NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho hỏi câu noob là mấy ngày này mình táy máy nghịch wii lúc đầu mình thấy trong option của wii là 4.2U nghĩ là hệt USA mà khi mình nhìn trên thân máy ở phần mã hiệu lại là NO.RVL.001(KOR). kHÔNG BIẾT HỆ MÁY CỦA MÌNH LÀ HỆ NÀO THẾ :sorry[1]:

:( mấy bác cho e hỏi nhé:
1- Tphcm thì nên mua Wii ở đâu,loại Fw bao nhiu? :|
2- Chơi game đĩa và ổ cứng nó sẽ như thế nào?
3- và làm thế nào để máy luôn luôn hoạt động tốt :D
e newbie :( mấy bác chém nhẹ thôi :|

toanwii

Nấm nhỏ
1. Bạn cứ ra Halo hay Mario Shop mà mua! FW thì 4.1 hoặc 4.2 là dc rùi.
2. Chơi game đĩa thì chạy tốt nhưng nếu mà ko giữ đĩa cẩn thận thì dễ bị xước và lỗi khi chơi, chới qua ổ cứng thì load nhanh nhưng lại phải cài đặt lằng nhằng và down game về.
3. Muốn giữ wii tót thì đừng vọc (nghịch) wii mà chỉ chơi game thui là ok!:D

1. Bạn cứ ra Halo hay Mario Shop mà mua! FW thì 4.1 hoặc 4.2 là dc rùi.
2. Chơi game đĩa thì chạy tốt nhưng nếu mà ko giữ đĩa cẩn thận thì dễ bị xước và lỗi khi chơi, chới qua ổ cứng thì load nhanh nhưng lại phải cài đặt lằng nhằng và down game về.
3. Muốn giữ wii tót thì đừng vọc (nghịch) wii mà chỉ chơi game thui là ok!:D
vâng thanks bác :D cho em hỏi thêm vài câu :">
máy Wii hình như có 4 hệ (EU,JP,KR,US) theo bác hệ nào là tốt nhất,ổn định và chơi game ngon lành :D

còn nữa! nếu máy Wii mua ở Halo e thấy nó báo giá là 5t3 :| rồi hack thì phải thay main gì đó :-? hỏi giá thay bao nhiu thì nó bảo có máy mới biết! mấy bác cho em hỏi nếu thay main đó thì giá bao nhiu ạh :) thanks :bye2[1]:

toanwii

Nấm nhỏ
Nếu mà bạn mún chơi game = đĩa thì phải thay main (giá thì mình ko rõ vì máy mình mua đời 2006 thì ko phải thay main). Còn mún chơi game qua ổ cứng thì ko phải thay main.
Lý do thay main vì Wii sản xuất sau năm 2008 thì sẽ bị gắn chip chống chơi đĩa cóp nên ko chơi dc đĩa cóp, vì vậy nó phải thay main của wii 2007 vào con wii 2008 đó để đọc dc đĩa cóp.
PS: Thành thật mà nói thì ko nên thay main bạn àh! Cứ dùng đúng main của wii rùi mua HDD về mà chơi! Thỉnh thoảng dở chứng thì mua thêm đĩa game xịn về mà chơi!:D

Nếu mà bạn mún chơi game = đĩa thì phải thay main (giá thì mình ko rõ vì máy mình mua đời 2006 thì ko phải thay main). Còn mún chơi game qua ổ cứng thì ko phải thay main.
Lý do thay main vì Wii sản xuất sau năm 2008 thì sẽ bị gắn chip chống chơi đĩa cóp nên ko chơi dc đĩa cóp, vì vậy nó phải thay main của wii 2007 vào con wii 2008 đó để đọc dc đĩa cóp.
PS: Thành thật mà nói thì ko nên thay main bạn àh! Cứ dùng đúng main của wii rùi mua HDD về mà chơi! Thỉnh thoảng dở chứng thì mua thêm đĩa game xịn về mà chơi!:D
vâng thanks bác!
mà chơi game HDD có bỏ đĩa vào chơi đc k bác :D mà chơi thì có cần đĩa mồi k :D

em lỡ fotmat trong máy(hỏi 3 lần) sau đó bật máy lên nó cho chọn quốc gia múi giờ,em tắt may bật lại trên màn hình hiện 6 dòng: systemmenu;homebre channel; íntalled file; load/íntall file;systemmenu hack;settings , bên cạnh đó mất logo mà bình thường nhấn vào đó để chơi game
mong mod giúp đỡ

toanwii

Nấm nhỏ
vâng thanks bác!
mà chơi game HDD có bỏ đĩa vào chơi đc k bác :D mà chơi thì có cần đĩa mồi k :D
Nếu chơi game qua HDD thì ko cần j` hết ngoài HDD và game ở trong đó. Nếu bạn quyết định ko thay main thì chỉ đọc dc đĩa xịn thui!:D

---------- Post added at 07:54 AM ---------- Previous post was at 07:48 AM ----------

em lỡ fotmat trong máy(hỏi 3 lần) sau đó bật máy lên nó cho chọn quốc gia múi giờ,em tắt may bật lại trên màn hình hiện 6 dòng: systemmenu;homebre channel; íntalled file; load/íntall file;systemmenu hack;settings , bên cạnh đó mất logo mà bình thường nhấn vào đó để chơi game
mong mod giúp đỡ
Bây giờ thì bạn bật wii lên và khi nào nó hiện lên màn hình có 6 dòng đó (màn hình của Preloader) thì bạn ấn A ở trên wiimote rùi chờ cho đèn số 1 ở wiimote sáng mà ko nhấp nháy nữa thì bạn ấn A. Còn nếu nó có hỏi ngày giờ..v..v thì bạn cứ làm theo hướng dẫn của nó nhưng nếu nó có hỏi UPDATE j` đó thì bạn hãy chọn NO ngay! Xong xuôi thì nó sẽ vào màn hình Systemenu, nhưng vì bạn đã format wii nên wii bạn sẽ ko chơi dc game nữa nên xong thì bạn làm theo hướng dẫn của bài này để chơi dc game:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10153
:D:D:D:D

Bây giờ thì bạn bật wii lên và khi nào nó hiện lên màn hình có 6 dòng đó (màn hình của Preloader) thì bạn ấn A ở trên wiimote rùi chờ cho đèn số 1 ở wiimote sáng mà ko nhấp nháy nữa thì bạn ấn A. Còn nếu nó có hỏi ngày giờ..v..v thì bạn cứ làm theo hướng dẫn của nó nhưng nếu nó có hỏi UPDATE j` đó thì bạn hãy chọn NO ngay! Xong xuôi thì nó sẽ vào màn hình Systemenu, nhưng vì bạn đã format wii nên wii bạn sẽ ko chơi dc game nữa nên xong thì bạn làm theo hướng dẫn của bài này để chơi dc game:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10153
:D:D:D:D[/QUOTE]

thanks đã chơi dc đĩa copy rồi nhung khổ nỗi là bây giờ bắt bưộc phải có thẻ SD mới chơi dc, có cach nào ko cần sd card ko bạn

Mình hiện tại đang ở châu Âu và có ý định mua 1 chú Wii. Cho mình hỏi là nếu máy mới mua bây giờ thì có phải đều là firmware 4.3 hết không, và với máy hệ châu Âu mà fw 4.3 thì có softmod được k? (mình có đọc trong diễn đàn nhưng k thấy nói rõ là softmode 4.3 cho hệ nào) Và nếu softmod được thì ngoài phương pháp dùng đĩa gốc như hướng dẫn thì hiện tại đã có cách nào khác chưa?

Mình hiện tại đang ở châu Âu và có ý định mua 1 chú Wii. Cho mình hỏi là nếu máy mới mua bây giờ thì có phải đều là firmware 4.3 hết không, và với máy hệ châu Âu mà fw 4.3 thì có softmod được k? (mình có đọc trong diễn đàn nhưng k thấy nói rõ là softmode 4.3 cho hệ nào) Và nếu softmod được thì ngoài phương pháp dùng đĩa gốc như hướng dẫn thì hiện tại đã có cách nào khác chưa?
hiện tai 4.3 chỉ có cách dùng đĩa để softmod thôi bạn , 4.3 là làm dc het

toanwii

Nấm nhỏ
thanks đã chơi dc đĩa copy rồi nhung khổ nỗi là bây giờ bắt bưộc phải có thẻ SD mới chơi dc, có cach nào ko cần sd card ko bạn
Mình chưa hiểu lắm, nếu mà bạn nói là phải ấn A ở Preloader thì bạn vào màn hình của preloader thì chọn Setting rồi chỉnh 2 cái dưới đây:
Autoboot: Systemenu
Return to: Systemenu

Còn vẫn ko phải ý của bạn thì bạn thử nói cụ thể dc ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN