Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi cái?

Cho mình hỏi là chép video và nhạc vào thư mục nào của thẻ nhớ để xem phim - nghe nhạc trên NDS.Và chép phần mềm vào thư mục nào.
À còn một vấn đề nữa là có một số game mình cài vào thì nó hiện màn hình trắng rồi đơ luôn không biết có cần converter game lại không và nếu có converter thì dùng phần mềm nào (cách sử dụng luôn nha) :D.
Vấn đề cuối cùng là khi vào game này và mình muốn thoát ra chơi game khác thì không có nút thoát mà phải tắt máy xong bật lại mới chọn game khác được như vậy bất tiện lắm, mong các sư huynh chỉ giáo
Tks rất nhiều.

pokemon gà

Nấm nhỏ
thứ nhất
NDS chỉ xem phim dạng DGP dùng ImtooDGP converter là tốt nhất :beach[1]: nhạc thì chỉ có mp3. Để xem thì dùng moonshel.
còn về màn hình trắng thường là AP hoặc frimware cũ còn game cần convert hay ko là tùy vào flashcard :)

Mình cài đặt moonshell theo hướng dẫn của admin nhưng khi chạy file moonshell thì nó hiện ra cái này rồi đứng luôn

Cho mình hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục luôn nha để (đang ghiền xem video quá :myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:)

aliviss

V.I.P Member
Mình cài đặt moonshell theo hướng dẫn của admin nhưng khi chạy file moonshell thì nó hiện ra cái này rồi đứng luôn

Cho mình hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục luôn nha để (đang ghiền xem video quá :myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:)
thiếu file moonshel2.nds kìa bạn nó báo như thế bạn cần install lại là ok

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Không hiểu sao dạo này khi mình tắt yahoo (ctrl + D) hoặc đang dùng yahoo rồi standby, bật lại thì bị hiện thông báo lỗi này:

thông báo này cũng hiện khi mình xem các clip download ở youtube về, mọi người giúp mình với

gameboy89

V.I.P Member
Mới update IDM lên 5.19 thì thấy hay bị cái bôi đen text là no lại hiện cái thanh "Download with IDM" giống cái thanh khi xem youtube ấy :-??
- Có ai update lên mà bị hok :-?

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cấp cứu khẩn cấp

mọi người ơi cứu mình với, không hiểu tối qua nghịch cái gì mà bây giờ vào web nó cứ hiện thông báo:
"Connection Test Failed
Make sure your device is connected to a telephone jack using the included phone wire. Otherwise contact your ISP."
link của thông báo đây http://192.168.1.1/zCfgTestFail.html

Tớ đã phải F5 rất nhiều lần mới vào được forum kêu cứu :em19: cả google cũng phải F5 mấy chục lần mới vô được. HELP!!!!!!!

gameboy89

V.I.P Member
Cái đó trước mih cũng bị nhưng lần đó nó là khác hok bít có giống hok ? kiểm tra kết nối mạng trong máy thì thấy modem nhận đc mạng từ bên ngoài nhưng từ modem tới máy tính lại hok nhận đc !
- Dùng cái chức năng "Troubleshoot problems" cho nó tự fix phục hồi lại mấy cái cài đặt kết nối trong máy là lại ok :D......Nếu trường hợp của bác cũng như vậy thì làm như mih là đc, kiểm tra xem modem có nhận đc mang hok ?

Lỗi này chắc do modem không nhận được mạng, cần kiểm tra lại. Mình lần trước dùng cái modem lởm mà lúc nó hỏng phải vào set up mạng lại hàng chục lần, refresh lại rồi thì chỉ vào mạng được 1 thời gian ngắn rồi đứt hoàn toàn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN