Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

NintendoDS

Nấm nhỏ
Ặc , mới mua máy , nghe vụ này ghê quá , mà các bác cho tớ hỏi làm thế nào để đề phòng điểm chết vậy , sợ qué Y_Y .

Hồi mới thay màn hình hiển thị của dslite ở Haloshop tớ cũng bị thế.Mỗi lần chơi game,màn hình qua màn đen là thấy ngay những điểm chấm rất nhỏ nhiều màu,lúc đầu cũng cứ tưởng bụi,ai dè.....Sau này mới biết đó có thể là điểm chết,chỉ chuyển qua màn đen mới thấy,còn trong game hay chuyển qua màn màu thì ko thấy đâu nữa.Nên cũng chẳng bận tâm gì nhiều vì nó cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều

gameboy89

V.I.P Member
Máy của mình hum nọ cũng xuất hiện 1 chấm màu trên màn hình , sau vài ngày tự nó biến mất hok để lại dấu vết :em33:

thì ra cũng có nhiều bạn bị như mình hen,cũng do cái tội táy máy làm hỏng mất cái màn hình cũ ko 1 điểm chết thành ra bị chết 1 điểm:laugh[1]:
đã thử chọt chọt rùi mát xa mà vẫn u như kỹ,thui đành sống chung với lũ vậy:laugh[1]:

Cái máy của tớ hay lắm nha nếu đập mạnh 1 bên (không đến nỗi hư máy)thì cái vệt đen trên màn hình TOUCH lại lệch về phía đó nếu để lâu không chơi thì vệt đó dài ra chơi nhiều lại ngắn lại...pó tay :|

nguadien

Nấm nhỏ
Cái máy của tớ hay lắm nha nếu đập mạnh 1 bên (không đến nỗi hư máy)thì cái vệt đen trên màn hình TOUCH lại lệch về phía đó nếu để lâu không chơi thì vệt đó dài ra chơi nhiều lại ngắn lại...pó tay :|
Đó là hiện tượng LCD đã bị nứt chảy dung dịch ra lớp nhựa bảo vệ bên ngoài; đánh bên nào nó nhảy theo hướng đánh (chất lỏng mà); chơi ít màn hình nguội nó nhiều, chơi nhiều màn hình nóng lên, chất lỏng co lại.

Lời khuyên: Đằng nào cũng thay màn hình, nếu ít xiền+biết vọc DS thì Nhật Tảo lần mò, mua 1 cái về tự thay; nhiều tiền Halo còn ko tiền thì cho DS thành trâu vàng đừng hỏi.

Quay trở lại giúp đỡ Kawaii.

Rất vui được trở lại với Nintendovn!

gameboy89

V.I.P Member
mấy pác ơi, màn hình cảm ứng của DS bị trầy thì có cách nào làm nó hết trầy hem?
Cách duy nhất là thay màn mới

Hoặc dán lớp chống trầy hori :D, như tớ vẫn chơi = màn hình gốc chơi tẹt ga đi cho trầy hẳn luôn rùi dán :em33:

Dùng thử cách này xem :D áp dụng cho laptop còn DS thì.. :-?

Tệ nhất là khi màn hình bị bạn làm xước, bạn hãy sử dụng mỡ vaseline (có thể mua ở các nhà thuốc). Cách thực hiện là làm sạch màn hình bằng dung dịch phù hợp, sau đó bôi vaseline vào khu vực có vết xước, và cuối cùng là làm sạch phần mỡ thừa, chỉ để lại một lượng vaseline vừa đủ trong vết xước.
http://www.tin247.com/xu_ly_vet_xuoc_va_diem_chet_tren_man_hinh_laptop-4-59053.html

lucasDS

Nấm nhỏ
Hoặc dán lớp chống trầy hori :D, như tớ vẫn chơi = màn hình gốc chơi tẹt ga đi cho trầy hẳn luôn rùi dán :em33:
sao hôm bữa kêu dán hồi mới mua ,tháo lâu rồi hả GB ;;)

Dán Hori thì dán nhưng thay đều vào ,tầm 3 tháng 1 lần ( nếu cào màn hình thường xuyên ) ,để miếng hori lâu cũng xước màn đấy :((
còn hết trầy thì chỉ có thay =)) ,chữa = niềm tin à

qwaszx91

Nấm nhỏ
Cách duy nhất là thay màn mới

Dùng thử cách này xem :D áp dụng cho laptop còn DS thì.. :-?

http://www.tin247.com/xu_ly_vet_xuoc_va_diem_chet_tren_man_hinh_laptop-4-59053.html
mỡ này có tính chiếy quang giống màn hình nên khi để lại 1 íy mỡ chố xước sẽ không thấy vết xước nữa dùng cho lcd thui còn touch scrên thì chịu thui vì còn phải chịt chịt bút nữa chứ

màn hình trên

màn hình trên của em hiện các sọc màu chớp chớp liên tục ,ko thấy hình ảnh gì hết,mở máy ra kiềm tra cái dây cáp nối rách 1/4 ,liêu có phải là nguyên nhân?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN