng bạn chơi đến mòn bản lề, lờn cả nút mà cái màn hình còn y nguyên, chạy êm re :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN