NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Nếu mà tui đã có sẵn chương trình về burn cho DVD trong laptop (tui ko nhớ nữa), thì chắc khỏi cần cài chương trình Imgburn (Nếu tui muốn cài). Lúc mà burn file vô DVD cho Wii đó, có cần file nào khác cho máy Wii ko? Tại vì tui sợ là máy Wii của Mỹ ko nhận mấy dĩa lậu. Tui biết là nó ko giống như DS flashcards.
Máy bạn phải hack rồi thì mới chơi đĩa lậu được. Nếu bạn có sẵn chương trình burn DVD thì có thể sử dụng luôn. Chỉ cần chương trình hỗ trợ ghi với tốc độ 2.4x hoặc 4x là được rồi. Khi burn đĩa game bạn chỉ cần dùng 1 file game .iso thôi không cần add thêm file nào khác cả.

Máy bạn phải hack rồi thì mới chơi đĩa lậu được. Nếu bạn có sẵn chương trình burn DVD thì có thể sử dụng luôn. Chỉ cần chương trình hỗ trợ ghi với tốc độ 2.4x hoặc 4x là được rồi. Khi burn đĩa game bạn chỉ cần dùng 1 file game .iso thôi không cần add thêm file nào khác cả.
Nó giống như là làm thành một đĩa game hoàn chỉnh (chỉ làm 1 trò chơi), đúng ko? Nếu mà muốn hack Wii của Mỹ, phải làm theo từng từng bước 1 trong phần nào đó trong web site này thì sẽ thành công về chơi game lậu trên Wii của Mỹ.

HIện giờ tớ có vấn đề là khi bật Wii lên thì bị Brick.
sau khi Turn off và bật lại thì vẫn chạy và vào các Chanel bình thường kể cả Hombrew Channel.
Tuy nhiên nếu vào Wii System thì lại bị Brick.
Tớ đã từng cài Preloader nếu bây giờ muốn Backup lại thì phải làm như thế nào ?

máy mình bị brick do nâng cấp firmware trong đĩa game lên 4.1. Khởi động máy thì đèn ổ đĩa nháy xanh 1 lần, còn màn hình thì đen kịt không có tí thông tin gì. Máy mình dùng modchip từ 2007.
Mua về chơi luôn không biết người ta có cài preloader hay gì gì không. Mình cũng không backup gì cả :( Các bạn cho mình hỏi liệu còn cách cứu chữa nào phù hợp với máy mình không?

Softmod là h@ck máy bằng việc thay đổi các file system trong máy, khiến máy cài được các homebrew và đọc đĩa chép. Modchip là hàn chết một con chip vào bảng mạch của máy để con chíp đó giải mã đĩa chép, sau đó đưa vào cho Wii xử lý.

Như vậy có nghĩa là cái Remote đó là loại đặc biệt, được tích hợp Wii Motion Plus, một phụ kiện giúp Wii Remote nhận cảm ứng nhạy hơn trong nhiều game có hỗ trợ

newbie cần trợ giúp

tình hình là em dc ông anh cho 1 con wii FW 4.1U nhưng sao cái máy này nhìu lỗi quá mà em sửa hoài ko dc nên cần diễn đàn trợ giúp giùm mong chữa khỏi bệnh cho em nó.
1.khi em vào mở wii connect 24 thì nó iu cầu em phải update sytem wii (bỏ qua thì ko mở dc) lưu ý là nhà em có wifi và đã kết nói wii với wifi rùi .ok cũng nhắm mắt làm liều update thì bị báo lỗi là error 32004. em bỏ qua bước này thì khi vào shop channel nó cũng bắt em phải mở wii connect 24 và lại dòi làm như bước trên( nói tóm lại ko cách nào dẻ mở mạng dc cả) Và 2 channel: fortcarost channel và news channel thì khi em vào nó báo là channel can't used. như vậy mọi người chỉ giùm em cách dể chữa bệnh ko vào mạng dc.
2. là em cắm thẻ SD vào máy và vô icon SD trên menu chính thì máy nó loading dc 1 chút là dứng hình lun như vậy là bị lỗi gì vậy. mong mọi người giúp dở cho em vì em chỉ mới tập tành vọc wii thui.( em đã cài đầy dủ các softmod mà diễn đàn đã chỉ và có lun modchip) nhưng sao máy bị nhiều lỗi quá.
Cho em hỏi lun mà trên máy của em model ghi là KOR mà FW thì là 4.1U vậy có phải là máy dã dc chuyển hệ ko và day có phải là tình trạng là máy bị lỗi ko nếu dúng xin moi người chỉ cho em cách khắc phục. cảm ơn

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
2. là em cắm thẻ SD vào máy và vô icon SD trên menu chính thì máy nó loading dc 1 chút là dứng hình lun như vậy là bị lỗi gì vậy. mong mọi người giúp dở cho em vì em chỉ mới tập tành vọc wii thui.( em đã cài đầy dủ các softmod mà diễn đàn đã chỉ và có lun modchip) nhưng sao máy bị nhiều lỗi quá.
Có thể là do SD Card của bạn bị lỗi. Trước đây mình cũng bị tình trạng SD Card báo loading mà không thấy động tĩnh gì. Bạn thử thay một cái Adapter khác cho SD Card xem, hoặc chép hết dữ liệu vào PC sau đó format thẻ nhớ (nên chọn Default files system).

Nếu cảm thấy các phần mềm trên máy dùng không trơn tru thì chắc có lẽ do Wii bạn có 1 số file không tối ưu. Bạn có thể cài lại hoặc update các chanel thử xem sao.

Cho em hỏi lun mà trên máy của em model ghi là KOR mà FW thì là 4.1U vậy có phải là máy dã dc chuyển hệ ko và day có phải là tình trạng là máy bị lỗi ko nếu dúng xin moi người chỉ cho em cách khắc phục. cảm ơn
Máy bạn đúng là đã được chuyển hệ. Nhưng mà bạn đừng lo lắng vì máy mình cũng thuộc dạng chuyển hệ đây; mình chuyển từ PAL sang US. ^^ Mình cũng đang dùng ngon lành cành đào.

nhoc_way

Nấm nhỏ
Tự dưng hôm nay cfg loader của mình dở chứng, nó báo "Custom IOS249 is stub. Please reinstall it.". Phải làm sao đây. Mình xài Wii hệ KR, 4.3U. Thanks

cho mình hỏi là làm sao để vào shop channel mà ko cần update vậy?
mình mún vô nhưng mà nó kêu phải update mới đc:sorry[1]:
Máy mình 4.1U đã được chuyển hệ từ Korean ,chưa cài homebrew channel gì hết( một phần là ko bik cài:D)

huhu giúp em với máy em hệ korea ko bik đc firmware vì click vào wii options thì đc nhưng click vào wii settings thì nó bảo ko đúng URL(??????).bỏ những đĩa nhất định vào(mario galaxy,mario wii,...)thì nó bảo:an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting. vào mii channel và picture channel thì nó bảo:this channel cannot be used =='. chơi wiimote thường 30' đầu cứ bị mất tín hiệu dù đã làm theo manual(đóng rèm,đặt sensor bar đúng chỗ,...). nói chung là mở lên chỉ chơi chứ ko còn j khác. em chỉ chơi đĩa. em là newbie nên ko bik máy bị j và ko bik chữa ra sao cả TT_TT. máy second hand của anh họ đã chỉnh chơi đc đĩa copy(hay đĩa lậu =='). giúp em với TT_TT

cho mình hỏi thêm xíu là mình mới mua đĩa Super mario galaxy ,dùng neogamma r9 beta 56 ko load đc. Các đĩa khác vẫn chơi đc bình thường

huhu sao em pót câu hỏi mà ko ai trả lời hết vậy!!!!!:treaten[1]:

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

huhu giúp em với máy em hệ korea chuyển sang usa ko bik đc firmware vì click vào wii options thì đc nhưng click vào wii settings thì nó bảo ko đúng URL(??????).bỏ những đĩa nhất định vào(mario galaxy,mario wii,...)thì nó bảo:an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting. vào mii channel và picture channel thì nó bảo:this channel cannot be used =='. chơi wiimote thường 30' đầu cứ bị mất tín hiệu dù đã làm theo manual(đóng rèm,đặt sensor bar đúng chỗ,...). nói chung là mở lên chỉ chơi chứ ko còn j khác. em chỉ chơi đĩa. em là newbie nên ko bik máy bị j và ko bik chữa ra sao cả TT_TT. máy second hand của anh họ đã chỉnh chơi đc đĩa copy(hay đĩa lậu =='). giúp em với TT_TT

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
cho mình hỏi thêm xíu là mình mới mua đĩa Super mario galaxy ,dùng neogamma r9 beta 56 ko load đc. Các đĩa khác vẫn chơi đc bình thường
Có thể do máy bạn kén disk, hoặc disk bị trầy, nhưng trường hợp máy hệ KOR thì hay bị kén disk khá nhiều.

huhu sao em pót câu hỏi mà ko ai trả lời hết vậy!!!!!:treaten[1]:

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

huhu giúp em với máy em hệ korea chuyển sang usa ko bik đc firmware vì click vào wii options thì đc nhưng click vào wii settings thì nó bảo ko đúng URL(??????).bỏ những đĩa nhất định vào(mario galaxy,mario wii,...)thì nó bảo:an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting. vào mii channel và picture channel thì nó bảo:this channel cannot be used =='. chơi wiimote thường 30' đầu cứ bị mất tín hiệu dù đã làm theo manual(đóng rèm,đặt sensor bar đúng chỗ,...). nói chung là mở lên chỉ chơi chứ ko còn j khác. em chỉ chơi đĩa. em là newbie nên ko bik máy bị j và ko bik chữa ra sao cả TT_TT. máy second hand của anh họ đã chỉnh chơi đc đĩa copy(hay đĩa lậu =='). giúp em với TT_TT
Có lẽ máy bạn bị lỗi chuyển hệ phân vùng máy. Vẫn có thể cài chuyển lại, nhưng nếu bạn ko rành thì hãy đem ra shop cho họ kiểm tra, Nếu bạn ở TPHCM có thể ra trực tiếp NVNShop ở 435/2 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Q.10.

Hiện tượng "an erro has occured,please eject the disc and refer to the operation manual for help troubleshooting" có thể là do kén disk, hệ KOR thì hay bị vậy, giải pháp cho bạn là play trên HDD.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN