[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

tình trạng là máy bị format ko còn softmod nào không copy được file hack Twilight vào Wii ko chạy Bannerbomb được

mày dùng menu SYS 4.1U làm sao đây sao không ai trả lời hết vầy nè :em27:

Tình hình là mình mới có 1 máy Wii model no RVL-001 (USA) , mình chưa dùng Wii bao giờ nên mù tịt mọi thứ , cô mình nói hồi trước máy chơi được nhiều game lắm , nhưng từ khi mua disc game Sonic Colors về bỏ vào chơi thì ko thể chơi nhiều game trong máy được nữa (là vào USB loader)

Mình đang cố gắng đọc những bài viết dành cho newbie nhưng thật sự là nhiều quá mình ko biết bắt đầu từ đâu , và phải làm thế nào , mình muốn Wii của mình chơi được games trên SD card or HDD mà ko biết phải làm sao cả

FW máy mình là 4.2U . Đây là những thứ mà trên máy mình có . Mong mọi người giúp đỡ mình với , cám ơn nhiều !

mình mới mua 1 cái máy Wii cũ, người bán nói là máy Nhật, đã mod chip cứng, fw up lên 4.0 rồi, có Homebrew Channel nhưng nó bị lộn ngược, có bạn nào biết vì sao ko?

Nhân tiện cho mình hỏi luôn là làm thế nào kiểm tra được máy mình là máy Nhật hay là nuwocs nào? Hệ gì? để mình dễ tham khảo trong việc up lên hack lên hay cài Wiiflow với Loader chơi game trên ổ cứng. Hiện tại mình vẫn chơi trên DVD :sorry[1]:

cái này là do cài HC lỗi rồi xách ra kêy nta cài lại đi. kiểm tra máy có phải là máy nhật ko thì nhìn serial thôi. Máy ở Vn toàn đổi main ở trong. Bác cái wiiflow rồi google seach cái đĩa tên là Offical Wii BackUp Disk v1.31 down về. ném vào ổ cứng rồi chạy cái wiiflow ở chế độ cios 222. Lúc nó chạy thì nhìn lên trên sẽ thấy serial của máy. Nếu có J thì là japan rồi :D

Các bạn cho mình hỏi.
Sau khi thực hiện toàn bộ các bước upgrade lên 4.1 bằng ModMii và đã cài được Priloader thì tôi không vào được Home Brew Channel và Setting của Wii. :xm0012:
Xin hướng dẫn mình cách khắc phục.
Cảm ơn nhiều.

Tình hình là em vừa up FW từ 3.2 U lên 4.1 U. Thấy ở FW 4.1 U, em chơi game trên HDD và có vài đĩa burn ra đĩa mà chơi không được. Vì vậy, em quyết định up lên 4.2 U. Em làm theo hướng dẫn của MOD Lanbe nhưng cái bước cuối cùng ở chỗ PreLoader, em bấm số 1, 2 lần. Xong tự nhiên nó restar lại máy và nó vào HackMii-Installer, không vào Sytem Menu bình thường được nữa. Vào HackMii-Installer thì thoát ra nó lại vào Homebrew Channel. Vậy là máy em bị lỗi gì thế, có cách sửa không ? Tắt máy mở lại nó cũng hiện ta Hackmii-Installer, lần nào cũng vậy . Xin chỉ gấp dùm em. Thanks trước. Xin MOD đừng lock 2pic của em nếu như em lập 2pic sai chỗ vì em là Newbie. Thanks MOD nhiều

hình như bạn chưa cài xong mà, cứ cài tiếp theo hướng dẫn xem :rolleyes[1]:
ko thì cứ bình tĩnh pm nick yahoo của anh lanbe2007 nhờ a giúp cho. đừng nghịch dại kẻo brick thì toi

Thì mình đã làm đến bước cuối cùng rồi đó, nhưng sao nó không hiện ra Sytem Menu mà hiện ra lại Hackmii-Installer và không vào Menu Wii bình thường được nữa

Thì mình đã làm đến bước cuối cùng rồi đó, nhưng sao nó không hiện ra Sytem Menu mà hiện ra lại Hackmii-Installer và không vào Menu Wii bình thường được nữa
thế thì phải copy folder bootmii và 2 file nand+keybin trong thẻ sd vào đâu đó an toàn trong pc rồi xóa các file này trong thẻ sd đi. xong vào thưởng thức game thôi (*)

Tình hình vẫn không được, làm theo 2 cách của 2 bạn mà không được. Vào HBC, nhấn Sytem Menu nó vẫn hiện ra HackMii-Installer nữa. Cài Pre-Loader ok rồi nhưng kỳ vậy.
Mình nhớ hồi trước mình up lên FW 4.1 có cài Pre-Loader nhưng vì mở máy Wii nó hiện ra Menu Pre-Loader nên mình chỉnh cho nó sang Sytem Menu luôn. Bây giờ phải làm sao đây ???
Giúp dùm mình với

Thanks bạn, đã được rồi . Mà sao vẫn chưa lên FW 4.2 vậy ? Đã đủ các bước rồi mà. Sẵn bạn cho mình hỏi cách cài lại Mii Channel luôn. Hỏi bữa up lên FW 4.1 vào Mii Channel không được nên xóa rồi. Đã Thanks bạn \m/. Sẵn cho xin Y!M để có gì hỏi cho tiện :rolleyes[1]:

mình cũng mới mua wii thôi, ko biết nhiều lắm đâu :myemo0111: có gì bạn cứ add nick các cao thủ như lanbe2007 hay fly_us đó. Bạn cứ làm đầy đủ hướng dẫn update là sẽ được thôi mà, riêng mình nghĩ nếu đang chơi game bình thường thì ko nên nghịch nữa làm gì. để tết có cái mà chơi. kẻo brick thì mệt :myemo0130:

Máy Wii hệ Hàn của tôi đã được chuyển sang hệ USA (4.1U). Khi tôi cho thẻ nhớ vào máy để load file boot.dol thì xuất hiện dòng thông báo bấm nút (1) để tiếp tục thì máy bị treo cứng luôn nên phải tắt máy luôn. Tôi đã làm lại mấy lần với các bản hackmii khác nhau nhg vẫn vậy. Có pạn nào chỉ cho tôi cách để cài HBC ko?
Có cùng chung vấn đề với bạn này, phải nói là hiện thời cái homebrew channel bị lộn ngược cực kì khó chịu nhưng không thể nào fix được, vào hackmii để install lại cũng không được, update trực tiếp cũng không được. Stuck ! :-<

Có ai có cách giải quyết không, cám ơn rất nhiều :|.

Thực ra nó không phải là treo cứng, mà là cái dòng "Press 1 button" nó vẫn nhấp nháy, nhưng Wii mote thì bị disconnect nên không thể tiếp tục được...

Không biết cách thay bannerbomb phiên bản khác có khắc phục được cái này không :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN