NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

tìm được diễn đàn này mừng quá
Xin các bạn tìm giúp 1 game mà tìm mãi cả năm nay vẫn không tìm được
Nội dung như sau:
Siêu nhân (chuột hay gấu hay chồn gì đó) đi cảnh tự do
trong map có mấy con xác ướp màu trắng đi bộ và biến hình (biến thành chim đỏ, chim xanh, biến ra nhiều con vật bay nhảy và âm mưa sát hại mình, v.v.v)
có táo đỏ (ko nhớ rõ vì nhìn giống táo đỏ) để siêu nhân ăn
có rất nhiều cục (cục màu trắng hay xám xám á) khi nhảy lên nó biến thành thứ gì đó siêu nhân ăn được và để đổi màu vài giây để giết bọn xác ướp biến hình :D
máp có cửa để qua màn, 1 số cảnh không cần ăn táo cửa vẫn mở, 1 số cảnh như 1 canh phòng kín phải ăn hết táo cửa mới mở cho qua
chỉ chơi được 1 người và chỉ có 1 mạng
cao nhân nào đi qua đọc được xin để lại tên game hoặc hình ảnh để em check thử nhé
Thanks mọi người :)
chuẩn game này luôn

e có 1 game muốn tìm mà hồi bé chỉ chơi đc đúng 1 lần trên đĩa 300 trò nên cũng k nhớ đc nhiều chi tiết, chi có như này nhờ các bác kiếm giúp:
- là game đi cảnh, đi trên phố, phía sau là ngôi nhà
- thằng nhân vật chính bắn súng nhưng phải nhặt đc gì đó mới bắn dài còn hết power thì bắn lè tè trùng xuống vòng cung như kiểu đ-ái bậy vậy :D (kiểu như này ╮), đạn nó bắn giống như đạn contra lv 1
- mấy tòa nhà sau lưng thì giống giống như hình (e nhớ giống vậy thôi nha không phải game urban champ này)
bạn xem list game có hình ở đây
http://vgauntlet.wikia.com/wiki/List_of_NES_games

Cho mình hỏi game xếp hình, mỗi lần ra hình có các màu khác nhau, 3 ô màu ngang, dọc hay chéo đều ăn được. Phía sau là hình Nữ thần tự do, qua mỗi vòng là sẽ hiện ra 1 cục để bạn chọn 1 màu ăn và đổi nhạc nền. Minhh thích vì nhạc cực hay
Ai giúp với

Cho mình hỏi game xếp hình, mỗi lần ra hình có các màu khác nhau, 3 ô màu ngang, dọc hay chéo đều ăn được. Phía sau là hình Nữ thần tự do, qua mỗi vòng là sẽ hiện ra 1 cục để bạn chọn 1 màu ăn và đổi nhạc nền. Minhh thích vì nhạc cực hay
Ai giúp với
Magic Jewelry nhé bạn.

Cho mình hỏi tên game đầu bếp cầm hủ muối nhảy lên từng thanh để rắc muối cho chết mấy nguyên liệu nấu ăn .

Cám ơn bạn nhưng không phải. Cái màn chơi nó tựa tựa game bủgertime cũng nhảy lên nhẩy xuống mấy cái thanh nhưng nó là con đầu bếp cầm lọ muối rắc rắc cho mấy con kia chết chứ ko phải đạp miếng bánh . Hix hy vọng ai đó biết chỉ dùm mình .

có bạn nào biết trò choi dị cảnh mà nhân vật chính la 1 đứa cầm súng đi cứu từng người .Trong dó có thằng nhỏ bắn giàn ná ,có con king kong quăng đá , có thằng người đá mà cái đầu to game này của nhật lâu lắm rồi mình khong nhớ ten .có anh em nào biết xin chỉ dùm .thanks

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Ai giúp với
Game này mình chơi 3-4 tiếng liên tục không chán, giết thời gian cực phê. Giờ chỉ ước gì có thời gian để giết giống lúc nhỏ, mình và bà chị cực ghiền. Ghiền tới nỗi cái bài nhạc nó ăn sâu vào tâm trí mình từng giai điệu.

Game này mình chơi 3-4 tiếng liên tục không chán, giết thời gian cực phê. Giờ chỉ ước gì có thời gian để giết giống lúc nhỏ, mình và bà chị cực ghiền. Ghiền tới nỗi cái bài nhạc nó ăn sâu vào tâm trí mình từng giai điệu.
Sao giống mình ghê, hồi xưa nhà nghèo chả có tiền chơi game, lâu lâu gom được 2k thế là ra tiệm làm 1h, mình với 1 bà chị thân trong xóm 2 chị em chơi ầm ầm, sau chị đi Mỹ mất. Nhớ thặc.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN