Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn cho mình hỏi, mình máu wii quá nên mới mua ở Halo mà ko tham khảo trước, bây giờ thấy các vấn đề sau:
- máy mình mua là náy hệ KOR, người bán bảo bây giờ ko còn máy hệ J nữa, vậy giữa 2 hệ thì máy hệ K thua kém chỗ nào, mình đã xem trên 4rum ko thấy nói đến hệ K mà chỉ có US, J, PAL
- có thể chơi hết các loại game k, vì theo mình biết thì máy hệ K ko up lên 4,2 đc
- máy có wifi mà họ giao là lên wifi sẽ ko chịu trách nhiệm nếu máy ko chơi đc nữa :-s, có giải pháp gì cho mình ko
- có cách nào chơi bằng cách vào disc channel ko? khi mình vào phần đó thì unable tỏead disc
Thanks các bạn nhiều, mình rất mong sự giúp đỡ

lemonadess

Banned
Máy hệ K up lên 4.2 bị brick. Đó là lý do duy nhất khác 2 hệ kia. Còn các hệ đã chuyển sang U rồi thì chơi game giống nhau hết.

Muốn chơi game = disc channel thì phải cài ciosCorp 3.5. Có topic trong phần firmware/ios/channel. Bạn tìm trong forum sẽ thấy.
Nhưng đối với các game mới ra hiện nay thì disc channel cũng pó tay. Cho nên cứ chơi bằng Neo Gamma là được nhất :|

Có 1 cách nhưng hơi nguy hiểm. Cài bootmii as boot2, backup NAND Wii, thử restore xem được không. Nếu được thì coi như có cách cứu brick nếu có gì xảy ra.
Sau đó, vào Settings của Wii, config Wifi, nó sẽ test connection, xong thì hiện bảng update nhưng lúc đó phải tắt máy ngay (bấm nút off).
Vào game có thể chơi Wifi như Mario Kart Wii chơi bình thường :-"

Sở dĩ có thể làm vậy vì máy mình lúc test config Wifi xong thì nó update, mình update luôn nhưng mạng chậm quá nên báo fail. Thoát ra Menu, vào game chơi Wifi vẫn được. Không cần update gì cả.

Các vụ cài đặt chi tiết bạn tự tìm hiểu. Hướng dẫn cụ thể không ai làm nổi :|

kamus

Thành viên lâu năm
mấy pác ơi, sao bây jờ nhìu lúc load 1 cái gì đó trong game là mình lại bị văng ra ngoài system menu là sao kì wá vậy nè >"<, lúc trước có bị gì đâu T__T.

kamus

Thành viên lâu năm
mình bị 1 game, nhưng lúc trước ko có bị, cũng có pác trong 4rum cũng bị như vầy, load game để chơi rồi bị văng ra system menu lun.

hay do đĩa bị điên?

Hallo mình vừa update lên V4.2e theo phương pháp của lanbe2007
-nhưng không vào Preloader system setting đươc.
-NeoGamma R8 không đoc đươc đĩa đúc của VN Er-1020
mình chỉ có mấy cái đĩa VN, Mod nào vui vẽ giúp giùm cám ơn nhiều.

---------- Post added at 07:28 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

Chào
thấy mấy bạn trong Forum nói có 100-200 gamme thấy ham quá
bạn nào có HDD và nhiều Gammes bán cho mình đi

lemonadess

Banned
Khi Update thì Preloader sẽ bị xóa, phải cài lại. Bác coi lại các bước của bài softmod cho fw 4.2. Làm lại từ đầu chắc sẽ chơi game được. Chịu khó update Neo Gamma lên version mới nhất beta15 nhé.

Cho hỏi chút...
1. Wii có cần kệ tản nhiệt ko vậy :-? ? Tự nhiên thấy có bán kệ quạt cho wii nên tự dưng lo lo... hay đây là trò phụ gia của mấy nhà sản xuất thôi :-? ?

2. Định chơi Devil Kings 2 (Sengoku Basara 2), cái này chơi với firm 4.0U chắc ko sao nhỉ :D ? Hỏi cho chắc ^^ .

lemonadess

Banned
Wii chạy rất mát, không cần thêm quạt làm gì cho màu mè. Để chỗ thoáng thoáng 1 chút là được. Hoặc mua thêm cái quạt mini gắn vào cổng USB ở phía sau Wii ấy. 50-100k bảo đảm mát bá cháy.

Game Wii cứ chơi qua Neo Gamma R8 là khỏi phải sợ bị update lung tung.

xin chỉ giáo vầ wiiii ạ :D

wa la e mún rước 1 em wii diz` nhà nhưng tài chính hok đủ cho 1 con wii new...e chỉ có thể mua 2nd..nhưng e nghe nói la 2nd thường bị tháo linh kiện ...ỏ dù có >90% new nhưng vẫn bị trục trặc ỏ hok nhạy ở phần tay cầm....
e tính re halo mua...nhưng hok biet sao
mí bác có ai rành về kái này hok , xin giúp e mua ở đâu có thể xai` tốt muh hok bị lừa :(
với cả e hỏi lun..nếu mua bên US là 199$..về đây gắn chip dc chơi dc trên đĩa lậu thì tốn cả thẩy bao nhiu :myemo0117:.....thx a e wan tam:myemo0128:

Hôm qua có mua cái Runaway 2: Dream of the Turtle từ Halo. Đem về chơi thì dù game chạy bình thường, nhưng hình ảnh bị bể sọc, răng cưa tùm lum giống như card đồ họa máy tính bị lỗi. Bị ngay từ màn hình cảnh báo đeo dây Wii lúc đầu.

Hết hồn thì game khác thì chạy bình thường.

Lạ nữa là khi chạy Runaway thì độ phân giải là 576i, trong khi bình thường là 480p (mình xài LCD và dây Component).

Game này hệ PAL thì phải. Ko biết do lỗi đĩa hay do hệ nhỉ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN