Hướng dẫn tạo skin R4 cho người mới bắt đầu

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
mình làm rồi vẫn ko thấy .mình mới format thẻ nhớ xong mà ko biết kiếm file menu.dat ở đâu hết bạn có ko cho mình với huhuh

Em đang dùng loại R4 ultra có hình dạng như trên, đã thử làm theo cách mọi người chỉ, tạo thư mục themes,.....các thư mục con theme01,theme02,....và chép các file ảnh bitmap đã được chuyển sang 16bit vào. Nhưng mở thẻ R4 lên thì ko thấy thay đổi gì hết, vẫn cái chữ R4 chình ình thiếu thẩm mĩ và cái phông hình xám xịt T^T....nản quá.....Ai giúp em với, em mất cả buổi ngồi tìm được một đống themes xinh lung linh thế mà chẳng thể nào cài được....nhìn cái màn hình menu xám xịt, xấu xí là thấy nản T^T

sonchuaquy

Nấm nhỏ

Em đang dùng loại R4 ultra có hình dạng như trên, đã thử làm theo cách mọi người chỉ, tạo thư mục themes,.....các thư mục con theme01,theme02,....và chép các file ảnh bitmap đã được chuyển sang 16bit vào. Nhưng mở thẻ R4 lên thì ko thấy thay đổi gì hết, vẫn cái chữ R4 chình ình thiếu thẩm mĩ và cái phông hình xám xịt T^T....nản quá.....Ai giúp em với, em mất cả buổi ngồi tìm được một đống themes xinh lung linh thế mà chẳng thể nào cài được....nhìn cái màn hình menu xám xịt, xấu xí là thấy nản T^T
ngày xưa mình cũng có R4ultra và cũng đau khổ như bạn. để mình chỉ cách nè:
các bước đầu tiên bạn làm là quá chuẩn rồi nhưng.... R4 ultra chỉ hiển thị theme 24bit mà thôi (lưu ý 24bit này khác với cái 24 bitmap của phần mềm Paint)
muốn chuyển ảnh sang 24 bit kia thì mình dùng phần mềm photoshop portable, hiện cho đến giờ mình vẫn dùng nó để tạo theme cho R4ultra. bạn search google rồi down về mà dùng

R4 Ultra tớ nghĩ cũng chỉ phải cần các file ảnh đúng độ phân giải cho vào thư mục themes của nó thôi, việc gì phải lắm chuyện như vậy. Về cấu trúc theme của R4 Ultra thì tớ không rõ vì tớ dùng R4 Original cài theme ngon lành, hàng đống theme đẹp, nhìn phê lòi mắt.

nhân tiện đây cho mình hỏi tại sao khi mình ấn select đẻ thay theme thì các lần trước ok nhưng lần này thì tự nhiên cái màn hình trên nó chập chập kiểu gì ý rồi sau đó chỉ hiện toàn những sọc thẳng đứng, còn màn hình dưới thì đen sì luôn. Mình đã thử đút thẻ nhớ vô pc để thay mới theme nhưng vẫn ko ăn thua, từ đó đến giờ cái máy mỗi khi bật lên đều có triệu chứng ấy nên mình ko thể chơi game hay làm bất cứ cái gì hết. Ai giúp mình với!! hu hu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN