Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình đã reedem đc rồi, nhầm lẫn chữ V và Y, tại ngay chỗ chữ V có 1 gạch làm tưởng chữ Y , thanks các bạn nhiệt tình

Ừ thì, như tít :v Mình có tầm hơn 300 coins tôi nghèo tôi biết :v , tính đổi lấy game. Trong quá trình đổi thì Ninclub bắt nhập zipcode và nhập vùng ở Mỹ, ừ thì GG :)) Tuy nhiên, do mình nhập k đúng vùng với mã hay sao mà không đổi được. Vậy mn cho mình hỏi là làm thế nào để đổi được games, đồ etc. trên Nintendo Club US?

okasage

Nấm nhỏ
nếu đổi lấy các game free của mỗi tháng thì chỉ việc nhấp vào rồi lấy code ra 3DS down về, còn muốn đổi lấy hộp game hay mấy món đồ hữu hình thì ninclub chỉ có thể ship đi trong phạm vi USA thôi bạn, nếu có người nhà bên US thì có thể nhờ họ giữ xách tay về, ko thì............... :D

e thích chơi game dạng havest moon, pokemon nên định mua 1 em 3ds 2nd về chơi, nhưng có 1 số thắc mắc xin mọi ng chỉ bảo :

1. máy eu, us, jp khác nhau như thế nào ạ?

2.máy jp có tiếng anh ko ạ, có thể chơi các game tiếng anh hay chỉ tiếng nhật ạ,tại ko biết gì về tiếng nhật hết?

3. nintendo 3ds đã hack đc chưa ạ,nếu máy jp mà hack đc thì down rom eu trên mạng về rồi bỏ chơi luôn đc ko ạ ?

4. máy 2nd tầm bao nhiêu ạ, và shop nào uy tín ?

e ở Đà Nẵng, thấy có shop bán e 3ds jp có 1,4tr nên phân vân

mong mọi người tư vấn giùm

8163264128

Thành viên lâu năm
Em mới mua 2ds trên amazon và trò pokemon Y , bây giờ em trả lại đe mua 3ds 4.5 trên ebay mà game trên 3ds có save trên thẻ game không ạ?
Có.
e thích chơi game dạng havest moon, pokemon nên định mua 1 em 3ds 2nd về chơi, nhưng có 1 số thắc mắc xin mọi ng chỉ bảo :

1. máy eu, us, jp khác nhau như thế nào ạ?
Khoá vùng (region lock) và ngôn ngữ

2.máy jp có tiếng anh ko ạ, có thể chơi các game tiếng anh hay chỉ tiếng nhật ạ,tại ko biết gì về tiếng nhật hết?
Không. Chỉ game Nhật thôi.

3. nintendo 3ds đã hack đc chưa ạ,nếu máy jp mà hack đc thì down rom eu trên mạng về rồi bỏ chơi luôn đc ko ạ ?
Chỉ máy 4.1-4.5. Mua GW 3DS thì dùng ROM EU/US đc.

4. máy 2nd tầm bao nhiêu ạ, và shop nào uy tín ?

e ở Đà Nẵng, thấy có shop bán e 3ds jp có 1,4tr nên phân vân

mong mọi người tư vấn giùm

do cũng khá lâu rồi mình ko chơi game nên hiện tại tình hình về 3DS là mù tịt nên mong các bạn hướng dẫn
1/ máy mình là 3DS fw ver 3.0.0-6U sử dụng flashcard acek2ard, fw của flashcard là gì thì mình ko bít cách coi ở đâu
2/ hiện tại tìm hiểu sơ thì hình như card của mình chỉ hỗ trợ fw của 3DS từ 4.2 trở xuống vậy có cách nào download fw 4.2 ko thôi ko?
3/ nếu có thể chỉ download fw 4.2 ko cho máy thì những bước tiếp theo cần làm gì, ngày xưa làm sao bỏ được nhiều game vô cái flashcard đó để chơi mình cũng ko nhớ nổi nữa
Mong các bạn giúp đỡ dùm

bluke

Nấm bình thường
do cũng khá lâu rồi mình ko chơi game nên hiện tại tình hình về 3DS là mù tịt nên mong các bạn hướng dẫn
1/ máy mình là 3DS fw ver 3.0.0-6U sử dụng flashcard acek2ard, fw của flashcard là gì thì mình ko bít cách coi ở đâu
Flashcard acek2ard không còn hổ trợ nữa. Nếu máy của bạn FW 3.0.0-6U thì mình nghĩ bạn nên đầu tư con Gateway hay MT (bao gồm 2 flashcard 1 để chơi game 3DS 1 để chơi game DS) rồi update lên 4.2 - 4.5 vừa chơi được game 3DS và cũng vừa chơi được game DS chi phí đầu tư là khoảng 1.5 triệu hơi đắt nhưng đáng để đầu tư.

2/ hiện tại tìm hiểu sơ thì hình như card của mình chỉ hỗ trợ fw của 3DS từ 4.2 trở xuống vậy có cách nào download fw 4.2 ko thôi ko?
Muốn up lên 4.2 không thì bạn phải kiếm game card có fw 4.2 cắm vào máy và update lên thôi.

3/ nếu có thể chỉ download fw 4.2 ko cho máy thì những bước tiếp theo cần làm gì, ngày xưa làm sao bỏ được nhiều game vô cái flashcard đó để chơi mình cũng ko nhớ nổi nữa
Chép game vào và chơi thôi. Lưu ý là chỉ chơi được game DS thôi không chơi game 3DS được nhé trừ khi là bạn đầu tư như câu số 1 mình trả lời.

Mong các bạn giúp đỡ dùm

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Mong các bạn giúp đỡ dùm
.......................

LƯU Ý khi kiếm được gamecard US firmware 4.2 thì bạn update bằng cách vào game, game yêu cầu up firmware thì chọn OK - up. Đừng có lại nhảy vào eshop up nhé. Nhiều bạn mơ mơ mắc phải lỗi này lên 7. luôn ! UP BẰNG GAME CARD có firmware 4.2 ( tìm trên google xem game nào thuộc firmware đó ) , nếu ko tự tin thì tắt wifi đi cho lành :))

Theo mình thì bạn nên tìm mua r4i gold của r4ids.cn. Cái này hỗ trợ cho 3ds firmware 7.1 lận.
Hoặc bỏ tiền mua r4i golde Deluxe hoặc Gateway, 2 bộ này đều có 1 thẻ chơi game Ds, 1 thẻ chơi game 3ds , dùng cho máy có firmware từ 4.1-4.5. Nhất cử lưỡng tiện !

Sửa lần cuối:

bluke

Nấm bình thường
.......................

LƯU Ý khi kiếm được gamecard EU firmware 4.2 thì bạn update bằng cách vào game, game yêu cầu up firmware thì chọn OK - up. Đừng có lại nhảy vào eshop up nhé. Nhiều bạn mơ mơ mắc phải lỗi này lên 7. luôn ! UP BẰNG GAME CARD có firmware 4.2 ( tìm trên google xem game nào thuộc firmware đó ) , nếu ko tự tin thì tắt wifi đi cho lành :))

Theo mình thì bạn nên tìm mua r4i gold của r4ids.cn. Cái này hỗ trợ cho 3ds firmware 7.1 lận.
Hoặc bỏ tiền mua r4i golde Deluxe hoặc Gateway, 2 bộ này đều có 1 thẻ chơi game Ds, 1 thẻ chơi game 3ds , dùng cho máy có firmware từ 4.1-4.5. Nhất cử lưỡng tiện ! Mà sau này chơi game region gì cũng được, ko bó hẹp EU nữa !
Máy người ta là US mà ckiu kiếm băng EU làm gì ?

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Máy người ta là US mà ckiu kiếm băng EU làm gì ?
Mình đọc cái bài ở box dưới kia, cũng firmware 3.0 mà là của EU nên lên đây tưởng là 1 người =)) , già rồi lú lẫn quá ! Xin lỗi các bạn !

Bạn kia mà cần up lên 4.4 thì bảo mình nhé. Mình có gamecard MH3U bản us , có thể giúp được bạn ! 4.2 thì mình chịu !

Sửa lần cuối:
Em ở HCM tính mua 1 cải 3ds xl ở nshop hoặc haloshop, mimigame. Không có tiền nhiều để mua băng gốc và em muốn chơi 1 số game nds và 3ds (để trải nghiệm thử 3d như thế nào) em nên mua flashcard nào nhỉ. Em đang phân vân r4 với Gateway, không biết r4i có hỗ trợ rom 3ds không mà em đọc ở topic r4i gold deluxe edition nó không hỗ trợ multirom. Ai phân biệt giùm em mấy thẻ r4i với r4i gold, r4i sdhc (mimigame bán), r4i dsn, r4i gold deluxe edition.

Tiện cho em hỏi Nshop có bán máy nào < fw 4.5 ko ạ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN