Ique DS Lite là gì?

Cửa hàng game Nintendo nShop

nói vậy chứ ở các cửa hàng lớn , ít ai bán ique lắm , vì người mua tâm lý sợ mua đồ dỏm , yên tâm hơn khi chọn nintendo mà.
tui chưa có dịp lên Hà Nội mua máy nhưng có một người bạn của tui tìm khắp Hà Nội mà chỉ mua đc iQue thôi ko ai bán Nintendo xịn cả
Về chất lượng thì em thấy iQue DS Lite có vẻ ko chắc chắn như Nintendo DS Lite xịn,màu mè nó cứ dại dại thế nào ấy

tui chưa có dịp lên Hà Nội mua máy nhưng có một người bạn của tui tìm khắp Hà Nội mà chỉ mua đc iQue thôi ko ai bán Nintendo xịn cả
Về chất lượng thì em thấy iQue DS Lite có vẻ ko chắc chắn như Nintendo DS Lite xịn,màu mè nó cứ dại dại thế nào ấy
có người cứ bảo nút bấm của iQue ko tốt chứ thực ra máy iQue với máy Nintendo "xịn" khác nhau gì đâu , tôi chỉ thấy khác mỗi cái chữ đằng sau máy thôi
còn đúng là ở HN ko có lấy 1 cái Nintendo ( quen dùng hàng Cn rồi)

có người cứ bảo nút bấm của iQue ko tốt chứ thực ra máy iQue với máy Nintendo "xịn" khác nhau gì đâu , tôi chỉ thấy khác mỗi cái chữ đằng sau máy thôi
còn đúng là ở HN ko có lấy 1 cái Nintendo ( quen dùng hàng Cn rồi)
tức là ở TP HCM có hàng Nitendo xịn phải ko bạn?có chỗ nào nhận ship hàng ra ngoài Hải Phòng không ?Chỉ mình với nhá

Nhức đầu quá vậy chất lượng của Ique thực sự là nn nhỉ ?? Có lẽ phải lập poll để lấy ý kiến bà con thôi

nút bấm ique có vấn đề rùi!! cái Dpad cứ cót két như bị cà vào cái gì ấy!! mạc dù vẫn chơi ngon!!
nhiều người kêu nút bấm của iQue nhỉ , nhưng cái iQue của tớ nó.... như cái Nintendo xịn của thằng em . Phím , màn hình ... tốt , chẳng có vấn đề gì
to nintendo : nếu lập poll tớ vote như nhau

troy28790

Banned
tui thấy kawaii nói đúng ique xài vẫn bình thường thấy có dỏm đâu
hàng china chỉ dỏm khi xuất khẩu sang việt nam.còn mấy cái như máy diện tử thì nó có xuất wa bên mình đâu.(mình chỉ mua rùi về bán lại)ví như máy tinh casio đấy hàng china lắp,linh kiện nhật mà thấy ai cũng xài

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
cũng có lí, ví dụ về cái Casio là đúng nhất, máy China dùng chục năm không sao. đằng này thèng bạn mua máy Nhật chính hãng, có tem chống hàng giả và tem bảo hành 12 tháng (250K-đắt kinh khủng :-&), mua về xong ấn 7-shift-on cùng lúc chẳng hiện ra cái chi hết :)) (anh em thử với máy mình coi, nếu màn hình đen kịt lại sau khi ấn thì là máy xịn đấy, chức năng thử điểm chết trên màn hình của Casio ý mà )

Unicorn9x

Nấm nhỏ
xời!! cái này xưa rùi bác ơi!! thật ra cái này để coi version của cái máy tính đấy!! em còn làm cho fx 500 thành fx 570 rùi đủ trò khác như làm cho màn hình chạy chạy, chớp chớp, giựt giựt!! phê lắm!!

troy28790

Banned
cái đó là hack máy từ fx500 lên đời thành 570 nhưng chỉ có 1 vài tính năng thui nhưng mà tắt máy hay bấm nút on là trở về bình thường.ko bít có ai làm cho cái máy fx500 tắt nguồn bấm on ko mở được tháo pin ra lắp cô cũng ko mở được phải đợi 5,6 phút sau thì mới mở lên được(cái này chỉ chỉnh bằng cách ấn các phép toán gì gì đó thui ko phải tác động vật lý)

ique là cái thằng phát hành nds ở khu vực châu á (china) xài chả có gì cả.....yên tâm là ko phải hàng nhái đâu...

2 cái chất lương như nhau....

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
woa, hàng này 1 năm rồi đấy nhé :x, bác trên khai quật có nghề đấy b-). 2 kiểu DS này chất lượng gần như nhau thôi, tớ đã dùng ique thấy nút bấm không sướng tay bằng DS, khó tính thì chê ique dở hơn còn nếu dễ tính thì bỏ qua, 2 loại đều như nhau thôi :D

Hì ! Lidi cũng kô bik đang sài loại nào ! DS của Lidi bị xe cán bét hix Do làm rớt xuống dg` ! Hư cái màn hình mấy cái kia cũng nặng ! Sửa lại mất 1 triệu 5 ! Chơi vẫn ngon mặt dù cái loa giờ còn rất nhỏ ! (T.T) tội nghiệp vì một phút lỡ dại ! Nói chung thì 2 loại chắc chắn như nhau thui !
ique của china chưa chéc thị trường VN bán 100% là nó ! Hi` !

woa, hàng này 1 năm rồi đấy nhé :x, bác trên khai quật có nghề đấy
chà thế à, đâu có bít đâu :)) thấy thì zô thui

đang xài cả 2 loại 1ds 1 ique thấy chỉ có 1 số khác biệt nhỏ ở cái màn hinh cảm ứng 1 chút......dùng cả 2 loại thì bít nó khác cái gì thôi =)) cũng bt thôi, đâu có gì khác ds

troy28790

Banned
tớ xài ique hơn 1 năm rùi nè vẫn tốt chán chả thấy hư hại gì,pin vẫn trâu,nút bấm vẫn ăn,màn hình vẫn nhạy,có điều màn hình hơi dơ và trầy(cái này nintendo hay ique đều như nhau thui)

2 cái chất lựong thấy như nhau cả nên cứ yên tâm...còn màn hình thì đã có anh "miếng dán" rồi nên ít lo....chơi mí game chọt chọt nhìu như ninja gaiden thì cứ vài tháng là thay miếng mới cho đỡ...đang xài con lite đen mỗi tội hơi dính bụi và vân tay thôi....

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN