Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Minh chơi game hack dùng sky 3DS nhưng bữa giờ toàn dùng đuôi 3DS để chép game, giờ mình tải CIA thì cũng làm tương tự dùng Diskwriter để định dạng chép game như đuôi 3ds đúng thôi phải không

Sẵn hỏi thêm vụ chơi online , làm sao chơi online trên sky 3ds cho an toàn nữa nhé

Yung

Nấm nhỏ
sky3ds thì chỉ chơi đuôi 3ds thôi, ko chơi đc cia, cia thì cfw hoặc gateway. Chơi online an toàn trên sky thì cần add private header cho từng game

Yung

Nấm nhỏ
các bước add private header như thế nào v bạn, mà mình có thể lấy private header ở đây v
Lấy private header từ một băng game gốc, tốt nhất là game có thể chơi đc online, như pokemon, monster hunter. Lấy xong rồi thì cất game đó luôn, chứ đừng bán cho ai khác nữa. Vì nếu ng đó online cùng lúc với bạn thì cả 2 cùng bị ban. Có 2 cách để lấy là dùng cfw dump game gốc ra <-- cách này mình ko rành vì chưa làm. Cách 2 là dùng powersaves <-- đã làm và thấy cũng khá đơn giản.

Có bác nào biết cách fix chơi mario kart online trên mạng fpt ko ạ? E chơi đc trên vnpt còn fpt thì ko chơi được. Em tìm forum nước ngoài và làm những mãi vẫn ko được.

Em cảm ơn các bác

Yung

Nấm nhỏ
Có bác nào biết cách fix chơi mario kart online trên mạng fpt ko ạ? E chơi đc trên vnpt còn fpt thì ko chơi được. Em tìm forum nước ngoài và làm những mãi vẫn ko được.

Em cảm ơn các bác
Do cách setup thôi, anh mạng fpt và viettel đều online kart bt mà. Nhà em dùng 2 mạng à? Chế độ password của 2 mạng là gì? wep2?

Do cách setup thôi, anh mạng fpt và viettel đều online kart bt mà. Nhà em dùng 2 mạng à? Chế độ password của 2 mạng là gì? wep2?
Thế à bác? Modem thì ko ở nhà em, e cắm lan từ modem hàng xóm rồi phát wifi ở router nhà em. Em cũng thử để pass router là wep mà ko đc ạ. Em cũng set ip của N3DS trong dmz rồi ạ! :(. Nhà e xài router tp-link ạ

Yung

Nấm nhỏ
máy o3ds của em bị bệnh cấn ở góc trái trên cùng của màn hình cảm ứng,bật máy lên không sao nhưng dùng được một lúc là nó lại tự động truy cập vào phần home setting ở màn hình chính do bị cấn nó tự chạm vào đấy,khá khó chịu,em phải ấn vào góc đối diện thì nó mới hết nhưng một lúc sau lại bị,ai bị bệnh này chưa và có cách khắc phục không ạ,tks trước ạ
Nghe như lỗi phần cứng nhỉ

Như tiêu đề, hiện mình có một con 3ds xl bản cũ, ver Persona Q limited edition, fw tầm 4.2 bản US. Lúc đầu mình tính chơi hack arm9 nhưng giờ muốn chỉ chơi băng thôi (dù nghe bảo hack arm9 vẫn cắm băng được (´・Д・)」cơ mà chơi bình thường cho có động lực sưu tầm băng xD Cả nhà có thể cho mình hỏi làm thế nào để update lên fw chơi băng bình thường không ? Kiểu cho máy tự auto update hay bằng cách nào ? Với cả máy mình lúc trước có theme và game Per Q cài sẵn, giờ update có cách nào để khôi phục lại hai cái đó như ban đầu không ?
Trong trường hợp mốt mình muốn hack arm9 chẳng hạn, thì làm thế nào để lần này chỉ update lên fw khoảng 10. thôi ? (vì mình nghe nói 11. chưa hack được hay sao đó)
Cảm ơn cả nhà nhiều, nếu bài chưa đúng box hi vọng được admin giúp chuyển bài qua cho đúng ( ; ; )Cơ bản tại mình đang ở bên Sing, bên này chỉ xài game bản quyền thôi hay sao ấy hỏi bạn học gateway hay arm9 ai cũng lắc đầu, mà mua băng bên này cũng tiện nữa cơ huhu...

Các bạn giải đáp giúp mình, chả là mình sắp có con 2ds, đang nghiên cứu các phụ kiện cần thiết. 2ds thì dùng loại thẻ nhớ nào, dung lượng hợp lý là bao nhiêu, loại đầu đọc thẻ nào cho phù hợp. Mong chỉ giáo.

Mua cái thẻ micro rồi dùng thêm adapter thành thẻ to . Vì giá rẻ hơn là 1 , và thẻ micro cũng thông dụng hơn . Sau có ko dùng cho 2ds thì cũng dùng đc nhiều thứ khác . Thẻ thì mua cái 32gb lexar hàng tray có 150k thôi ngon chán . Dán thêm 2 cái màn hình và kiếm cái box đựng nữa là đầy đủ rồi :) Mình hay mua ở đây rẻ nhất này .

http://insaodia.com/

Mua cái thẻ micro rồi dùng thêm adapter thành thẻ to . Vì giá rẻ hơn là 1 , và thẻ micro cũng thông dụng hơn . Sau có ko dùng cho 2ds thì cũng dùng đc nhiều thứ khác . Thẻ thì mua cái 32gb lexar hàng tray có 150k thôi ngon chán . Dán thêm 2 cái màn hình và kiếm cái box đựng nữa là đầy đủ rồi :) Mình hay mua ở đây rẻ nhất này .

http://insaodia.com/
Cám ơn bạn nhé.

em sắp góp đủ tiền mua fire emblem 13,14 nên lôi cái R4i dsn ra phá bản 12.Nhưng vô chơi thì hình nhân vật bị như thế này;

Nhưng nghiêm trọng nhất vẫn là bị đứng: (thật ra nhiều lúc bị đứng còn bị nhòe màu nữa nhưng mà canh hoài không thấy)

Mong các bác giúp cho :(( (hồi trước em chơi bản 11 vẫn ngon lành mà :(()

Yung

Nấm nhỏ
Nếu chỉ có hình nhân vật bị nhoè còn lại thì OK thì nhiều khả năng rom hax bị conflict. Xoá down lại bản khác

Nếu chỉ có hình nhân vật bị nhoè còn lại thì OK thì nhiều khả năng rom hax bị conflict. Xoá down lại bản khác
em lỡ làm hư file save khi chép lại rồi ( chép vô mà nó cứ tạo file save mới đè lên cái cũ > <) nên giờ chơi lại từ đầu luôn rồi :)

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN