Mộc đế hàn huyên hội, giải đáp thắc mắc chung về FE

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Fire emblem dạo này có vẻ bị khựng lại hay sao ấy :-??
Đã 3 năm rồi mà chưa chịu ra phần mới :( Cầu cho nó ra sớm sớm [-O<
Phần sau sẽ là câu chuyện tiếp tục của Tellius :D (Hi vọng)

gameboy89

V.I.P Member
FE bây h` ra bản mới thì phải cải thiện đồ họa + nâng cấp tính năng lên, mới gây hấp dẫn để cạnh tranh với các game bây h` đc :D

Lý do tớ hok chơi bản FE trên DS vì bây h` xem lại thấy cách chơi này nhàm, nhanh chán wa' vì các tính năng vẫn thế , đơn giản wa' thành ra chơi hok có hứng thú tìm hiểu :D

Như KH chơi qua thấy có nhìu điểm hok hề giống các game khác :D, cách lên lv độc đáo :)) , item cũng đặc biệt, chứa các khả năng đặc biệt (ability) đc ẩn đi :D. Các yếu tố khắc nhau : fire,frezee,wind,lightning :)

Nên nhận thấy bây h` bất cứ game RPG nào ra đều phức tạp trong gameplay nên cũng kích thích tò mò , tìm hiểu :D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
FE bây h` ra bản mới thì phải cải thiện đồ họa + nâng cấp tính năng lên, mới gây hấp dẫn để cạnh tranh với các game bây h` đc :D

Lý do tớ hok chơi bản FE trên DS vì bây h` xem lại thấy cách chơi này nhàm, nhanh chán wa' vì các tính năng vẫn thế , đơn giản wa' thành ra chơi hok có hứng thú tìm hiểu :D

Như KH chơi qua thấy có nhìu điểm hok hề giống các game khác :D, cách lên lv độc đáo :)) , item cũng đặc biệt, chứa các khả năng đặc biệt (ability) đc ẩn đi :D. Các yếu tố khắc nhau : fire,frezee,wind,lightning :)

Nên nhận thấy bây h` bất cứ game RPG nào ra đều phức tạp trong gameplay nên cũng kích thích tò mò , tìm hiểu :D
Cái từ KH viết tắt cho từ gì vậy nhỉ :-?

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Xin Hướng dẫn hoàn chỉnh Bản Fire Emblem 7 Trên GBA

Mình chơi đến bài 16x có thằng Pirate tên là Dart thì lấy đứa nào để thu phục nó về phe mình :( mình thử mãi chẳng có ai để thu phục nó cả :(
Bạn nào có Hướng dẫn hoàn chỉnh bản này thì cho mình xin với :(

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hiện tại diễn đàn chưa có bài hướng dẫn cho game này. Nếu không ngại, mời bạn qua GameFAQ để tìm kiếm bài viết có ích cho mình. Mong bạn sớm hoành thành game và nếu bạn có thể viết hướng dẫn cho game thì thật tuyệt vời ^^

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tui thík nhất cái FE mà nhân vật chính là Lyn ấy, thực sự không thể quên được, chơi đi chơi lại mấy lần ko chán. tui chơi cái FE 11 trên DS rồi, hình ảnh thì đẹp hơn nhiều nhưng chơi ko hay bằng cái cũ, nó đã bớt đi sự đa dạng về vũ khí, ability làm mình chơi thấy nhàm

yanyee_tang123

Mistress of Ike
^^ Bạn ơi FE 7 là đỉnh...nhì của cả dòng game này mà :D ( Đây chỉ là nhận xét riêng của tớ thôi nhé :-" , đừng có nhào vô mà chửi đó :em11: ) Còn FE trên DS lý do tớ không thèm chơi là do nhân vật thiết kế quá xấu đấy :em03: Quả là FE không còn hay nữa, nhưng Nintendo luôn luôn biết thay đổi mình mà :D Cậu cứ chờ xem mai mốt FE sẽ đỉnh lại như xưa thôi :em28:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
FE DS mà chê àh, chơi thử Merciless 5 stars, ko arena abuse xem, mỗi màn 1 người chết là ko tránh khỏi, chơi mà mún khóc lun ấy chứ

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hừm, nói chính xác là làm biếng chơi :em03: Giận Intelligent System luôn rồi [-( Chừng nào ra FE mà ra phần về Tellius thì mới chơi lại tiếp :))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mình chơi đi chơi lại FE9 mãi ko chán Nephenee vô địch resolve + wrath + ép máu xuống 1/2 rồi cầm killer lance 1 mình quét sạch cả bản đồ :)):)). Chỉ trừ mấy anh boss mặc giáp của Chúa (BK, Ashnard) còn lại có mà đỡ bằng nồi :>
FE10 vừa mới chơi qua đc 3 chapter đầu, mấy chapter sau thì trương trình giả lập nhất định ko chịu load :( + game nặng quá máy chịu ko nổi crash lia lịa :)):))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Àh mọi ng` cho tớ hỏi tí cái stat Luck ở trong Game có công dụng j` nhỉ :-? Thấy mấy đứa kia nó nói gì mà "This effect many things" :-? Àh, thì cụ thể nó effect cái gì :-?

Ashera

Nấm bình thường
Luck cao hình như khả năng né đòn và đánh critical sẽ cao hơn đồng thời xác xuất nhặt được Item cũng nhiều hơn.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Luck cao hình như khả năng né đòn và đánh critical sẽ cao hơn đồng thời xác xuất nhặt được Item cũng nhiều hơn.
đúng òi, có điều luck ko tăng crt mà ngược lại, nó giảm khả năng BỊ ăn crt từ enemy

High Luck + Devil weapon = EPIC

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Chơi FE 11 thì có những cách save sau đây:
-Chơi hết 1 bàn thì nó save(Cách này ai cũng biết)
-Nếu chơi trên Giả lập No$GBA thì save bằng cách click chuột phải rồi chọn Save state
-Có mấy ô trắng trắng để save giữa chừng trong trò chơi(Hình như HM Merciless không có thì phải)và mỗi ô đó chỉ save được 1 lần mà thôi

cho mình xin file save game của FE 9 dc không ạ (normal hoặc hard, easy nạp lỗi), đang cần gấp để nạp vô FE 10 hít tí bonus stats.Cám ơn

pokemon gà

Nấm nhỏ
kiếm cái cheat support full bản 9 cho nó lành bạn àh chứ giờ kiếm cái save full hiếm lắm
mình cũng kiếm cái cheat đó thôi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN