Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

quá rẻ so với mức quy định :v, mua ở chỗ đảm bảo ko ấy chứ
Ôi thế ngon. Hàng nguyên tem, đảm bảo :D, thấy tem ở sạc còn là tem của nintendovn, còn tem ở máy là tem Robo ( chả biết tem gì) :D
Nhân tiện bác nào biết cho em hỏi thêm 1 vài ý nữa nhé!
+ Sạc của mình ghi Input 110V, nhưng do không để ý cắm thẳng vào nguồn 220V, cắm tầm chục lần luôn, sạc vào máy vấn thấy lên đèn như bình thường, nên khả năng chưa cháy sạc là rất cao. ( Có ai biết lý do không nhỉ)
+ Máy mình Fw 4.4 mua 1 card game cắm vào chơi liệu có bị bắt update lên không nhỉ, hay dưới 4.5 chỉ nên dùng Fc như gateway.
+ Gateway có thể chơi game DS không, hay chỉ 3DS.

Thank các bác, lần đầu tiên tiếp xúc với máy nintendo ngoài điện tự 4 nút ra, nên vẫn còn gà. Mong các bác giúp đỡ.

8163264128

Thành viên lâu năm
Ôi thế ngon. Hàng nguyên tem, đảm bảo :D, thấy tem ở sạc còn là tem của nintendovn, còn tem ở máy là tem Robo ( chả biết tem gì) :D
Nhân tiện bác nào biết cho em hỏi thêm 1 vài ý nữa nhé!
+ Sạc của mình ghi Input 110V, nhưng do không để ý cắm thẳng vào nguồn 220V, cắm tầm chục lần luôn, sạc vào máy vấn thấy lên đèn như bình thường, nên khả năng chưa cháy sạc là rất cao. ( Có ai biết lý do không nhỉ)
+ Máy mình Fw 4.4 mua 1 card game cắm vào chơi liệu có bị bắt update lên không nhỉ, hay dưới 4.5 chỉ nên dùng Fc như gateway.
+ Gateway có thể chơi game DS không, hay chỉ 3DS.

Thank các bác, lần đầu tiên tiếp xúc với máy nintendo ngoài điện tự 4 nút ra, nên vẫn còn gà. Mong các bác giúp đỡ.
1. Chắc nó ghi thế thôi. Sạc NVN là 220V
2. Còn tuỳ. Dùng GW cũng đc.
3. Có cái card xanh chơi đc game DS.

whoryouman88

Nấm nhỏ
Bộ XL của mình hàng US, bên đó dùng điện 110. Nhưng cục sạc thì ghi là 110v -230v. Ko nhớ rõ lắm :)). Khả năng là cắm vào điện 220v vẫn được nhưng chưa dám thử bao h.

Mình thấy ở cục sạc chỉ ghi in put 100 - 110v, chứ không phải ghi rõ 110v- 230v như của nvn bán. Thế mà cắm vài lần không thấy hề hấn gì, cũng đang phân vân không biết có nên cắm nữa không. Híc.

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình thấy ở cục sạc chỉ ghi in put 100 - 110v, chứ không phải ghi rõ 110v- 230v như của nvn bán. Thế mà cắm vài lần không thấy hề hấn gì, cũng đang phân vân không biết có nên cắm nữa không. Híc.
Hồi trc mình cắm thử sạc chính hãng nó ko nhận (chắc do có bảo vệ nguồn). Chắc ko sao đâu.

mọi người cho e hỏi ngoài thẻ nhớ microsd sandisk thì các loại thẻ khác mà trên class 4 đều có thể dùng được cho r4i 3ds không ạ ?

con 3ds của mình đang ở Ver. 1.1.0-0U, sử dụng acekard 2i, cho mình hỏi acekard 2i hỗ trợ tới version nào của 3ds và có cách nào update lên version mình muốn không chứ lúc update là nó lên thẳng bản mới nhất à? Tks

silver_veno

Nấm nhỏ
Tới đây mình định mua 1 FC cho 3DS, mạo muội thăm dò ý kiến các cao nhân trước khi đưa ra quyết định :).
Mình cũng có đọc qua một vòng thì thấy bi giờ thì có GateWay và một vài clone (e.g: R4i gold 3DS) là chạy được rom game 3DS - cũng nói luôn là 3DS của mình hiện đang ở FW 4.1 - giữ từ xưa để xài con ace2i :D.

Cũng chưa rõ thực hư ra sao nên nhờ mọi người tư vấn giúp ... về độ tương thích với game mới, giá cả, tình trạng update fw từ nhà cung cấp, blah blah ...
Cảm ơn mọi người nhiều >:D<:)>-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN