Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi 1 số game trên mạng ghi là bản Reloaded là sao? Còn một số game tớ thấy có cả bản D2D nghĩa là thế nào, cậu trả lời giúp tớ với, thắc mắc lâu lắm rồi.
Reloaded nếu nhớ ko nhầm thì thường xuất hiện sau tên của 1 nhóm theo dạng
tên nhóm ( reloaded ) ,ở các file torent thường xuất hiện thì nó có nghĩa là nhóm đấy biên tập file torent đó :em24:
Cũng thường thấy reloaded ở 1 số game rip -> nhóm ( hoặc tên người ) rip game đó lại rồi up lên mạng :em24:

Còn D2D thì hình như là tên website Direct2drive.com ,1 trang mua và download game ( có trả phí ) ,tên game gắn với D2D chắc là nguồn từ trang đó đấy :D

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Cho mình hỏi 1 số game trên mạng ghi là bản Reloaded là sao? Còn một số game tớ thấy có cả bản D2D nghĩa là thế nào, cậu trả lời giúp tớ với, thắc mắc lâu lắm rồi.
=))

RELOADED là tên nhóm leak game ra, rồi up lên torrent chia sẻ. Ngoài reloaded ra còn có SKIDROW, HATRED, Razor1911 nữa.

Còn D2d tớ chịu.

gameboy89

V.I.P Member
Cho mình hỏi sao K-lite code pack, rõ ràng trong lúc cài đặt có phần tick, WMP xem đc đuôi phim .rmvb, vậy mà khi tick xog rùi thì , thì WMP vẫn hok xem đc :-??

phuongde

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi trước đây mình dùng Firefox vào Gunny Online bình thường, nhưng sau khi update Adobe Flash mình vào Gunny Online được khoảng 10-15 phút thì bị treo trình duyệt (thường xuyên). Mình nghĩ do FF bị lỗi nhưng sau khi đổi sang Google Chrome thì cũng bị như vậy và GC thông báo là ko kết nối được với Shockwave Flash. Đã cài đi cài lại 2-3 lần/
Ai biết thì chỉ mình cách sửa đi!!!!

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Cho mình hỏi sao K-lite code pack, rõ ràng trong lúc cài đặt có phần tick, WMP xem đc đuôi phim .rmvb, vậy mà khi tick xog rùi thì , thì WMP vẫn hok xem đc :-??
Cái đó hình như nó chỉ hỏi là bạn muốn mở những dạng file nào thôi. Chứ nó ko có codec để chạy dạng rmvb. Nhớ hình như là vậy :em33:

Cho mình hỏi trước đây mình dùng Firefox vào Gunny Online bình thường, nhưng sau khi update Adobe Flash mình vào Gunny Online được khoảng 10-15 phút thì bị treo trình duyệt (thường xuyên). Mình nghĩ do FF bị lỗi nhưng sau khi đổi sang Google Chrome thì cũng bị như vậy và GC thông báo là ko kết nối được với Shockwave Flash. Đã cài đi cài lại 2-3 lần/
Ai biết thì chỉ mình cách sửa đi!!!!
bạn thử xóa và cài lại flash thử xem. Nếu ko được thì ghi lại chính xác câu thông báo lỗi để mình xem sao :guitar:

phuongde

Nấm nhỏ
bạn thử xóa và cài lại flash thử xem. Nếu ko được thì ghi lại chính xác câu thông báo lỗi để mình xem sao :guitar:
Mình đã làm rồi, vào chơi dc một lúc thì bị đứng và Google Chrome thông báo Trình cắm sau đã hỏng: Shockwave Flash
Ai biết thì chỉ mình đi :em20::em20::em20:

Mấy anh ơi bây giờ tự nhiên em chơi các game màn hình đều nhỏ lại nếu đặt không đúng với độ phân giải mình hình của windows mà trước đó thì bình thường, hình game sẽ giãn ra vừa màn hình. Em dùng win7 ultimate

không phải thế. Nó nhỏ lại rồi có khoảng đen ở quanh. Việc này xảy ra sau khi tớ chơi 1 bản demo game khá cũ và nó cũng bị nhỏ, sau đó nó đơ và phải dùng ták manager để tắt.

Demo của X-plane, down trên gamespot, chạy WinXP mode.
Hình như 1 số trò DX 10 mới, cóp vào lúc đã cài win thì không bị, còn mấy trò sẵn trong ổ cứng có trước khi cài win thì bị.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN