Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chờ bản firmware mới thì chơi đc anh ạ , cái Miami Single nghe hay lắm mà ko chơi đc . Phải có SC mới chơi đc GBA

em xài GBA đời I mà sao bây giờ em chơi 2 trò haverst moon và pokemon leaf green ko save dc nữa , , no' cứ báo là plz check the back up memory.. save failed >"< ,cho em hỏi là khi save thì nó save vô băng hay vô máy vậy và nếu save vô máy thì em nen thay cái gì mấy anh giúp dùm em nha ^^

cậu sử dụng gba đời nào cũng thế thế thôi

save chỉ anh hưởng trực tiếp từ băng game, trong cuốn băng có cục pin dùng để lưu file save, khi hết pin thì đồng nghĩa với việc file save cũng hết tác dụng

bạn hãy ra những cửa hàng game như mimi và halo để thay pin mới với giá 15k, tuy nhiên bạn vẫn phải chơi lại new game từ đầu thôi vì file save mất rồi :)

vậy cho mình hỏi là có cuốn băng nào mà ko hết pin ý mình nói là ko bao giờ bị mất save ko và nếu có thì mua ở đâu cám ơn ban nhìu :D

pin save đến bao lâu hết thì cũng hên xui =,= có lúc gần 1 năm có lúc mấy thàng là hết :D

làm gì có băng nào mà không hết pin save chỉ có băng gốc sử dụng ic mới save "bất tử" thôi hoặc là băng gốc đó có pin xạc :)

vậy băng gốc mua ở đâu và giá là bao nhiu vậy bạn mình mún mua 1 băng pokemon fire red hay leaf green cũng dc bạn làm ơn chỉ dùm nha cho mình nick chat lun đi ^^ có gì pm hỏi cho dễ cám ơn nhìu nha

băng gốc gba thì ở vn không có bán đâu, may ra bạn phải đặt hàng ở nuớc ngoài

mà bây giờ 2 cuốn băng đó cũng hiêm lắm, nhưng nếu bạn mua được sẽ được tặng phụ kiện nối 2 máy với nhau không cần dây

tớ còn cuốn leafgreen đây nhưng bị bay mất cái bìa game rồi bán lại bạn giá 100k thôi :D bảo đảm save suốt đời, nếu bị hư đến nhà mình cầm dao chém thoải máu :D made in nintendo mà :)

NKid

V.I.P Member
....nếu bị hư đến nhà mình cầm dao chém thoải máu :D made in nintendo mà :)
Cái gì cũng có giới hạn của nó. Lúc trước mình cũng nghĩ cuồn băng Pokémon Yellow của mình "bất tử" đấy ;)). Còn cái Blue thì có giở chứng một lần #:-s. Xài cẩn thận, cắm/tháo băng nhẹ nhàng, đặc biệt là không cho vào...nước ( :( ) thì chẳng hề gì đâu :)

Còn save thì băng nào mà chẳng có pin.

Cuồn băng Pokémon Crystal của mình để 2 năm mà đồng hồ trong game vẫn chạy đúng đấy :D

Băng gốc đương nhiên ưu việt về mọi mặt, nếu không thì giờ người ta chơi SC hết cả :D

Mới mua được cái GBA SP 02 đèn nên tham gia 4r, xin được chỉ giáo.
Thực sự đọc hết diễn đàn cũng còm mơ hồ nên hỏi chi tiết một chút, mong mọi người giúp đỡ.
Có phải mình mua SC, gắn thêm thẻ SD, Copy games là dùng được game trên thẻ SD.
Muốn xem firmware trên máy GBA sp (model No AGS_001) thì thực hiện thế nào?
Hoặc các bạn chỉ mình link tham khảo cụ thể với nhé.
Rất mong hồi đáp.

Tớ mới lấy được của thằng bạn con gameboy advance (nguyên văn ghi trên thân máy ) nhưng mà chẳng hiểu tại sao cầm về nhét 2 cục pin aa vào thì máy chỉ hiện lên mỗi chữ gameboy còn không nhận băng game nữa , cái băng game thì là băng game xịn luôn tên là Pokemon emerald vesion . làm cách nào nó cũng không nhận , vậy không biết là hỏng băng hay là hỏng máy vậy ? Tớ lần đầu tiên dùng GBA nên chẳng biết rì cả , quanh tớ thì chưa thấy ai dùng cả , mong mọi người giúp đỡ tớ ,
thêm nữa tớ dùng con này thì phải sắm những gì cần thiết để chơi vì hiện tại tớ có mỗi thân máy với 1 cái băng thôi , các bạn có thể liệt kê và nói rõ tính năng giúp mình và giá thành nữa nếu có thể , mình xin cảm ơn nhiều nhiều :)

Tớ mới lấy được của thằng bạn con gameboy advance (nguyên văn ghi trên thân máy ) nhưng mà chẳng hiểu tại sao cầm về nhét 2 cục pin aa vào thì máy chỉ hiện lên mỗi chữ gameboy còn không nhận băng game nữa , cái băng game thì là băng game xịn luôn tên là Pokemon emerald vesion . làm cách nào nó cũng không nhận , vậy không biết là hỏng băng hay là hỏng máy vậy ? Tớ lần đầu tiên dùng GBA nên chẳng biết rì cả , quanh tớ thì chưa thấy ai dùng cả , mong mọi người giúp đỡ tớ ,
thêm nữa tớ dùng con này thì phải sắm những gì cần thiết để chơi vì hiện tại tớ có mỗi thân máy với 1 cái băng thôi , các bạn có thể liệt kê và nói rõ tính năng giúp mình và giá thành nữa nếu có thể , mình xin cảm ơn nhiều nhiều :)
Máy chỉ hiện lên chữ GBA thôi thì theo tớ dự đoán là do băng bị ẩm , mốc , hỏng ... nhưng để biết rõ thì cần phải kiểm tra máy với băng khác !

Để chơi thoải mái thì bạn nên thiết kế một cái FlashCard (Có thể là SC, MiniSC , M3 ... ) để chép games down trên net về chơi . Theo ý kiến cá nhân thì kiếm một cái MiniSC là tiện nhất, nhét vừa vặn vào slot của GBA, không công kềnh ! Nếu mua 2nd hand (MiniSC + thẻ) thì tầm khoảng 400k đổ xuống (còn tùy thuộc vào trình mặc cả, kỳ kèo + chất lượng) - hàng new thì giá mỗi của hàng lại chênh nhau một chút .
Còn cách sử dụng thì tham khảo trong NVN hoặc yêu cầu người bán hướng dẫn .

cho mình hỏi giá của bin sạc gba sp là bao nhiu? và máy gba sp của mình đã lỡ tháo bin ra rồi thì có gắn vô dc không? và flash card thì bán nhiu 1 cái. Cám ơn

pin dành cho máy gba sp giá là 120
loại pin của máy gba sp có thể lấy ra được vì đây là 1 bộ phận riêng biệt :)

flash card tùy dung lượng thì sẽ có giá thích hợp (128, 256 ,512) bạn có thể cầm theo dưới 300k để có được 1 flash card

Mình cần mua cáp nối GBA với USB, help me !

Mình cần mua cáp nối GBA với cổng USB của máy tính (sản phẩm dùng chương trình gamebios để chép các ROM vào flashtop đó). Đã tìm nhiều nơi ở Paster và Huỳnh Thúc Kháng rồi mà vẫn không có hàng. Chỉ còn cáp nối GBA với cổng máy in thôi, cái đó mình không biết sử dụng. Anh em nào còn có nhã ý để lại cho mình với (giá cao mình cũng ok). Số điện thoại của mình : 0908.039.633. Mình cảm ơn nhiều lắm.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN