Hỏi đáp GameCube

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mới tậu 1 em Gamecube cũ, mấy bạn cho mình hỏi có chỗ nào ở SG bán đĩa ko? Đang cần tìm mấy game đỉnh như RE 1. RE 0, Metal Gear, Fire Emblem,... Đã ra Mimi xem cái lít game Wii nhưng nó bảo rằng đó là đĩa DVD thường ko phải đĩa mini DVD, nên ko bít có đọc đươc bằng GC ko hix.

Anh em nào biết cách copy đĩa gamecube?

Hiện mình đang có 1 con cube đã modchip
Nhưng ko có đĩa chơi
Anh em anof biết cách copy đĩa gamecube chỉ hộ mình cái
Hoắc có chỗ nào bán đĩa game cube chỉ hộ mình cái

Thấy các bác nhắc nhiều đến Game cube cũng thích nghịch ngợm.

Các bác cho hỏi có cách nào cài đặt Game cube trên Wii không có mode chip không?
Cần phải chuẩn bị những gì, cả thiết bị ngoại vi và phần mềm.

Em vừa thử cài đặt Homebrew cho Game cube trên Wii mà không được, không biết có phải tại em không có control của game cube không?

Hơ, không có control là cài đặt cũng không được luôn à, mình mới định thử xem hình dạng nó thế nào thôi :P.

Mà cứ mua control của Game cube là dùng được trên Wii luôn hay phải là loại đặc biệt?

Vừa lượn 1 vòng mà chẳng thấy đâu còn bán game cube và tay cầm nữa, tớ không ở vn.
Mà muốn chơi gamecube phải mua thêm cả thẻ nhớ của Gamecube nữa.
Có vẻ hơi lằng nhằng, mà chơi game cũng tốn time.
Thôi trở về trung thuỷ với Wii vậy :D.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thật ra chỉ cần gamecube card save, với GC controller là đủ rồi, chắc trên mạng có nhìu chỗ bán hơn:D
Trên GC cũng có nhìu game hay lắm :)) Nhất là dạo này wii hiếm game hay ra :(
Legend Of Zelda Wind waker, eternal darkness , tales of symphonia nè :">

ôi mình khoái chơi game cube lắm mà có 2 máy thôi
ai biết chổ nào bán tay cầm cho mình biết với, củ mà chất lượng cũng ok luôn
với mấy đĩa game nữa, chỉ mình nhé

Sao mình dùng giả lập Dolphin chơi gamecube The Legend of Zelda-Ocarina of Time Master Quest và Mario 64 thì vào dc phần giới thiệu,chỉnh Play game thì nó đơ luôn.Máy mình xài win vista ultimate 32 bit.Cấu hình là:Core 2 Duo 1.83Ghz,Ram 1G,Card Ati 2400.Ko biết chơi dc ko,ai hướng dẫn giùm cách chỉnh với

cho mình hỏi sao mình burn gamecube chơi trên wii(mình burn multigame)thì trong 1 đĩa có 1 trò chơi đc còn các trò khác thì có tiếng nhưng kô có hình,1 đĩa khác cũng 1 trò chơi đc 2 trò còn lại vào thì bị "The Game Disc could not be read. Please read the Nintendo Gamecube instruction Booklet for more information".ai biết trả lời dùm mình với.cảm ơn nhiều

Sao mình dùng giả lập Dolphin chơi gamecube The Legend of Zelda-Ocarina of Time Master Quest và Mario 64 thì vào dc phần giới thiệu,chỉnh Play game thì nó đơ luôn.Máy mình xài win vista ultimate 32 bit.Cấu hình là:Core 2 Duo 1.83Ghz,Ram 1G,Card Ati 2400.Ko biết chơi dc ko,ai hướng dẫn giùm cách chỉnh với
Nếu bạn muốn chơi Ocarina of Time thì lấy giả lập Project 64 chơi bản Nintendo 64 còn hơn. Cái bản GC OoT ấy thực chất nó giả lập game OoT của Nintendo 64 trên máy GameCube thôi chứ khác gì đâu. Ngoài ra cấu hình máy bạn (CPU) còn yếu quá, chạy giả lập Dolphin chơi chưa ổn đâu và bản thân cái trình giả lập Dolphin nó cũng chưa hoàn thiện mấy về nhiều mặt nữa. Còn game Mario 64 không rõ bạn nói game nào nhưng nếu là Super Mario 64 thì hình như đó cũng chỉ là bản chạy giả lập, và đó là game của Nintendo 64, nên bạn cũng kiếm cái giả lập Project 64 và down ROM về mà chơi luôn thì tốt hơn. Máy bạn dư sức chạy full speed game N64 chạy giả lập, và giả lập Project 64 hiện giả lập máy N64 gần như perfect rồi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN