Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
cái trên là hàng dởm đấy, để í hai chữ i của logo wii dưới chân có gạch nối với nhau kìa, làm vậy để khỏi bị nintendo kiện í mà

Hức, có lẽ đúng là hàng fake rồi, thông tin về loại này có vẻ không phổ biến, mình search mà không ra xuất xứ loại này. Thanks anh em đã góp ý :D

---------- Post added at 08:46 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Ái dà để ý vụ móc chân thì suy ra nó là Wu fit, mình search liền và đã ra thông tin về của khỉ này, post luôn để mọi người tham khảo.

http://www.youtube.com/watch?v=d0ieF3hxGVg

[YOUTUBE]d0ieF3hxGVg[/YOUTUBE]

axl123

Nấm nhỏ
Bạn ra test thử đi. Cái wii fit balance board này nhiều hãng làm đc chứ riêng j nintendo. Đây có thể là hàng tốt nhưng của 1 hãng nào đó của TQ làm :)) Như wiimote cũng có một hãng bên đức làm đấy. Cái wii fit này có cả tut hướng dẫn tự make đấy. Nhưng coi chừng vật tư khó kiếm :)

axl123

Nấm nhỏ
Thay pin :) or nếu bị như gameone thì có lẽ các tấm tiếp xúc dẫn điện đã gỉ, bạn tháo ra mang lên phòng thí nghiệm hóa nhờ làm cái khử oxi hóa và mang về hàn lại. Nếu không sửa được thì là nước gỉ của pin đã làm hỏng mạch or bạn đã làm cháy tụ điện của wiimote do sử dụng pin sai cách.

Bạn ra test thử đi. Cái wii fit balance board này nhiều hãng làm đc chứ riêng j nintendo. Đây có thể là hàng tốt nhưng của 1 hãng nào đó của TQ làm :)) Như wiimote cũng có một hãng bên đức làm đấy. Cái wii fit này có cả tut hướng dẫn tự make đấy. Nhưng coi chừng vật tư khó kiếm :)
Test 1 chốc 1 nhát làm sao chuẩn được bạn, mà ở VN tiền đã ra khỏi túi thì khó quay lại lắm, bảo hành VN vốn đã quá nổi tiếng rồi :em43:. Sợ lắm :cry[1]:

Hiện tại tớ có cái này cần mọi người giải đáp dùm.

Wii Fit của tớ và Wii remote như bị trùng code vậy. Khi connect Wii remote vào WII thì máy nhận an toàn, nhưng vào wii fit khi ấn nút connect của Wii Fit lại ko connect dc >.<..

Sau đó tớ cố gắng syn = nút đỏ của Wii Fit và WII. Khi syn dc thì nó lại đá cái Wii remote ra và màn hình bắt phải nhấn A để có tín hiệu từ Wii Remote nhưng ko ấn dc vì Wii remote ko có tín hiệu . Vì vậy nên ko thể chơi game dc :(( :((..

Bạn nào biết cách giải quyết xin chỉ dẫn :)

lemonadess

Banned
Thay pin :) or nếu bị như gameone thì có lẽ các tấm tiếp xúc dẫn điện đã gỉ, bạn tháo ra mang lên phòng thí nghiệm hóa nhờ làm cái khử oxi hóa và mang về hàn lại. Nếu không sửa được thì là nước gỉ của pin đã làm hỏng mạch or bạn đã làm cháy tụ điện của wiimote do sử dụng pin sai cách.
Cái này không hiểu là thể hiện tài năng hay là giúp đỡ nhiệt tình quá đây :| Mấy cách em nói rõ ràng là không thực hiện tại nhà được, hơn nữa, phải có đủ dụng cụ + kỹ năng mới làm được. Tốt nhất là đem ra tiệm sửa cho lành. :em03:

Cái này không hiểu là thể hiện tài năng hay là giúp đỡ nhiệt tình quá đây :| Mấy cách em nói rõ ràng là không thực hiện tại nhà được, hơn nữa, phải có đủ dụng cụ + kỹ năng mới làm được. Tốt nhất là đem ra tiệm sửa cho lành. :em03:
Giải đáp hộ tớ với :myemo0129:

axl123

Nấm nhỏ
Cái này không hiểu là thể hiện tài năng hay là giúp đỡ nhiệt tình quá đây Mấy cách em nói rõ ràng là không thực hiện tại nhà được, hơn nữa, phải có đủ dụng cụ + kỹ năng mới làm được. Tốt nhất là đem ra tiệm sửa cho lành.
Hì hì em mún jup' mà :) Em có cái điều khiển tivi trước cũng mang lên phòng hóa của trường nhờ làm. Chỉ việc mang ra hàng điện tử bảo người ta thay cho cái miếng tiếp xúc pin cũng được nhưng gần nhà em ko có hàng nhưng ba lại có mỏ hàn nên em tách ra với mang đến trường làm ý mà. Chỉ việc thả miếng sắt gỉ vào rồi cho mấy chất gì đó và đốt là xong dễ mà. :)

billhainh nói:
Giải đáp hộ tớ với
Bạn sync cái wiifit xong bạn ấn đồng thời nút 1 và 2 trên wiimote thử xem.

Các Mod và các bạn ơi, xin giúp giùm mình.
Hôm nay mình tự upgrade lên 4.1 theo hướng dẫn của mod Lemonadess, sau khi đã hỏi thăm và nhận được lời giải thích khá rõ ràng từ 2 mod Lemonadess và Lanbe.
Tình hình là mình cũng cài BootMii, cài lại Homebrew Channel. (Mặc dù trong máy mình mình thấy có Homebrew Channel rồi).
Cài Bootmii thì chỉ có tùy chọn IOS, mình cài luôn.
Sự cố bắt đầu xảy ra khi đến bước
8) Run cIOS36_rev10-Installer and choose WAD Installation
Đến đây mình lại chọn Wad Manager. Rất xui xẻo là trong SD card của mình đã có cả Wad Manager 1.4 và 1.5. Mình lỡ chọn nhầm 1.5. Máy cứ load 0% hoài, rồi quay trở ra Homebrew Channel, bắt đầu nhảy số WiiPoints liên tục. Mình khởi động lại. Vẫn không thấy hiện tượng gì lạ.
Giờ theo bước 9 mình chọn Wad Manager 1.4, chọn tiếp IOS249. Bấm A. WiiMote bỗng unsync, nhấp nháy LED liên tục.
Mình khởi động lại Wii. Lại cài lại cIOS36. Giờ thì hết load được luôn. Màn hình tối thui. WiiMote unsync.
Lại chạy Wad Manager 1.4. Tình trạng cũng y như cũ.
Tình trạng hiện hành: Giao diện bình thường, mình không thấy triệu chứng brick hay semibrick gì như mô tả trong diễn đàn cả. Giờ không thể dùng Backup Launcher để chơi game từ Disc được nữa. Game WiiWare vẫn chơi bình thường. USB Loader cũng không vào được luôn.
:( Xin các bạn cứu dùm mình. Cứ nghĩ tự mày mò và hỏi sẽ ra thôi. Giờ thấy tuyệt vọng quá. Biết vậy chạy ra Mimi, bỏ ra 200K cho rồi. Mong các bạn đừng chê cười mình vì vấn đề vớ vẩn này nha. Thật là quá xấu hổ. :(

---------- Post added at 03:55 AM ---------- Previous post was at 02:07 AM ----------

Xin chào mọi người,
Loay hoay đến 4h sáng, sửa được lỗi này thì ra lỗi khác còn khó sửa hơn. Mọi người giúp mình nha.
Mình đã cài xong 18 file wad theo file All in one của Lemonadess rồi.
Lúc đó hệ thống cực ổn, mọi thứ đều ngon lành. Check lại version là 4.1U.
Tuy nhiên sự cố nảy sinh khi chạy file Preloader. Mình thấy nó bị freeze. Và kể từ khi khởi động lại thì mọi chuyện cực kỳ tồi tệ.
Không thể chạy bất cứ chương trình gì trong HBC, từ TBR cho đến Wad Manager.
Thậm chí định chạy HackMii để cài lại HBC cũng bị đơ luôn.
Nhìn thấy máy không có triệu chứng gì lạ cả, ngoài việc chạy các file system xem như là vô nghĩa.
Mình loay hoay trên mấy diễn đàn thế giới về Wii rồi mà vẫn mờ mịt.
Các bạn chỉ giúp mình nhé.
Xin cảm ơn rất nhiều.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chắc khi cài preloder bị freeze bạn tắt điện.Bây giờ system bị rối loạn rồi.Chỉ còn cách update 4.2 bằng wifi thì sẽ làm cho system sạch sẽ trở lại,tuy nhiên là Wii của bạn phải chấc chắn không phải là Wii KOREA.Sau đó softmod lại từ đầu.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình đang định mua Wii nhưng mà nghe tin đồn là Wii có khả năng làm hỏng tivi, làm giảm độ phân giải gì đó đó .... nghe khó tin quá, không biết có thật không

Mình mới đem ra Halo up firmware từ 3.2 lên 4.0U, cài thêm mấy cái NeoGamma R6, R8 gì đó. Nhưng khi chạy thử RE Darkside Chronicles và New Super Mario thì chả game nào chạy. Toàn báo là "Error: No DVD".

Thằng kỹ thuật Halo nói là đĩa lỗi (thử 3,4 cái bị y chang nhau, cả đĩa chép Mario và đĩa đúc RE). Nó giải thích vậy có hợp lý ko? Hay do máy mình bị gì (mấy game cũ chạy bình thường, đang chơi Rabbids Go Home).

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
new super mario bros dùng iso mới nhất chạy, nếu đĩa lỗi thì mang ra đổi đĩa khác.

còn firmware hiện tại ổn định là 4.2U, sao lúc update a ko kêu nó up bản đó luôn. Bản đó e xài chạy mario bros phà phà à.

Anh cũng chả biết, vấn đề là nó đem 3,4 cái đĩa RE ra thử đều ko chạy. Ko lẽ nguyên lốc đĩa của nó hư hết à? Hay là chưa up lên đúng firmware nhỉ?

lemonadess

Banned
Up lên 4.2 là chạy tốt hết đó. Mấy game này thuộc dạng mới ra nên Nintendo dùng khá nhiều biện pháp "đánh chặn" người nào hack máy.

Hoặc có thể xài Neo Gamma R8 mới nhất thì có thể chơi được game.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN