Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Wii của bạn Korea chuyển hệ không nên update sẽ bị brick.Nếu chưa Softmod thì vào đây http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705 tham khảo và làm theo,sau đó bạn có thể cài được internet channel mà không cần update.
Như vậy bạn sẽ hoàn toàn thoải mái mà lướt Web như máy của anh bạn,con cháu bà Trưng bà Triệu mà, ngán gì!Gặp khó khăn gì thì hỏi mọi người.Forum có nhiều người có thể giúp bạn,cứ mạnh dạn hướng dẫn này không làm ai brick máy đâu.

lemonadess

Banned
Vấn đề là lướt web bằng Wii cũng chả có gì hay. Phải lắp thêm cái bàn phím USB nữa, ko thì ngồi chọc chọc chắc cũng chết :|
Hồi ấy mới xài thì thấy hay, 1 hồi chán quá nên xóa luôn. Lúc đó không có duyệt web theo tab, tốc độ và khả năng tương thích còn quá kém. Tóm lại là không có gì đặc biệt :-"

các bạn cho mình hỏi mình mới mua cái rockband the beatles mà bỏ vào ko chơi dc.hiện màn hình đen.
máy mình đang ở ver 4.0U.ban đầu là may jap.Cho mình hỏi có phải up thêm j nữa ko :(
tại vì từ trc mình toàn đem ra cho shop up nên ko theo dõi kịp hướng dẫn ở diễn đàn nen ko biết bắt đầu xem từ đâu :(

axl123

Nấm nhỏ
Màn hình đen thì cứ giữ power, bật chạy lại nhé. Mắt đọc đang mệt ý mà. Nếu không đc thì dùng sofmod lại ( nếu modchip ) hoặc tắt ocarina or chỉnh lại settings nếu đang use softmod

thanks bạn nhưng lúc vào game thì nó đo luon wiimote giống bị mấy lỗi 001 trc khi máy mình chuyển hệ vậy á
mà hồi nãy mình tinh chỉnh cái ios gì gì đó trong softchipr85m cái nó đứng chớp chớp xanh cai khe đọc dĩa roi dung luôn.vo lai cái đó bị vay hoài luon

lemonadess

Banned
Cái này đi vệ sinh lại mắt đọc thôi. CHứ ai mà thay cho bạn? Chỉ có nước đi mua máy mới :| Ngoài ra có thể chơi game từ HDD, thế là cái mắt đọc được phép yên nghỉ.

Mình thấy bạn cũng là 1 mem quen ở đây, sao lại lập topic tùy tiện thế :| Có mục hỏi đáp mà.

kamus

Thành viên lâu năm
;)), sao ko gửi tin cho lemon, post ở đây lạc đề gòy :D, bạn vào mii channel trên wii ấy, gòy mún tạo mii như thế nào tùy ý, nhưng lấy hình đưa lên pc thì ko bít

các bạn cho hỏi máy wii của mình chơi game vẫn bình thường nhưng khi chạy máy cứ phát ra tiếng lạch cạch nghe khó chịu lắm, không biết có sao không nhỉ

lemonadess

Banned
Cho hỏi là bạn để máy đứng hay nằm. Mình để máy nằm, mua gần 2 năm rồi mà chưa phát tiêng lạch cạch nào đấy. Chỉ có không chơi được game thôi :))

Mặc dù để đứng rất thẩm mỹ, nhưng mà đĩa nó dễ bị lệch, kêu lạch cạch là chuyện thường thấy, còn để nằm mà bị thì nên đem ra tiệm vệ sinh + điều chỉnh lại :|

cho tớ hỏi có cách nào để kiểm tra preloader còn trong máy không, hôm nay định lôi cái đấy ra mà hold nút reset mãi mà vẫn ko chịu hiện ra 8-}

lần cuối cùng sử dụng cái này là lúc vào HBC downgrade để fix brick, lúc đấy vào vẫn rất ngon lành, và máy hiện tại vẫn là 4.1, ko đụng chạm gì đến system nữa cả

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN