[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đã thử nhiều bannerbomb khác nhau, kết quả vẫn là một: freeze ngay khi báo "Press 1 button", có cả những phiên bản bannerbomb freeze ngay khi chọn Channel - SD Card
Nếu update Homebrew Channel bằng Wireless thì đến lúc hiện ra "press 1 button" thì Wiimote bị disconnect...

Máy Korea, phiên bản 4.1U, homebrew channel bị ngược :(...

chào các bạn,tôi là thành viên mới,số là tôi có 1 wii hệ usa,dang đọc được tất cả đỉa game copy,nhưng vì không biết nên đã lỡ up lên 4.3u ,bây giờ máy bị mất homebrew và không chạy các đĩa copy,chỉ chạy đĩa gốc,còn lại các chức năng khác vẫn bình thường. Xin các bạn vui lòng hướng dẫn tôi phải làm sao để chơi được đĩa copy,thanks nhiều. Tôi cũng lớn tuổi rồi,tại thằng nhóc nó nhặng quá

chào các bạn,tôi là thành viên mới,số là tôi có 1 wii hệ usa,dang đọc được tất cả đỉa game copy,nhưng vì không biết nên đã lỡ up lên 4.3u ,bây giờ máy bị mất homebrew và không chạy các đĩa copy,chỉ chạy đĩa gốc,còn lại các chức năng khác vẫn bình thường. Xin các bạn vui lòng hướng dẫn tôi phải làm sao để chơi được đĩa copy,thanks nhiều. Tôi cũng lớn tuổi rồi,tại thằng nhóc nó nhặng quá
Chào bác cháu cũng chỉ là dân mới chơi wii cháu có 2 cách có thể giúp bác:
1. Bác mang máy wii ra ngoài nhờ softchip lại nhé bác sẵn tiện người ta sẽ chỉ cho bác luôn. ( Cách này đảm bảo an toàn)

2. Bác có thể tham khảo ở trang này:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?12328-Softmod-4.3-cho-Wii-USA-§-Pal

Chúc bác thực hiện được nhé. :)

thanks bạn,tôi thích cách 2 hơn vì thích vọc,nhưng theo hướng dẫn thì 4 loại đĩa dùng để hack kiếm không có.tình trạng máy như vậy có cách nào down xuống 4.1u được không,thanks

Xin chào,
mình hiện tại mới mua 1 chiếc Wii ver 4.3E (nó có sẵn chứ nếu biết phức tạp thì ko mua), đã tự mò và cài được HBC.
Hiện có : -1 SD card 2GB
-1 HDD WD 250GB
Giờ mình phải làm gì để có thể load game từ HDD và chơi thẳng trên wii được.Đã thử mấy cách như cài USBloader hay wiiflow nhưng ko được (một phần ko hiểu lắm với cả chẳng biết có down đủ ko :|)
Bro nào biết cách xin chỉ dùm, càng chi tiết càng tốt ví dụ như: down file nào, có cần để ở root SD ko, ...v...v...v... (newbie nên hỏi nhiều)
Cũng đã đọc một số bài rồi nhưng làm ko được,còn cài HBC thì lại làm vèo cái là xong....

Thanks trước.

Cảm ơn bạn nhiều mình đã chơi được từ HDD, nhưng có một số vấn đề như sau:
-mình ko cài được Priiloader, nó bảo là thiếu cIOS gì đó.... nên kệ nhưng vẫn chơi được mấy game down xuống như Pokemon, Mario Galaxy 2,...
- khi mình copy game từ DVD gốc Wii Sport+ Sport Resort vào HDD (copy thẳng theo hướng dẫn của lemonadess ở đây) thì sau khi nạp xong, click vào chơi đến chỗ chọn 1 trong 2 phần Sport hay Sport Resort ,chọn 1 trong 2 thì lại bị hiện ra wii menu (thử nhiều lần cũng thế)
-sau khi hack xong thì khi cho đĩa gốc vào nó đòi phải update system vì đã cài những phần ko hợp lệ.

Mình muốn hỏi làm thế nào giải quyết, và liệu có cần IOS mới để chơi những game mới?

Thân

lanbe2007

Thành viên lâu năm

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Ko biet Wii của bạn đã vọc gì rồi.Tốt nhất bạn nên làm theo một bài hd cụ thể phù hợp với Wii của bạn có trong 4rum.nic của mình là nic trong dien đàn đó.Xin lỗi vì mình ít online lắm.

K biết máy wii của mình bị sao... dạo này nó cứ chập chờn sáng tối ý, cứ sáng tối màn hình ý, khó chịu quá, k biết phải do lâu ko chơi ko nữa... :em35:

em cài xong cái neogamma rùi mà khi load thử no báo lỗi DVD read error 1167
rùi em thử bỏ đĩa fifa 2010 ( đĩa gốc) vào coi có bị lỗi gì không cái nó tự update lai wii lun , giờ không vào được neogamma nữa

cho mình hỏi chút,mình ra tiệm thì thấy họ chép game đuôi file .wbfs vào folder wbfs trong HDD,nhưng seach trên mạng thì toàn file ISO không,ai biết có thể hướng dẫn mình với :xm0004:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN