Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang thắc mắc 1 số vấn đề như sau,mong các bạn giúp đỡ dùm mình nhé ^^
1: làm sao để kết nối 2 máy để chơi game chung với nhau (2 máy ở gần nhau và đều dùng băng gốc)
2:có thể kết nối chơi game với nhau bằng 1 máy có băng gốc và 1 máy dùng fc sky không(ở gần nhau)
3:chức năng download play sử dụng như thế nào

Mình cũng đang thắc mắc vụ này, thấy game zelda tri bảo là cái download play này có thể giúp 2-3 máy chơi được game chỉ với 1 băng gốc, chả biết ra sau tại chỗ mình số người chơi 3ds đếm trên đầu ngón chân

cho mình hỏi game crashmo .3ds eshop có chơi được trên sky3ds không ạ.(game này phát hành trên eshop mà sao lại có đuôi .3ds ạ. mình tưởng game eshop có đuôi .cia)
ý mình là sky3ds có chơi được game eshop k ạ. vì thấy có chỗ down game eshop đuôi .3ds

cho mình hỏi ké luôn tsao mìh cho game vào sky3ds nhưng 1 số game thì nhận còn đâu hầu như nó báo " the game card was removed " . lsao để fix lỗi này vậy

Sắp sửa ra game us hay mà toàn fw >9.5 nên mình nghĩ chắc phải xài sky3ds
Mà mình có thói quen chơi lại :-sskhông biết mấy file save game của gateway xài được trên sky3ds không??
[-O< Hay phải chơi lại từ đầu?
Giữa sky3ds với gateway cho New thì mọi người chọn cái nào?

RainThunder

Nấm nhỏ
Sắp sửa ra game us hay mà toàn fw >9.5 nên mình nghĩ chắc phải xài sky3ds
Mà mình có thói quen chơi lại :-sskhông biết mấy file save game của gateway xài được trên sky3ds không??
[-O< Hay phải chơi lại từ đầu?
Giữa sky3ds với gateway cho New thì mọi người chọn cái nào?
GW vẫn chơi được game > 9.5 bình thường, chỉ cần có bản 3DS / CIA firmware spoof là chơi được. Sky3DS còn chưa chắc chơi được toàn bộ các game trên 9.5 đâu bạn :D Animal Crossing: Happy Home Designer, The Legend of Zelda™: Tri Force Heroes, và tương lai là Fire Emblem: Fates đều có cơ chế anti piracy khiến Sky3DS không chơi được.
Save có thể dùng lại được nếu bạn biết cách.

GW vẫn chơi được game > 9.5 bình thường, chỉ cần có bản 3DS / CIA firmware spoof là chơi được. Sky3DS còn chưa chắc chơi được toàn bộ các game trên 9.5 đâu bạn :D Animal Crossing: Happy Home Designer, The Legend of Zelda™: Tri Force Heroes, và tương lai là Fire Emblem: Fates đều có cơ chế anti piracy khiến Sky3DS không chơi được.
Bản 3DS/CIA fw spoof là gì vậy pạn?:-/
Mà máy mình để offline suốt,nhưng hồi cài theme thì nó hiện thông báo update trong gw mode,chắc là update offline,ko pik mik có nên up không?

RainThunder

Nấm nhỏ
Bản 3DS/CIA fw spoof là gì vậy pạn?:-/
Mà máy mình để offline suốt,nhưng hồi cài theme thì nó hiện thông báo update trong gw mode,chắc là update offline,ko pik mik có nên up không?
Tất cả các game 3DS đều có yêu cầu firmware tối thiểu. Bản 3DS / CIA fw spoof sẽ thay đổi thiết lập đó xuống mức thấp hơn, giúp bạn có thể chơi được game yêu cầu fw cao trên fw thấp.
Bạn dùng N3DS thì emuNAND tối đa là 9.5.0-23, vậy nên bạn đừng update. Nếu muốn update emuNAND lên 9.5.0-23 bạn tham khảo ở đây: http://nintendovn.com/forum/threads/38443/

chào các bạn . Mình đang có nhu cầu mua 1 chiếc N3ds XL . như h đang phân vận việc chọn giữa 1 em N3ds xl hệ mỹ fw9.2 để xài rxTools hay em N3ds xl hệ US fw>9.2 xài sky3ds ạ . đây là lần đâu tiên e xài 3ds . anh bán hàng khuyên e nên xài sky tại chưa có kinh nghiệm vọc máy dể hư . nhunh sky lại chơi ol không đc với không có menu game trực quan nên cũng không thích lắm . theo các bạn thì nên như thế nào ạ ????

Sửa lần cuối:
Cài rxtool thì đc cái chơi online đc(cũng ko dám chắc 100%),nhưng bất tiện nhìu thứ,đc cái là đỡ tốn tiền..còn sky 3ds thì cứ cắm vào chơi..bạn đừng nghĩ đến vụ menu trực quan j j hết..vì cày 1 game lòi mắt ra rồi..chép nhìu vào làm j đâu..khi nào chơi thì chép thay vào

fsociety

Nấm nhỏ
Đúng là còn tuỳ bạn thạo tiếng Anh + công nghệ đến đâu nữa, nhưng theo mình nên mua n3dsxl fw 9.2 trở xuống + rxtools (nếu thích vẫn có thể mua thêm sky3ds). n3dsxl fw >9.2 thì rẻ hơn, nhưng mất giá thê thảm + thêm cái sky3ds 1tr6 nữa là quá đắt. Mình chưa dùng sky3ds bao giờ nhưng nghe nói cái vụ chuyển game lòng vòng là ghét rồi + không chơi online được.

Mình đang sài sky đây, đang lăn tăng ko biết nên mua băng zelda hay animal để chơi đây, Zelda thì online có tính tương tác cao, còn animal thì có tặng kèm amiibo card trong khi tiền thì ko đủ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN