Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

1. Bạn mở wifi kết nối 3ds với internet rồi mở dụng luma3ds updater ( nếu không có thì mở FBi bấm dòng mục TitleDB tìm tên đấy rồi install, còn không muốn install thì bấm dòng mục SD coi bên trong có file nào tên arm9loaderhax.bin thì máy chắc chắn hack a9lh +luma3ds , việc còn lại là kiểm tra xem nó hack + chuyển vùng usa trên sysnand hay emunand mà thôi) chờ nó check update xong nó sẽ báo ở dòng payload là giải pháp hack nào, mà thường thì sẽ báo A9LH vì máy đã chuyển vùng ngoài cái Luma3ds +A9LH này ko cái nào ổn hơn trước khi có sighax/boot9strap .

2. Mấy mã lỗi đó mình cũng rất hay gặp dù máy mình vẫn để vùng japan, còn nguyên nhân thì không chắc do kết nối wifi của 3ds tới cục wifi của mình hay bị đứt nói chung hên xui lúc chơi ngon lúc lại đứt. Tiếp đến là 3DS dù là đời New nhưng wifi của máy là chuẩn B cũ rích chứ ko hỗ trợ chuẩn N thông dụng với chuẩn AC cực nhanh và mới đang dần phổ biến nên bạn kiểm tra lại wifi đang phát sóng wifi chuẩn nào thì chỉnh nó về chuẩn B. Còn về chỉnh DMZ, porting, DNS các kiểu thì mình chưa biết nhưng mục đích cũng là để hỗ trợ nó đẩy tới địa chỉ host online nhanh hơn thôi vì từ việt nam kết nối đi japan hay mỹ hoặc nhiều nơi khác khá xa và đôi khi thằng host sóng yếu nên nó giữ host là chơi online đứt giữa quest lúc con quái monster hunter xx gần gần đi ngủ là nản lắm khi đang 4 thằng cùng săn lại thành solo :3 tuy nhiên vớ được thằng host ngon cầm key chủ phòng 4 hunter săn miệt mài 3 tiếng đồng ngon lành gần chục con monster G rank thậm chí là Super hunt Rank cực khó nhai khi ăn 1 đòn của monster là được lên xe kéo ngon lành nếu bị LAG hoặc đứt kết nối là đảm bảo bỏ quest

3. Nintendo nó kêu update thì bạn phải update mới chơi online được, nhưng trước tiên phải chuyển qua boot9strap trước rồi hãy update vì máy bạn đã ở 11.4 gần như fw cuối cùng mà giải pháp hack a9lh + luma3ds dưới ver 7.0 hỗ trợ nên ko chắc lên fw cao hơn còn chạy được ko, về cơ bản sighaxboot9strap nó hack còn sâu hơn cả a9lh nên Nintendo không còn cơ hội fix bằng fw được nữa trừ khi chế tạo lại chíp của 3ds bán ra phiên bản mới hoàn toàn
Cám ơn bạn, vụ wifi mình đã thử chuyển về chuẩn B nhưng vẫn không thành công, bạn còn gợi ý nào về mấy cái lỗi này nữa không ? Không chơi được online buồn thiệt.

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Hiện tại đang có đợt sóng cấm online có thể là cấm vĩnh viễn chứ ko cấm ít lâu rồi thả hàng loạt máy 3DS chạy hack custom firmware Luma3DS+ A9LH + Boot9strap đã dính đạn cấm của Nintendo, lý do thì ko biết tại sao, chỉ biết là nhiều 1 số người đưa ra thông tin có thể do cái tính năng hữu ích của Nintendo tên là Spotspass nằm trong ứng dụng Setting ở mục cài đặt Internet đang bật On để chuyển thông tin thiết bị 3DS về máy chủ Nintendo và nó gửi kèm nhật ký sử dụng các ứng dụng hack trên máy mà có mã title không hợp lệ như game .cia khác vùng của máy, Fbi để cài game, save manager để xuất save game chỉnh sửa, NTR để chạy ngôn ngữ hoặc xuất hình qua máy tính... Tiếp đó có người lại bảo do đợt Pokemon world champion gì đó diễn ra mà nhiều người hack pokemon nên dính đạn, có người thì lại bảo có thể do hacker nào đó đã vì tiền thưởng hàng chục thậm chí hàng trăm nghìn đô la trump rồi phản cộng đồng A9LH + Boot9strap + LUMA3DS để công khai cách nhận dạng các máy hack theo cách nào đấy khi nó kết nối online tới Nintendo. Hiện tại là vậy, còn tình hình của riêng mình là đã tắt wifi chờ qua đợt sóng hack chứ ko dám bật wifi lên sợ bị ban, cách unban thì đã đọc nhưng rủi ro brick máy cực kỳ cao tính ra còn cao hơn hack máy rồi chuyển vùng nếu không cẩn thận khi chỉnh sửa mấy dòng chữ và số :)))
Cả mình và đứa bạn đều ăn 002-0102 rồi, nghe mấy thằng nc ngoài bảo tắt Spotpass đi là đc, tắt đi mà vẫn ăn ban :( quá nhục ... thôi nằm chờ xem sao vậy ...

Cả mình và đứa bạn đều ăn 002-0102 rồi, nghe mấy thằng nc ngoài bảo tắt Spotpass đi là đc, tắt đi mà vẫn ăn ban :( quá nhục ... thôi nằm chờ xem sao vậy ...
mình có viết một bài hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể, kèm cả hình ảnh các kiểu, bạn vào xem nhé http://www.nintendovn.com/forum/threads/54067/
nếu gặp vấn đề gì thì cứ hỏi trong bài viết mình sẽ xem, nếu trường hợp đặc biệt thì sẽ pin lên để mọi người lỡ gặp còn biết đường giải quyết

cho mình hỏi tí nha. Cái new 3ds của mình đôi khi kết nối wifi không được, vào test connection thì đôi lúc nó báo fail, trong khi mình đứng ngay cục wifi và đt vẫn đang kết nối wifi. Mình mới mua lại máy cũ nên không rành

Chào mọi người,

Mình có 1 cái New 3ds XL chạy sys 11.2.0-35u, đã hack hard mod hồi mua máy, có a9lh và luma v6.6. Trưa nay mình ngồi update máy để vào đc eshop, giờ máy chạy sys 11.4.0-37u. Mọi thứ vẫn chạy bình thường, game 3ds cia vẫn chạy tốt, duy chỉ có game gba cia trước mình vẫn chơi bình thường giờ k chạy nữa (game gbc cũng vẫn chạy bình thường). Bấm vào game gba thì máy hiện màn hình tối thui, k làm gì được, phải giữ nút power để tắt.

Mọi người có biết bệnh này là gì và khắc phục như thế nào không ạ? Đang chơi dở advance wars mà giờ k chơi được tiếp chán quá, mong các bạn giúp đỡ cho mình với!

loptruong89

Nấm bình thường
Không chắc lắm nhưng khả năng do fw 11.4
cái trình giả lập gba ko hỗ trợ.
Cách khắc phục là tìm bản cập nhật của gba hỗ trợ fw 11.4 hoặc về lại fw 11.2.
Với lại tạm thời bạn chơi game 3DS đi chứ chơi gì mấy cái game đồ hoạ 8bit như gba =.=
GBA là 32-bit, trên đó có nhiều trò vẫn khá hay có giá trị chơi lại nhiều lần nhé
@tumi3103 b chuyển qua boot9strap và update lên luma8.0 đi, thấy fix dc nhiều lỗi lắm

GBA là 32-bit, trên đó có nhiều trò vẫn khá hay có giá trị chơi lại nhiều lần nhé
@tumi3103 b chuyển qua boot9strap và update lên luma8.0 đi, thấy fix dc nhiều lỗi lắm
Cảm ơn bạn nhé, làm thế có dễ k bạn, mình newbie ít làm mấy cái đấy nên sợ brick máy thì toi :( đúng như bạn nói đấy, GBA games nh cái đồ hoạ k bằng bây giờ nhưng cái chính là gameplay đỉnh + nhiều kỉ niệm từ ngày xưa, nên vẫn muốn chơi

mọi người cho hỏi làm sao update gateway lên 3.7.2 vậy nhỉ. Nhớ là chỉ cần copy file launcher.dat là đc, mà không hiểu sao mình cop rồi mà khi vào màn hình gateway nó vẫn ghi là gateway 3ds ultra v4.2 ?-?

Máy của mình là new 3dsll đã hack. Gần đây mỗi lần sử dụng mạng thì đều bị yêu cầu system update. Xin hỏi mình có update dc ko? Vì mình nhớ lần trước update thì màn hình bị đen luôn.

Trước khi update firmware thì bạn update cái hack của bạn trước, hack mới nhất là boot9strap + luma3ds ver 8.
Làm thế nào đê biết công cụ hack của mình và update chúng vậy bạn?

À, mình đã tìm dc topic HD. Nhưng ngay từ bước đầu đã ko làm được vì có tạo được backup NAND. Máy của mình ấn start + power ko vào được Godmode9.

Sửa lần cuối:
Các thiết bị wifi theo mình thấy thì xài 1 thời gian nó cà giựt lắm bạn, không chỉ riêng 3ds đâu mà cả điện thoại thông minh nữa ấy
Mình xóa rồi đăng nhập lại giờ vào internet ok rồi bạn :D. cảm ơn bạn nhiều.
bạn cho mình hỏi thêm, cái máy của mình là máy jp chuyển vùng sang us vậy giờ mình muốn tìm mấy kênh video 3d ảo thuật của nhật thì có được không vậy? và bạn biết phần mềm đó tên gì không?

Video 3d ảo thuật thì mình chưa xem nên chưa biết nguồn tải, với lại video 3d không kính khó tìm hơn 3d dùng kính. Thêm nữa là 3ds chỉ hỗ trợ xem video copy từ ngoài vào thẻ max độ dài 10 phút
Ah. Cảm ơn bạn. Tại hôm trước k nhớ đọc ở đâu có đoạn nói có phần mềm xem kênh của nhật

CHo mình hỏi là có cách nào khôi phục các save file game của New 3ds ko nhỉ? Mình vừa thử update rồi chuyển bootstrap các kiểu nhưng dữ liệu mất sạch rồi. Game cài lại được nhưng bay hết save file.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN