NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
Do nguồn đĩa bạn mua không đảm bảo chất lượng, bạn nên mua một hdd gắn ngoài, rồi dùng USBloader copy đĩa game vào HDD, chơi trên HDD tiện hơn nhiều bạn ạ.

các anh chi ơi kiu em cái

các bác kiu em, ai biêt chi em làm,hôm nây mai kiêm cái chỉnh sao cho nó có hình ảnh game trong USB loader chainel, những cìa không đươc giờ cho ô cưng game vao no bao cám vao hôc USB bên phải ( đẻ máy đứng) em đã cắm ,trước lúc thư cài vân chơi tôt,em qua bên neoGemma R9 Beta47, thi thây mất mấy thư, máy em loai 4.3e, mua tại đức, giơ em ko ơ VN, nen ko mang đi đươc,mong các anh giup đỡ em, hương dân em thanks cac bác

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Cách đơn giản nhất giờ là rút ra cắm lại và bạn kiểm tra lại hdd xem các game còn có trong đó hay ko? bằng cách cắm hdd vào máy tính xem thử.

Với Wii bạn nên cài thêm 1 loader khác nữa là CFG USB loader ( http://www.mediafire.com/?d9955yz5dxni99d ), để thử qua lại.

Và 1 chuyện cuối cùng nữa. Mình sẽ nhắc bạn lần đầu vì bạn là mem mới. Mọi thắc mắc về phần cứng hay trục trặc Wii bạn hãy vào topic này hỏi : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9262&p=302577#post302577 . Ko nên tạo topic hỏi lung lung như vậy được.

Topic này mình sẽ move qua topic kia.

Cách đơn giản nhất giờ là rút ra cắm lại và bạn kiểm tra lại hdd xem các game còn có trong đó hay ko? bằng cách cắm hdd vào máy tính xem thử.

Với Wii bạn nên cài thêm 1 loader khác nữa là CFG USB loader ( http://www.mediafire.com/?d9955yz5dxni99d ), để thử qua lại.

Và 1 chuyện cuối cùng nữa. Mình sẽ nhắc bạn lần đầu vì bạn là mem mới. Mọi thắc mắc về phần cứng hay trục trặc Wii bạn hãy vào topic này hỏi : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9262&p=302577#post302577 . Ko nên tạo topic hỏi lung lung như vậy được.

Topic này mình sẽ move qua topic kia.
em gưi mây tâm hinh lên bác xem hô em, giơ máy Wii con moi USB Loader Channel DSC01668.jpg DSC01667.jpg DSC01666.jpg

langtu

Nấm nhỏ
Các bác cho em hỏi cái máy em là Wii Korea softmode 4.0U đang có cIOS 249 rev 17. Em cài đè cIOS249 [57] v20 vào thì nó bị brick "file system corrupt please refer to the wii manual". Em dùng preloader chạy wadmanager cài lại cái cIOS 249 rev 17 thì hết. Vậy có cách nào để cài cIOS249 [57] v20 không ? Em mún chơi game glee karaoke revolution mà search google thấy mấy bác bên diễn đàn nước ngoài nói cài cIOS249 rev 20 sẽ chơi được với mic.
Em còn gà mong mấy bác giúp đỡ :bye2[1]:
On the the main menu of ModMii
chose option 2, then enter 24957 and finally d, to begin the download.
(trích từ gbatemp sau vài giây google :D)

có anh chi nao Đức không

tình là em moi tập mầy mò, hom no có ngươi về VN qua nhơ mang cai máy Wii r@ck, câm qua, dow game cho vào ô cưng luu động chơi ok,nhưng mỗi tôi la khi cắm ô cưng vao thi game trong Wii không có ảnh của game thi không có,em mây mò thê nao, bi xóa hết con lại đung cái WiiFlow 2 cái bị xóa mât, NeoGemma R9 beta47, và the homebrew channel , 2 cái nay mât,cân sự chỉ bảo của anh chị, máy Wii em 4.3e

Đính kèm

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Cái thứ nhất mình nói bạn là: dark_pearl đã nhắc bạn trước rằng những thắc mắc liên quan đến Wii bạn phải post vào đúng topic. Không lập topic lung tung nữa nhé.

Thứ hai: Sao bạn không chọn ngôn ngữ thông dụng là English cho dễ. Giao diện Menu thật ra rất thân thiện và dễ làm quen. Không cần phải hiểu nhiều Anh Văn. Đây là cách thay dổi ngôn ngữ: http://www.nintendo.com/consumer/systems/wii/en_na/ht_settings.jsp

Thứ 3: Nếu giờ giao diện bằng tiếng Đức, bạn xem link trên không hiểu thì hãy xem clip này trước. Bạn cứ theo đó mà chỉnh lại ngôn ngữ cho dễ hiểu, khác ngôn ngữ nhưng chức năng y như nhau thôi.

ja anh, cám ơn anh,nhơ mấy anh em làm đươc rôi,những vân chưa hiêu cái làm sao đẻ cho ảnh vào game đó,WiiFlow cái này chac thieu cái gi, em đã kêt nôi Wii vào intenet, ma ko đuoc thây hinh buôn quá,giơ kiêm game, tạng anh chị chơi

ja anh, cám ơn anh,nhơ mấy anh em làm đươc rôi,những vân chưa hiêu cái làm sao đẻ cho ảnh vào game đó,WiiFlow cái này chac thieu cái gi, em đã kêt nôi Wii vào intenet, ma ko đuoc thây hinh buôn quá,giơ kiêm game, tạng anh chị chơi
Bạn này lận đận quá nhỉ, giờ vẫn chưa biết cách copy hình vào nữa à??? Nếu bạn dùng Wii Backup Manager thì bạn down cover từ các file game về, mở WBM trên PC theo đường dẫn sau: WBM\cover\CFG thì sẽ có các thư mục con chứa các file ảnh của game: 2d, 3d, disc, full. copy các file này theo đúng thứ tự vào các thư mục tương ứng trên WiiFlow của bạn là OK ngay ấy mà.
Các chương trình khác để quản lý hình game trên Windows cũng có các thư mục tương tự để chứa file cover thôi, chúc bạn thành công nhé.

Máy mình lúc trước hình như có soft mod rồi, 4.1U
từng chơi game trên HDD, đĩa lậu
Nhưng sau 1 thời gian dài k chơi thì mất tiêu cái thẻ SD. giờ lấy ra không biết làm thế nào để cài lại. lúc trước cũng lơ mơ nhờ họ bày hack nữa nói chi lâu rồi mới đụng lại :(
Bác nào giúp mình với :(

Tại lâu rồi k lấy wii ra vọc nên để thẻ SD đâu rồi ấy :(
mà sợ bản copy vào k tuơng thích với bản đã cài trong máy á. hay là cài đè vào luôn nhỉ :-?
híc. cũng chẳng nhớ cách copy file vào thẻ SD nữa

TiểuLong

Nấm nhỏ
Nếu bạn gần shop nào thì đem ra nhờ người ta re-softmod lại đi :|

Có cách nhưng đụng tới cái Tool Any Title Deleter nguy hiểm lắm,nỗi kinh hoàng của newbie đấy :| ,khuyên bạn nên ra shop chứ newbie mà vọc mình nghĩ không ổn đâu

p/s : nếu k có shop gần thì ship sang Shop nào ở HCM hay Hà Nội,NintendoVN Shop ở TP HCM đấy :D

Hiện tại mình đã mua cái wii được gần 1 năm nay ở xgame bà triệu. Các game khác thì vẫn chơi bình thường. Nhưng có riêng game Wii sport resort là không chơi được, vào game cái là màn hình đen xì luôn. Không biết có cách nào không. Mà không hiểu sao cái thẻ SD ấy mình cắm vào pc của mình không nhận luôn, mà mấy lần ra quán mua game vẫn thấy người ta cắm được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN