Ique DS Lite là gì?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hì ! Lidi cũng kô bik đang sài loại nào ! DS của Lidi bị xe cán bét hix Do làm rớt xuống dg` ! Hư cái màn hình mấy cái kia cũng nặng ! Sửa lại mất 1 triệu 5 ! Chơi vẫn ngon mặt dù cái loa giờ còn rất nhỏ ! (T.T) tội nghiệp vì một phút lỡ dại ! Nói chung thì 2 loại chắc chắn như nhau thui !
ique của china chưa chéc thị trường VN bán 100% là nó ! Hi` !
Ở HCM đa số bán hàng Nintendo không à, cái hộp 1 đống giấy sách đăng ký, phiếu bảo hành ngay US, sạc zin 110V. :myemo0124:

aliviss

V.I.P Member
mình mới mua 1 chú Ique dùng ngon phết nhưng lúc bật máy lên có chữ Ique DS Lite à và cho hỏi thời gian sạc đầy pin là bao lâu nhỉ em Ique này nút bấm nảy thích thật ^^

gameboy89

V.I.P Member
Máy mình cũng IQUE :D , thường thường chơi = DSTT đc khoảng 6-7 tiếng volume trung bình , sac. tầm 2 tiếng 30' ji` đó là đầy , lúc cạn sạch :D

Nhìu hum máy bấn bấn lên có khi chơi đc hơn thế , mãi hok hết pin =))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Công nhận hàng Ique nút bấm thích thật, nhưng là kiểu "cứng cứng" của đồ hàng Tàu :)). Được cái không sợ bị "bã" nút, như con DS của tớ giờ bắt đầu rơi vào tình trạng đấy rồi :(

hồi đó em cũng có con DS của nintendo, nhưng bị giật mất rồi, giờ đang xài cái Ique này, cũng hơn 1 năm, thấy tốt hơn cái của nintendo. Nút bấm tốt, nhạy, không bị trơn tay, stylus chắc, không dễ mòn như của nintendo. Nhớ hồi đó chơi cái của nintendo mới 3 tháng mà đã 5 đường trên màn hình, còn cái Ique giờ vẫn chưa có đường nào =))

aliviss

V.I.P Member
hóa ra cũng nhiều bác dùng Ique phết mình thấy lựa chọn ko sai lầm tí nào cả phím bấm cứng thì nó mới có cảm giác nảy tốt chứ mà êm quá --> có cảm giác như nút bị tịt và khi chơi phải ấn mạnh xuống ^^ như đua Mario Kart chẳng hạn

nhưng là kiểu "cứng cứng" của đồ hàng Tàu
hàng tàu trung ương này ~ với hàng nhật nội địa đấy bác ơi ^^ cái gì làm để trong nước dùng thì luôn tốt hơn là hàng xuất ^^ phím cứng bấm nảy và ko có cảm giác tụt nút như trước kia dùng con Nintendo bấm cứ cảm giác nút nó bị tụt xuống

Sạc thì của e sạc hơn 2h30 mới đầy thì phải vì chơi đến khi nó cạn sạch pin thì thôi nhưng dùng lâu phết pin trâu bò thật ^^

À các bác cho mình hỏi khi dùng R4 có nút tắt nào chỉnh chế độ sáng màn giống DSTT ko nhỉ

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chỉnh độ sáng bằng R4 thì cứ bấm L để chọn cấp độ sáng thôi, có hình mặt trời đấy :D

chỉnh bằng OS của DS cũng được, rút băng ra rồi chọt vào hình mặt trời góc trái bên dưới, cũng 4 cấp độ

máy iQue cứ tưởng ở VN là không còn lựa chọn nào chứ, vẫn có chỗ bán máy Nin chính hãng à :-/

Ultimate

Nấm nhỏ
chỉnh độ sáng bằng R4 thì cứ bấm L để chọn cấp độ sáng thôi, có hình mặt trời đấy :D

chỉnh bằng OS của DS cũng được, rút băng ra rồi chọt vào hình mặt trời góc trái bên dưới, cũng 4 cấp độ

máy iQue cứ tưởng ở VN là không còn lựa chọn nào chứ, vẫn có chỗ bán máy Nin chính hãng à :-/
Máy tớ mua ở Game Center cũng hàng xịn nè,nhưng là bản tiếng Hàn(vẫn chỉnh dc qua tiếng Anh),không thấy iQue đâu cả :D

tui xài máy Ique mà logo lại là nintendo ds mới hay chứ!Biết làm sao ko,đơn giản lắm:chỉ cần hack máy Ique bằng flashme là lập tức có ngay logo nintendo liền hà,mà nói nghe nè sau khi hack xong rồi là mãi mãi luôn đấy muốn hồi phục lại logo cũ cũng ko được đâu,ôi xời mà ai thèm cái logo Ique dở hơi đó chứ,bật lên là ngứa mắt làm sao!

aliviss

V.I.P Member
tui xài máy Ique mà logo lại là nintendo ds mới hay chứ!Biết làm sao ko,đơn giản lắm:chỉ cần hack máy Ique bằng flashme là lập tức có ngay logo nintendo liền hà,mà nói nghe nè sau khi hack xong rồi là mãi mãi luôn đấy muốn hồi phục lại logo cũ cũng ko được đâu,ôi xời mà ai thèm cái logo Ique dở hơi đó chứ,bật lên là ngứa mắt làm sao!
à à hóa ra là thế thảo nào mà cái trước của mình cũng iQue mà bật lên lại là Nintendo :em19: cái này bật lên có chữ iQue nhưng ở dưới lại có biểu tượng Nintendo hơi bị đẹp à:em41:

cho hỏi hack = cách nào nhanh nhất và tiện nhất nhỉ ^^

vẫn có chỗ bán máy Nin chính hãng à
thế cái iQue ko phải hàng chính hãng hả bác (cũng chỉ là thêm cái FW hỗ trợ tiếng Trung thui) nói thế cứ như là iQue là máy # với Nin ý :em08:

nếu VN có máy DS với tên là VN DS Lite thì bác có bảo là hàng lởm ko nhỉ :em41:

r4 có cheat để chỉnh độ sáng trong game
cách nào vậy bác ơi chỉ giáo dùm với

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ý mình là máy DS sản xuất tại Nhật ấy, chứ đâu có ý phân biệt iQue với chính hãng đâu

còn máy VN DS Lite à :-? hàng lởm, không mua đâu =))

máy mình logo Nintendo đi sửa thay cái BIOS iQue vào nó cũng ra thành iQue, chết người thật =))

aliviss

V.I.P Member
ý mình là máy DS sản xuất tại Nhật ấy, chứ đâu có ý phân biệt iQue với chính hãng đâu

còn máy VN DS Lite à :-? hàng lởm, không mua đâu =))

máy mình logo Nintendo đi sửa thay cái BIOS iQue vào nó cũng ra thành iQue, chết người thật =))
à à ko có đâu chắc may ra có đợt đầu tiên lúc mới ra thì có nhưng với số lượng hạn chế chứ bi giờ thì 100% toàn made in china hết máy nào cũng thế mà cái gì cũng thế lun vì TQ dân đông --> nhân công rẻ bèo (VN mà rẻ như nó thì cũng có khi DS,PSP,......sản xuất tại đây ý chứ VD như LX chẳng hạn:em41:)

hack máy ds cũng ko khó lắm đâu,down cái file flashme về mở máy lên:nó sẽ hiện lên cách chạy,thường là bấm tổ hợp nút x b x b trên ds là chương trình sẽ chạy,sau khi bấm xong dùng một cái gì đó để giữ cho cái SL1 trên DS liền mạch lại với nhau(nằm ở mặt sau ds ấy,mở nắp pin ra có cái lỗ to nhất nằm phía bên trái).Tui dùng 1 miếng giấy bạc cuộn tròn dài rồi chọt vào rất ổn,cứ giữ như vậy cho đến khi chương trình chạy đủ 100% là ok thôi!Í quên,nhớ sạc pin cho đầy nhé,giữa chừng mà hết pin thì nguy đấy!Có thể lên youtube xem thử trước khi làm

à à ko có đâu chắc may ra có đợt đầu tiên lúc mới ra thì có nhưng với số lượng hạn chế chứ bi giờ thì 100% toàn made in china hết máy nào cũng thế mà cái gì cũng thế lun vì TQ dân đông --> nhân công rẻ bèo (VN mà rẻ như nó thì cũng có khi DS,PSP,......sản xuất tại đây ý chứ VD như LX chẳng hạn:em41:)
Hiện giờ tại Nhật vẫn bán máy DS với DSi Made In Japan đó chứ bạn :D, bên Phần Lan mình mua DSi thì là Made In Germany, đỡ sợ hơn hàng China một chút :D

aliviss

V.I.P Member
Hiện giờ tại Nhật vẫn bán máy DS với DSi Made In Japan đó chứ bạn :D, bên Phần Lan mình mua DSi thì là Made In Germany, đỡ sợ hơn hàng China một chút :D
ồ ồ giờ mới biết đấy lạ à ta DSi phiên bản Nhật toàn thấy made in china mà nhỉ bác cho cái ảnh để a e chiêm ngưỡng với ^^ thèm quá chắc phải nhờ người bên bển mua giúp 1 cái

hack máy ds cũng ko khó lắm đâu,down cái file flashme về mở máy lên:nó sẽ hiện lên cách chạy,thường là bấm tổ hợp nút x b x b trên ds là chương trình sẽ chạy,sau khi bấm xong dùng một cái gì đó để giữ cho cái SL1 trên DS liền mạch lại với nhau(nằm ở mặt sau ds ấy,mở nắp pin ra có cái lỗ to nhất nằm phía bên trái).Tui dùng 1 miếng giấy bạc cuộn tròn dài rồi chọt vào rất ổn,cứ giữ như vậy cho đến khi chương trình chạy đủ 100% là ok thôi!Í quên,nhớ sạc pin cho đầy nhé,giữa chừng mà hết pin thì nguy đấy!Có thể lên youtube xem thử trước khi làm
à cách này thì cách đây cũng phải 5 năm rùi mình hack cho con DS béo ^^ nhưng cái này giờ ngại mở tháo pin ra quá :em31:

aliviss

V.I.P Member
đã có dịp so sánh 2 con iQue DS Lite với Nintendo DS Lite thì thấy màn hình của iQue sáng hơn 1 chút so với Nin ở cùng 1 mức độ ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN