Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

MỞ cuốn hướng dẫn(màu trngắ dày dày) ra có đó, nó bảo vẫn chơi tốt chnẳg bị gì, tuy nhiên thời lượng sạc sẽ lâu hơn là điều hiển nhiên

ko co DSL thì sao? mình chĩ co NDS or DSi thôi , vậy cái acekard h vọ dụng luôn rồi hả?:( mình phải làm sao bây h?

ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds
ak2ifw_update_3ds_v2_DSL.nds

nó có 2 file này,

ko biết từng bước từng bước làm thế nào nữa :(

có ai help mình với :((

Key_blade

Thành viên lâu năm
ko co DSL thì sao? mình chĩ co NDS or DSi thôi , vậy cái acekard h vọ dụng luôn rồi hả?:( mình phải làm sao bây h?

nó có 2 file này,

Ôi trời nói mãi ko hiểu,mượn máy DSi or DSL chạy file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds
Bực vãi ,sao ko tiếp thu nhỉ,rồi ấn start vậy là xong,ôi trời cái đơn giản vậy mà ko biết

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
À, sẵn cho mình hỏi luôn mấy cái AR card có tác dụng gì không bạn?
bạn bật 3DS lên rồi bấm vô cái biểu tượng ARGAMES, hướng camera của máy về phía mấy cái card đó là sẽ thấy nó dùng làm gì
[YOUTUBE]lKS0caNPR4o[/YOUTUBE]​

ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds
ak2ifw_update_3ds_v2_DSL.nds

nó có 2 file này,

Bạn chép cái file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds bỏ vào thẻ nhớ của Acekard, cắm cái Acekard đó vô DSi hay DS gì đó của bạn rồi chạy cái file đó, nó kêu nhấn Start thì nhấn Start rổi ngồi đợi thôi

Đang xài sạc 110v dùng cục chuyển 220v sag 110v mà nhấn lộn 110v sag 220v nhưng rút ra liền kết quả cục chuyển và cục sạc đều khét, cục sạc chảy 1 chút! Hk bik cục sạc zin còn xài dc hk? Hic....!

đã găm được một em p920 và đang tiến hành tét :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

thật là đau lòng wuá
ko xem được @@

Có bao case ngoài không mà nghe cạch bác?? Mình bọc cái case nhựa bên ngoài xong là hết gập nắp luôn, nó cứng ngắc, rốt cuộc phải bẻ gãy 2 cái cây bản lề mới gập lại được, cũng xài ngon, không sao cả.
Mà cái 3DS hình có đẹp không hay là giống như DS lite:rolleyes[1]:

bạn bật 3DS lên rồi bấm vô cái biểu tượng ARGAMES, hướng camera của máy về phía mấy cái card đó là sẽ thấy nó dùng làm gì
[YOUTUBE]lKS0caNPR4o[/YOUTUBE]​

Bạn chép cái file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds bỏ vào thẻ nhớ của Acekard, cắm cái Acekard đó vô DSi hay DS gì đó của bạn rồi chạy cái file đó, nó kêu nhấn Start thì nhấn Start rổi ngồi đợi thôi
mình bỏ file đuôi là DSL vào memory card rồi sau đó vào cái NDS rồi update đễ choi duoc game tren 3ds , bỏ vào thì nó hiện ra 1 cai bông hoa , ấn vào thì ghi là " system file error"

mấy nay ko biết làm sao nữa=_+ toàn thấy hình bông hoa và hoa ko

hxhx

file đuôi *.nds mới đúng bạn à,chứ không phải là đuôi *.dsl
đúng rồi , sorry, mình viết nhầm

có 2 file là dsi.nds nếu mình có dsi đễ update cho 3ds
còn lại 1 file là dsl.nds nếu có nds or dsl thì h mình có cái nds ah nên mình mới dùng cái dsl.nds nhưng ko thành công

mình ko biết tại sao nữa

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bông với hoa gì là sao 8-}

Bạn có DS thường chứ gì, dùng cái file dsi.nds đó, cái đó chạy đc trên bất kỳ máy nào luôn, ko cần phải DSi đâu
đầu tiên nó ra thế này

nhấn start rồi đợi 100% là xong

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN