Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có thẻ r4itt 2015 rồi, có thể dùng thẻ vàng của r4i deluxe edition để chơi game hack đc k ?
máy fw 4.5 dùng được k ? pokemon X,Y mình tìm hiểu thì k chơi đc, còn OR, AS thì s ạ ? các game khác hoạt độg tốt k? E là newbie, cảm ơn các bác đã xem bài

Game tai o may A, transfer toan bo du lieu kem acc may A qua may B duoc nhug may A ko con choi duoc nhung game trc kia, chi may B moi choi duoc.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mình dự tính làm 1 em n3ds nhưng vẫn còn thắc mắc 1 số vấn đề sau:
- New 3ds bây giờ dùng sky3ds thì có thể chơi online và update game như bình thường và có bị ban eshop hay không? À mình sẵn hỏi luôn là với card gw thì sao?
- Mình chơi online thì có bị bắt update lên firmware mới nhất không hay vẫn chơi được mà không cần update?
- Thẻ micro SD thì mình cần mua loại nào để chạy game tốt trên card hack mà không bị giật, lag. Mình mua thẻ này có được không?
http://memoryzone.com.vn/san-pham/microsd-32gb/the-nho-microsdhc-toshiba-exceria-32gb-uhs-speed-class-3-#.VRanpJjfnDs
Sinh viên nghèo nên không đủ tiền mua băng gốc, mọi người vào giải đáp giúp mình với. Thanks.

Xin nhờ các bác về emunand của GW. E mới mua 1 con GW và downgrade xuống fw 4.2 để dùng blue card. e làm ok hết tới lúc update emunand xong thì boot vô GW ko đc nữa. e nghi là do emunand up luôn lên 9.6 :-s mà GW thì chưa hổ trợ. nên h emunand của e vẫn dùng ở 4.2 :-s . có bác nào biết cách up emunand lên 9.5 thôi ko :( cao nhân nào biết thì chỉ e với . e thanks trước :)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Có thể update fw bằng rom nếu bạn không chờ được, nhưng cách này hơi nguy hiểm vì có người báo đã bị brick máy. Còn chờ đợi chắc cũng không lâu lắm đâu, mấy vụ hỗ trợ fw mới GW làm khá nhanh.

Update bằng rom thì giữ nút "lên" trong lúc load GW menu, chọn rom.

phuc47

Nấm nhỏ
Chào. Mình muốn hỏi xin code club nintendo jp bạn nào có trong game jp mà ko dùng đến. Mong mọi người giúp đỡ

Inbox hay hộp thư thoại cho mình nhé. Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN