NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

NKid

V.I.P Member
Hôm nay thoải mái được chút xíu, mò được trò này quá hay :D

Chơi cái này làm mình nhớ tới trò gì trên PS1 (bạn nào biết chỉ giùm :(), cũng hai chiếc máy bay (tạm gọi là máy bay vậy ;)) ), một xanh một đỏ ăn năng lượng rồi bắn ra tùm lum đạn... "nướng" không biết bao nhiu tiền vô đó mà vẫn không đã :D

Trò này cũng cách chơi y vậy, có cái khác là khi ăn đủ năng lượng thì hai chiếc máy bay sẽ hợp nhất thành một chiếc "khủng" hơn, đạn cũng bự hơn :D

Chính vì đặc điểm này mà khi chọn chơi ở chế độ 1 player thì mình cũng điều khiển được môt lúc hai chiếc, nhưng khi đến màn 3 thì bắt buộc phải có hai người điều khiển vì phải luồn lách để lấy đường đi. Dù sao thì những game loại này phải chơi hai người mới vui :D

-----------------------------------​

_Còn đây là trò "tưng banh" một thời làm mình mê mẩn, chơi cắm cúi luôn nhưng mà chưa bao giờ qua khỏi màn 9 vì quá khó :(

Trò này có hơn 30 màn, không biết khi cho vô game thùng thì sẽ hốt được bao nhiêu bạc, chưa kể bản U khó hơn bản J :))

Hai trò này phải chơi trên màn hình bự mới ngon, mấy bữa nay chơi trên GBA làm mắt-mỏi-mệt nên toàn thua-thê-thảm +___+

Đính kèm

Mới gia nhập diễn đàn ah .Mà thấy mấy anh chị post tích cực ghê.Cảm ơn nhìu hehe
mà cái trò SNOW BROS kia link bị hư rùi.Down ko được ai có share lai cho e đi

Có bác nào biết giả lập mà có thể chỉnh A hoặc B nhấn liên tục không? VirtuaNES thấy giới thiệu mà hổng biết chỉnh
Hỗ trợ chức năng turbo (gọi nôm na là "A đỏ, B đỏ" để bắn liên thanh đó)

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Có bác nào biết giả lập mà có thể chỉnh A hoặc B nhấn liên tục không? VirtuaNES thấy giới thiệu mà hổng biết chỉnh
Hỗ trợ chức năng turbo (gọi nôm na là "A đỏ, B đỏ" để bắn liên thanh đó)
:em36:

Dùng VirtuaNES version 097 vẫn dùng A + B tự động được nè bạn !
Chọn Options > Controllers > "click vào vị trí của nút và nhập phím tương ứng"

Download: VituaNES v097e
NintendoVN - password: "www.nintendovn.com"

NKid

V.I.P Member
bạn có link tổng hợp ko cho mình xin đi mình lừa download từng cái wa
Ở bài đầu tiên có link tổng hợp tất cả game NES tự cổ chí kim (hơn 10000 ROM), ngoại trừ trò oẳn tù tì với một vài trò khác. File nén ở dạng 7z, dung lượng hơn 200Mb, giải nén bằng winrar được hơn 2Gb, cho nên nhớ coi lại ổ cứng.

mình rất cám ơn các bạn đã giúp mình ôn lại kỉ niệm tuổi thơ ngày nào 15 năm về trước mình chỉ là cậu bé không có tiền chơi đứng xem còn bây giờ chơi xả láng luôn các trò chơi mà hồi xưa mình chỉ được xem người ra chơi
.
Một lần nữa mình cám ơn các bạn rất nhiều. Chúa ban phước lành cho tất cả các bạn post bài này. thxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Ghosts 'n Goblins

1 game phải nói là rất khó! Ngày xưa chơi mãi cũng chỉ qua được màn 2 là hết. Bọn nó cứ túa ra như ruồi khiến ta trở tay không kịp.
Sau này đã có bản tiếp theo trên hệ máy PSP, nhưng tôi chưa biết thế nào, vì không có máy. Thằng bạn thông báo tin kia cho tôi thì không rõ nó có chơi không.

The Little Mermaid

Nàng tiên cá Ariel - rất nổi tiếng cả game lẫn phim hoạt hình! Nếu bạn đã từng xem phim thì không thể bỏ qua game, còn chưa xem phim thì hãy ra tìm mua đĩa mà xem, và đừng quên chơi game này.
Nội dung game thì có khác phim 1 chút. Đồ họa, cách chơi, âm nhạc tuyệt vời! Sau này tuy có thêm nhiều phiên bản, gần đây là trên hệ GBA, nhưng bản trên NES vẫn hay nhất.
Ngoài lề 1 tí: trong các nhân vật trong phim, tôi thích anh chàng nhạc trưởng cua Sebastian.

Rockin' Kats

Còn có tên gọi khác là Ninja Mèo, chú ý kẻo nhầm với Ninja Mèo của Tecmo. 1 game cũng khá hay.
Bác ơi cho em cái link download game nàng tiên cá đi, em mê cái game này lắm :em20:

có bác nào biết trò có 2 thằng đấm bốc 1 xanh 1 đỏ (đi cảnh) ko ạ? hồi đóa em học lớp 2 nên chả để ý đến tên game lắm, giờ quên lun roài :em27: ai bik thì share cho em nhé:em06:

có bác nào biết trò có 2 thằng đấm bốc 1 xanh 1 đỏ (đi cảnh) ko ạ? hồi đóa em học lớp 2 nên chả để ý đến tên game lắm, giờ quên lun roài
Chắc là Double Dragon III

Nếu phải thì lên rom-world mà lấy :D

Bạn nào cho mình lick down tro` tennis cái , có 2 người chơi tranh cúp vô địch với 1 cặp k khác. Góc nhìn luôn ở phía ta nhìn sang , trọng tài là ông mario ngồi trên cái ghế cao ngất ngưởng, chọn phàn càng khó thì tốc độ bóng bay càng nhanh

Bạn nào cho mình lick down tro` tennis cái , có 2 người chơi tranh cúp vô địch với 1 cặp k khác. Góc nhìn luôn ở phía ta nhìn sang , trọng tài là ông mario ngồi trên cái ghế cao ngất ngưởng, chọn phàn càng khó thì tốc độ bóng bay càng nhanh
Đây :D

Bạn nào cho mình trò kungfu với , trò này mình là 1 võ sĩ cởi trần tay không , đánh lần lượt ông cầm gậy >> Quăng xích >> Nhổ nước bọt >> Mĩ nhân ném phi tiêu >> trùm to bự :D . Có thêm màn bonus né đao kiếm nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN