Hướng dẫn download Nintendo Video cho hệ US

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường

lúc test hay check connection nó ko thay đổi gì đồ thị, hình như nó ko request gì :rolleyes[1]:

---------- Post added at 11:27 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

lúc test hay check connection cũng ko có thay dổi đồ thị, hình như ko có request.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Không bắt được request thế tức là 3DS chưa kết nối với DNS server của cậu mà nó vẫn dùng DNS server ở đâu khác rồi.

Xem lại Connection setting trên 3DS, nếu có nhiều Connection thì tạm xóa hết đi để lại 1 setting từ mạng của cậu thôi. Vào Connection của cậu, xem phần DNS đã tắt Auto-Obtain DNS chưa? Detailed Setup để đúng DNS 192.168.0.100 của cậu chưa? (cần cái Primary thôi, Secondary cứ để 0.0.0.0 cũng được)

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cũng chỉnh hết rồi, mà hình như lúc tôi test ok là do trước đó còn đang share với cái tunnel bear. Giờ tắt cái share của tunnel bear, chỉnh dns test lại thì báo lỗi chứ ko ok nữa.

---------- Post added 16-04-2012 at 12:17 AM ---------- Previous post was 15-04-2012 at 11:59 PM ----------

ah cuối cùng cũng ok rồi. Có 2 nguyên nhân:
+ lúc đầu tôi xài simple dns port 53, request ok. Nhưng lúc đó tôi lại đang share với cái tunnel bear. Nên nó cứ lấy dns của tunnel bear test thành ra toàn test thành công mà vẫn fail
+ lần sau tôi tắt share tunnel bear, nhưng lúc này port 53 cứ bị chuơng trình gì chiếm hoài, nên tôi chỉnh sang port 54. Mà port 54 nó lại ko request được.
Mới chỉnh port dns trở lại 53 thì nó chạy ok rồi \m/. Thanks ansonhai nhé :emot-sissies: :321:

mình thì cũng làm như trang 1 mà khi vào nin video thì nó cứ báo lỗi ko thể connect với server...hay do chỉnh ip sai chăng...làm hoài ko được nản quá:Disgust[1]:

ansonhai

Thành viên lâu năm
^ Chịu khó làm 1 bản mô tả chi tiết từng bước với đầy đủ thông tin xem bạn "làm như trang 1" là làm như thế nào thì may ra mọi người mới giúp được.

Chụp hình hoặc quay phim lại từng bước thực hiện thật kỹ càng vào, mô tả rõ đã làm được gì, chưa làm được gì.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Khi có phim mới thì tải về ở đâu?, rồi tải về bỏ vo folder trong phần Appserv rồi cuối cùng connection check là có phim phải hem?

ansonhai

Thành viên lâu năm
Lúc down phải để màu xanh(bật). Cứ tắt đi bật lại nó nhiều lần đến khi down được thì để nguyên, tùy may mắn mà vài chục hay vài trăm lần là được.

honquoc

Thành viên lâu năm
mà nếu để màu xanh thì ko vào web đc bất lỳ trnag nào cũng ko vào đc tắt thì vào đc ?
Bạn có link mF ko ?

ansonhai

Thành viên lâu năm
Thì trong lúc đợi down dùng trình duyệt khác không bị ảnh hưởng bởi proxy của Stealthy mà lướt web.

Không có link MF.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN