Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Khôi phục được nhưng trước đó bạn phải có bản sao lưu dự phòng của game được tạo ra bằng cách là dùng mấy phần mềm cia cài bằng fbi như savedatafiter hoặc jksv trích xuất dữ liệu từ thư mục Nintendo3DS.

Còn bây giờ cách duy nhất là bỏ thẻ nhớ vào máy tính rồi kiếm phần mềm khôi phục dữ liệu trên windows để khôi phục dữ liệu bạn đã lỡ xoá trên thẻ mà cụ thể là cái thư mục Nintendo 3DS
Trước khi thao tác mình có copy toàn bộ thẻ nhớ ra thư mục riêng rồi, như vậy được ko b?

Và cho mình hỏi cách cài đặt và sử dụng savedatafiter dc ko ạ?

Sửa lần cuối:
cho mình hỏi tí. Hiện tại mình đang có con o3DS Xl đang dùng fm 11.4 thì có hack đc ko mình đang chạy tìm khắp nơi nhưng ko có đề cập tới nó toàn dề cập n3DS xl nên đang nản. nếu đc cho mình xin cách với còn ko thì cho mình hỏi có hạ fm xuống đc không vậy

Mấy bạn cho mình hỏi là mình sử dụng 1 chiếc o3DS XL mà sau khi hack bootstrap gì đó thì máy ko lên nữa, khi mình mở thì chỉ lên đèn dc 1 giây thôi là tắt. Có ai có cách khắc phục dc ko? Hay mình cũng định mua n3ds xl mà mình phân vân rằng nếu lấy thẻ sd từ cái 3ds bị hư của mình gắn vào chiếc n3ds thì có bị mất hết dữ liệu ko ví dụ như trong thẻ sd của mình có game pokemon alpha shapphire chơi cũng dc nửa năm rồi có phải chơi lại từ đầu ko hay phải chép dữ liệu gì qua mới dc chơi tiếp. Mong các bạn giúp mình!!!

cho mình hỏi tí. Hiện tại mình đang có con o3DS Xl đang dùng fm 11.4 thì có hack đc ko mình đang chạy tìm khắp nơi nhưng ko có đề cập tới nó toàn dề cập n3DS xl nên đang nản. nếu đc cho mình xin cách với còn ko thì cho mình hỏi có hạ fm xuống đc không vậy
hiện tại tất cả các firmware trên 3ds đều đã hack đc bằng phần mềm mà ko phải tháo máy,kể cả là fw cao nhất là 11.5 bạn nhé.

Mấy bạn cho mình hỏi là mình sử dụng 1 chiếc o3DS XL mà sau khi hack bootstrap gì đó thì máy ko lên nữa, khi mình mở thì chỉ lên đèn dc 1 giây thôi là tắt. Có ai có cách khắc phục dc ko? Hay mình cũng định mua n3ds xl mà mình phân vân rằng nếu lấy thẻ sd từ cái 3ds bị hư của mình gắn vào chiếc n3ds thì có bị mất hết dữ liệu ko ví dụ như trong thẻ sd của mình có game pokemon alpha shapphire chơi cũng dc nửa năm rồi có phải chơi lại từ đầu ko hay phải chép dữ liệu gì qua mới dc chơi tiếp. Mong các bạn giúp mình!!!
1.Bạn kiểm tra xem trên thẻ nhớ còn file boot.firm ko,nếu ko có file đấy là máy ko khởi động đc đâu.
2.Nếu bạn chuyển thẻ nhớ từ máy hack này sang máy hack khác thì sẽ mất hết games nhé do vậy bạn lên backup file save trên máy cũ trước sau đó restore lại trên máy mới nhé.

Yung

Nấm nhỏ
bạn cứ bắt thoải mái. Pokemon mới bắt đc sẽ đc chuyển vào pc trong pokemon center. Vào đó thay đổi đội hình 6 con tùy thích

mình có con new 3ds ll đã hack chuyển vùng us, muốn chơi online mà vô báo lỗi nó kêu cần update, vậy mình update máy lên có được ko, máy đang ở fw 11.3 gì đó

Ai giúp mình với! Mình biết cách cheat exp vs ¥ pokemon white 2 rồi mà khi cheat pokemon thì lại ko có tác dụng, toàn gặp mấy con đâu không. Ai có mã cheat pokemon mới nhất thì share dùm mình nhé. Mà mình còn 1 điều ko hiểu đó là cách xem pokemon mình đã bắt và chọn những pokemon để đi chiến đấu là thế nào vậy ạ? Ai giúp mình 2 điều trên với!

mấy bác cho mình hỏi máy mình new 3ds xl sau khi chuyển từ a9lh sang b9 làm giống trong hướng dẫn nhưng máy mình là hack qua emu, mình quên không chỉnh nên giờ nó auto boot sang sys rồi, giờ muốn vào lại cái luma để chỉnh lại nhưng giữ nút mở + start nó toàn vào cái godmode9 chứ k vào cái luma nữa, bác nào biết vào lại luma chỉ mình với tks các bác

Các bạn hướng dẫn cho mình muốn cheat game cần những phần mềm nào, sử dụng ra sao với. Mình tìm hiểu trên mạng nhưng chưa thể chạy được. Máy mình 2ds, firm 11.5, đã hack bootraps/

mình có con new 3ds ll đã hack chuyển vùng us, muốn chơi online mà vô báo lỗi nó kêu cần update, vậy mình update máy lên có được ko, máy đang ở fw 11.3 gì đó
Cũng đang chơi pokemon moon cần online để trade pokemon, vậy làm thế nào đây mấy bác. Ngoài ra, game cũng có bản update mới thì mình có update trực tiếp được ko.

Xin chào mọi người mình là thành viên mới. Mọi người cho mình hỏi ngu tí: Máy mới order qua bestbuy hoặc gamestop thì liệu còn hack đc ko ạ?
bestbuy.com/site/nintendo-nintendo-2ds-with-new-super-mario-bros--2-scarlet-red/6021003.p?skuId=6021003
gamestop.com/product/nintendo-3ds/consoles/nintendo-2ds-electric-blue-with-mario-kart-7/138244
Thanks.

Mình cảm ơn

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN