Nintendo DS Browser Help

Cửa hàng game Nintendo nShop

Wolverine

Nấm nhỏ
Browser này dùng được khi có cả R4 ở slot 1 và supercard ở slot 2 và với điều kiện máy chưa hack vì cái browser này không chạy được trên supercard (đã tự thử một lần).

vodoi_em

Nấm nhỏ
Browser này dùng được khi có cả R4 ở slot 1 và supercard ở slot 2 và với điều kiện máy chưa hack vì cái browser này không chạy được trên supercard (đã tự thử một lần).
máy hack rồi cũng vẫn ok anh à tuy nhiên phải có cả slot 1 và 2
slot 2 thì có thể là EZ flash 3 in 1, SC lite....
Slot 2 khá lợi hại, như EZ có bạn order hộ ở box Quảng Cáo đấy. 350k thì phải

Mình cũng đang thắc mắc về vấn đề này...Mình down ds browser về R4 ultra cũng gặp tình trạng như bạn chủ topic đã nói.Máy của mình mình ko biết có phải máy hack hay ko hack,chỉ biết là dì mình mua từ usa đem về đây tặng mình mà thôi.Bây giờ nếu như mình muốn duyệt site trên ds thì phải dùng trình duyệt nào hở bạn?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thì như Wolf nói đó, phải có thêm cái SC nhét vào slot 2 nữa mới chạy được, vì SC đóng vai trò như RAM để trình duyệt chạy vậy. Hoặc không thì đành phải mua hàng chính hãng để có RAM "xịn" vậy :D

Wolverine

Nấm nhỏ
máy hack rồi cũng vẫn ok anh à tuy nhiên phải có cả slot 1 và 2
slot 2 thì có thể là EZ flash 3 in 1, SC lite....
Slot 2 khá lợi hại, như EZ có bạn order hộ ở box Quảng Cáo đấy. 350k thì phải
Căn bản là cái rom DS Browser này trước thử chạy = supercard lite có được đâu :em04:

vodoi_em

Nấm nhỏ
Căn bản là cái rom DS Browser này trước thử chạy = supercard lite có được đâu :em04:
Cái em đang bảo là câu nói:" Nếu máy hack rồi thì ko xài đc" của anh mà, chứ có phải là câu :" SC lite chay thì ko load đc Browser đâu
Tóm lại là cậu mua SC lite or EZ flash 3 in 1, còn ko thì mua Ram xịn như Nô khuyên:))

Wolverine

Nấm nhỏ
thì chủ topic đang hỏi về cái rom DS Browser còn gì, thế nên mới nói là hack máy rồi thì sẽ không xài được cái rom này.

Em tìm được trên mạng cách làm nhưng chẳng hiểu gì cả vì = tiếng anh , Anh nào
đọc hiểu dịch hộ em rồi giải thích hộ em nhé
Method(You must have one R4, M3 or SC):
1). Get the "0591_Nintendo DS Browser DL" first;
2). After decompressing please change the file name to be "BrowserOG.nds";
3). Please download the "M3 convert Bat" or "SC convert Bat";
4). Put the "BrowserOG.nds" to the same folder with the "M3 conver Bat" or
"SC convert Bat";
5). Run the "M3 conver Bat" or "SC convert Bat", It will generate
"browserM3.nds"or "browserSC.nds";
6). Put the "browserM3.nds"or "browserSC.nds" to your R4;
7). Plug your M3 or SC and turn on your DS Lite;
8). Run the "browserM3.nds"or "browserSC.nds".

hope it helps!

Annieslover

V.I.P Member
của bạn đây
1. từ đầu down rom 0591 nintendo ds brower trước nhé
2. giải nén rồi đổi tên thành BrowserOG.nds
3. download m3 convert bat hoặc sc convert bat
4 . de? BrowserOG.nds vào cùng một thư mục với M3 convert bat hoặc sc convert bat
5 . chạy m3 hoặc sc convert bat , nó sẽ tạo file browserm3.nds hoặc browsersc.nds
6 . copy file đã tạo ra vào r4
7 cho m3 hoặc sc vào và bật ds lên
8 chạy file

Theo mình thấy bạn hn cần phải có 1 cái r4 + 1 cái m3 hay sc ^_^ hn làm ram ảo thì phải kô chắc lắm

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cho mình hỏi là mình dùng R4III và SC Rumble pack, khi mở Opera lên thì thấy nó báo là phải có RAM mở rộng mới dùng được và yêu cầu mình cắm vào

mình đã kiểm tra và thấy SC vẫn nhận bình thường vậy tại sao Opera nó không nhận được

bạn nào biết lý do tại sao nói cho mình biết với, nếu có hướng dẫn cách giải quyết thì càng tốt, sẽ cảm ơn bằng 1 cái thanks :D

cho mình hỏi là mình dùng R4III và SC Rumble pack, khi mở Opera lên thì thấy nó báo là phải có RAM mở rộng mới dùng được và yêu cầu mình cắm vào

mình đã kiểm tra và thấy SC vẫn nhận bình thường vậy tại sao Opera nó không nhận được

bạn nào biết lý do tại sao nói cho mình biết với, nếu có hướng dẫn cách giải quyết thì càng tốt, sẽ cảm ơn bằng 1 cái thanks :D
SC Rumble không có RAM mở rộng như cái SC Lite nên chơi không được là đúng rồi bạn ơi. Phải đúng SC Lite mới được vì flashcard này nó có kèm theo RAM mở rộng để chơi game GBA, nhờ RAM này mà có thể dùng tạm làm RAM expansion pack để dùng cho Opera Browser.

Thông tin về SC Lite bạn xem ở http://eng.supercard.sc/manual/sc_lite.htm tuy nhiên có vài điểm hình như không chính xác lắm.

Bây giờ xài bunjalo hay web browser của DSO cũng ngon rồi, đỡ phải tốn thêm tiền mua SC, nhất là dân VN mình không có nhiều tiền . Bunjaloo thì tốc độ nhỉnh hơn.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
SC Rumble không có RAM mở rộng như cái SC Lite nên chơi không được là đúng rồi bạn ơi. Phải đúng SC Lite mới được vì flashcard này nó có kèm theo RAM mở rộng để chơi game GBA, nhờ RAM này mà có thể dùng tạm làm RAM expansion pack để dùng cho Opera Browser.

Thông tin về SC Lite bạn xem ở http://eng.supercard.sc/manual/sc_lite.htm tuy nhiên có vài điểm hình như không chính xác lắm.
vậy à, không biết, cảm ơn bạn nhé :D

vấn đề nữa là mình đã mượn được cái SC lite về rồi, cắm vào slot 2 nó vẫn không nhận :(( còn vào phần cheat nó chỉ có M6 với EZ flash thôi, không lẽ bây giờ mua thẻ đó về :(

vậy à, không biết, cảm ơn bạn nhé :D

vấn đề nữa là mình đã mượn được cái SC lite về rồi, cắm vào slot 2 nó vẫn không nhận :(( còn vào phần cheat nó chỉ có M6 với EZ flash thôi, không lẽ bây giờ mua thẻ đó về :(
Một số firmware của các flashcart có thể không hỗ trợ "tự patch sẵn" hỗ trợ SC Lite hay EZFlashV 3in1 để sử dụng chức năng RAM Expansion do vậy bạn phải patch riêng file ROM. Tôi không rõ R4III thế nào vì chưa từng sử dụng qua, tuy nhiên 1 điển hình mà tôi thấy là acekard 2i nó không hỗ trợ EZFlashV 3in1, tuy nhiên khi dùng firmware loader yasumenu thì chạy ngon lành không cần patch chi cả.

Giờ bạn có 2 cách để thử, 1 là dùng GBA EXPLoader có thể down về tại đây: http://gbatemp.net/index.php?download=5158, sau đó copy vào thẻ slot 1, chạy nó rồi nhấn phím R cho qua mấy cái menu (tùy máy) cho đến mục chọn RAM Expansion gì đó thì bạn nhấn phím A nó sẽ tự reset chuyển về menu giao diện firmware của flashcart, khi đó bạn chỉ cần chọn load Nintendo DS Browser lên như bình thường là được. Trường hợp khi chạy GBA EXPLoader xong không có lựa chọn nào hoặc nhấn phím A nó không tự reset như đề cập hoặc sau khi nó tự reset thì chọn load ROM Nintendo DS Browser lên nó vẫn không nhận SC Lite làm RAM Expansion thì bạn đành thử qua cách thứ 2.

Cách 2 là cách dùng patch để patch ROM cho nó nhận SCLite này nọ làm RAM expansion. Bạn có thể tải patch tại đây http://gbatemp.net/index.php?download=525. Phần patch ROM này chắc quen quá rồi không cần phải hướng dẫn bạn cụ thể như ở trên nữa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN