R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
em có vài thắc mắc về r4 . xin chỉ giúp !

em mới vào forum lần đâu nên ko bik post đúng mục ko , mong quan lí thôn cảm ạ !

Em có vai thắc mắc về vài cái r4 cho DS . hiện em có thể nhớ 4gb và 2 gb . em có tổng cộng 3 cài r4 . mỗi cái thế này .

1/ cái r4 thứ 1 , em đã cài phần mêm r4 vào thẻ nhớ rồi , đầy đủ có cả game , nhưng khi vào , máy vẫn chạy , vào đến mục game thì may lại đứng như bị treo máy .

2/ cái r4 thứ 2 , em cũng cài đây đủ , khi vào thì máy lại báo chữ loading mãi ko vào được . em có hỏi ông bán thì ông ấy nói chỉ co thể dùng từ 2gb trở xuống cho r4 thôi . nhưng em để 2gb và 4gb đều vậy .

3/ cái r4 thứ 3 , em cũng cài đầy đủ cho thẻ nhớ , nhưng vào thì máy lại báo " menu ? " , tuy rằng em đã copy đầy đủ menu , vì sợ em đã download rất nhìu menu khac nhau nhưng máy vẫn bào " menu ? " .

em ko bik là tại sao vậy ? các anh , chị bik chỉ em với ! máy hư , r4 hư , hay thẻ nhớ có vấn đề . và r4 xài cho thẻ nhớ từ bao nhiêu trở lại . MOng cac anh , chị giúp đỡ .

Thân!

Đơn giản vậy sao =D.
Từ đó suy ra,chắc chắn ngày mai nó lại bị như hôm nay =D
Thế có phải mệt ko,để mình mò mẫm mấy cái firmware vậy,máy 8GB mỗi lần Format xong cóp lại lâu vcđ :((

---------- Post added at 02:21 PM ---------- Previous post was at 02:16 PM ----------

Khắc phục: tìm đến trang chủ ghi trên vỏ hộp giấy đựng R4, hoặc trên tem dán trên thân R4, upgrade lên firmware mới nhất là ổn.
Hông biết có phải số xui không nữa mà thử cả 4,5 cái firmware có đc đâu
Bác nào biết cái file MORNING.dat để làm j` ko? =(.Em đế* biết có nên cóp nó vào ko nữa,thấy thẻ có thẻ không =(

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
máy không hư và cái R4 không hư hại gì hết, lỗi là do bạn và cái thẻ nhớ của bạn
1/ cái này mình bị rồi, bạn có thể ra ngoài copy hết dữ liệu ra ngoài rồi format ( click phải vào thẻ nhớ--> format ) đợi format xong bạn chép dữ liệu vào ( nếu nghi có virus thì dùng tt diệt virus để diệt virus trong file và trong thẻ nhớ )

2/lỗi này là lỗi chép sai FW ( Firmware ) hoặc chép thiếu FW. Đầu tiên, bạn lấy cái hộp đựng cái R4 đó, nhìn xuống phía cuối hộp, có cái trang web, bạn vô đúng trang web đó để dowload FW mới ( giờ FW đã không còn được update nữa ), xả nén rồi copy hết tất cả vào root R4

3/cái này mình không biết, bạn có thể vào phần Software-Hardware để xem ( của box ds nhé )

chót lại, vấn đề của ds, cụ thể là vấn đề của máy thì vô phần hardware còn về thẻ nhớ và FC ( Flashcard ) thì vô phần FC để hỏi nhé, và nhớ mod lanbe move sang box ds dùm

BẠN ĐANG Ở BOX WII ĐẤY, VÀ ĐIỀU NÀY ĐÃ PHẠM LUẬT RỒI

Làm theo lời bác enfalala là đc thôi hehe.Nhưng mà ngày nào cũng phải chỉnh nham nhở quá.Thôi chơi tạm đến hôm thi đại học xong mua cái Wii với cái Xbox chơi cho sướng.Hehe

Lỗi "System Date Error" xảy ra chủ yếu là do firmware của R4 bị "quá hạn sử dụng"

Khắc phục: tìm đến trang chủ ghi trên vỏ hộp giấy đựng R4, hoặc trên tem dán trên thân R4, upgrade lên firmware mới nhất là ổn.

Chú ý: R4 không chỉ có một loại mà là rất rất nhiều loại (nguyên thủy và clones, trong clones lại có rất rất nhiều loại khác nhau, sử dụng firmware khác nhau...) nên quan trọng là phải xác định được mình đang dùng loại R4 nào...Good luck!
Thanks bác nhiều nhé. Mình down bản update mới nhất về và đã khắc phục được lỗi này rồi. Mà khuyến cáo ai down bản update 14-6 bên www.r4i-sdhc.com thì chọn server Europe nhé, chứ down bằng server USA về không giải nén được đâu.

mình cũng bị lỗi này nè, lúc đầu chưa biết format lại thẻ, tiếc quá, lúc sau chỉnh luôn thời gian về 1 năm sau, chỉnh lên năm trước là không được, thử update xem sao

Bác Saiber009 nói rõ xem nào?Mình cũng down R4 mới về,xóa cái cũ đi,format lại thẻ rồi cóp vô cái R4 English 1.22 mới mà có đc đâu,vẫn báo lỗi Date như thường.
Chỉ bảo cặn kẽ anh em hơn đi bác.Thanks

---------- Post added at 10:41 AM ---------- Previous post was at 10:35 AM ----------

Mà mình đang xài cái Moonshell 2.1,có vẻ là mới nhất rồi,bản ra ngày 16/2

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

Mk,Vọc iPhone thì dễ mà khổ sở,trầy trật với cái DS =(

Bác Saiber009 nói rõ xem nào?Mình cũng down R4 mới về,xóa cái cũ đi,format lại thẻ rồi cóp vô cái R4 English 1.22 mới mà có đc đâu,vẫn báo lỗi Date như thường.
Chỉ bảo cặn kẽ anh em hơn đi bác.Thanks

---------- Post added at 10:41 AM ---------- Previous post was at 10:35 AM ----------

Mà mình đang xài cái Moonshell 2.1,có vẻ là mới nhất rồi,bản ra ngày 16/2

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

Mk,Vọc iPhone thì dễ mà khổ sở,trầy trật với cái DS =(
Bạn vào trang www.r4i-sdhc.com download bản update 14-6-2010 về ( bản 1.23b ) rồi copy vào thẻ nhớ, thế thôi.

Mình mới Format lại R4 và đã up firmware lên 1.18 e , nhưng ko vào đc game nó báo lỗi : " The save date could not be accessed , Please turn the power off and reinsert the DS Card " . Bây h phải làm như thế nào để fix lỗi này vậy các bạn !

mình cũng vậy,dang xài ngon lành,honk biết vọc phá thế nào,bây giờ chỉ hiện lên cái thẻ mỗi khi cắm thẻ nhớ vào.cắm cái thẻ vào thì nó hiện lên cái thẻ có dấu chấm hỏi."menu?"
mình mới xài hà ,nên còn GÀ lắm,.bạn nào biết chỉ giùm mình nha,xin chân thành cảm ơn,thân.....

Flashcard chỉ hiện lên có chữ menu là do: không có firmware hoặc firmware bị hỏng.

Khắc phục: tải firmware ở trang chủ của nhà phát hành loại thẻ R4 về, giải nén rồi copy vào thẻ nhớ microsd.

Chú ý: xác định chính xác xem cái thẻ R4 ấy là loại nào (thông thường có thể kiểm tra tên website cho tải firmware trên vỏ hộp đựng, hoặc trên chính nhãn mác của R4)

PS: Nếu là người dùng R4 của trang web www.r4i-sdhc.com thì phải xác định trên nhãn mác có chữ v1.4 hay không. Nếu có chữ V1.4 thì download firmware (kernel) V1.23b, còn nếu không có thì down bản v1.09c về--->giải nén rồi chép vào thẻ nhớ.

các bro cho mình hỏi, cái R4 của mình hôm nay mở lên tới màn hình Loading thì hiện lên dòng chữ "System date error! Please check NDS system date", mình đã format lại thẻ, cài lại firmware vẫn hiện lên dòng chữ này. Mình thử mượn card R4 của thằng bạn chơi thì ko bị, 4rum ai bị trường hợp này òy giúp mình với

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Lỗi "System Date Error" xảy ra chủ yếu là do firmware của R4 bị "quá hạn sử dụng"

Chú ý: R4 không chỉ có một loại mà là rất rất nhiều loại (nguyên thủy và clones, trong clones lại có rất rất nhiều loại khác nhau, sử dụng firmware khác nhau...) nên quan trọng là phải xác định được mình đang dùng loại R4 nào...Good luck!
Bạn Search tý là ra ý mà :D

CHo mìn hỏi là cái R4 của mình ko có hộp giấy, trên thân nó cũng chỉ có ghi vài chữ R4 Revolution for DS (NDSL/NDS) ko xác định dc nó là loại nào, do cái này cũng là người quen cho thôi, mà người quen lại ở xa nên ko hỏi dc.
Mình hỏi thêm cái nữa là liệu update firmware như vậy có ảnh hưởng j đến máy ko??
Cám ơn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN