R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tớ cũng bị y hệt mấy bạn trên , đang chơi bình thường tự dưng hôm nay bật lên vào menu game là đơ cứng luôn , chả hiểu sao nữa

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nếu vậy thì thôi bạn ra chỗ bạn mua, kiêu họ đổi nếu còn bảo hành, nếu không thì kiêu họ thử trên FC khác xem, có thể FC của bạn bị gì rồi đó

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
chời thì ra là bị lỗi loading, tớ tưởng cậu bị lỗi vô được menu mà không vô được game, lần sau có hỏi thì hỏi cho kỹ nhé

login721

Nấm nhỏ
ủa sao mà chạy được, mình dùng R4III thường dowload trên trang www.R4iiinew.com mới dowload FW được, sao lại tự dưng R4III lại chạy được trên FW original được, bạn dowload phiên bản nào thế
Con r4 của mình chạy dc cả fw của r4III (v3.11) và fw của r4original (1.18)
Có thể chạy ysmenu kèm với fw 3.11 của r4III

Thắc mắc về r4!!

Xin mod đừng del bài này. Em cũng không biết làm sao nữa. Số là cái r4 của em nó bị lỗi. Nên format lại thẻ. rồi bi giờ em không biết làm sao nữa. Em đã chép game vào rồi. Nhưng khi mở máy thì chỉ báo là no card. Vậy em phải làm sao? Àh em cũng có cài firmwave rồi phiên bản:
"R4-v1.18-English-Kernel" : http://www.mediafire.com/?htrjgyzzkwy
Xin giúp dùm em . em đang cần gấp hix.^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
nên coi lại thẻ nhớ:
có 3 trường hợp:
+1: thẻ nhớ hư, không hẳn vì bạn có thẻ chép game vào, phương án này loại
+2: FC bị hư chăng, điều này tớ chưa bị, bạn coi trên FC của mình xem FW của nó ghi trên bìa là web nào, vô đó dowload
+3 máy bị hư, cũng không hẳn vì bạn có thể mở máy mà
---> bạn nên coi lại xem thẻ nhớ bạn có gắn khít với FC hay không, còn nếu bị lỗi " couldn't find ts/sd card " là có thể bạn chép FW chưa đủ ( dowload FW về chép hết những gì khi giải nén nó ra )

xin dung del bai vi go ko dau ! em dag di cong tac nen su dung dt de len dien dan
em use r4ds v1.17 ! cho hoi version nay co cu wa ko ! va neu co up dc thi up dc version bao nhiu la tot va chuan ! em choi Gta hay bi lag ! giong nhu xu ly do hoa ko noi
va 1 so game choi hay bi treo !

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
r4ds thì chỉ còn FW 1.18 là hết rồi, còn nếu muốn xài FW sang trọng, thì cái woodr4 về là oke, R4III vẫn không chơi được FW này ---> nản

gialaphuy

Banned
mình đang xài thẻ R4 SDHC fw 1.15b mua ở Halo ,giờ cái thẻ nhớ của mình đột nhiên mất hết cả game ,nhưng không phải bị xóa ,vì nó vẫn chiếm dung lượng của cái thẻ nhớ ,giờ phải làm sao để nó phục hồi lại đây :( ,thẻ R4 mới mua được 3 tháng thôi :((

Cần pro vào hướng dẫn vấn đề trên R4

Em muốn hỏi là : ta có thể xoá file .sav ngay trên máy được ko bởi cứ rút ra cắm vào máy tính thì mệt quá

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ừ đúng rồi, ở mục game cứ ấn select mấy lần nó ra nguyên loạt file sav, X 1 phát cho nó về thiên đường, còn muốn xóa 1 folder có file trong đó thì bạn phải xóa file trước rồi mới xóa được folder nha
mình đang xài thẻ R4 SDHC fw 1.15b mua ở Halo ,giờ cái thẻ nhớ của mình đột nhiên mất hết cả game ,nhưng không phải bị xóa ,vì nó vẫn chiếm dung lượng của cái thẻ nhớ ,giờ phải làm sao để nó phục hồi lại đây :( ,thẻ R4 mới mua được 3 tháng thôi :((
ý bạn là sao, có nghĩa là thẻ của bạn khi vào bằng máy ds thì vô được menu rồi vô được folder mà không có game hay là vô PC thì không có gì hết mà dung lượng vẫn còn ?

cách giải quyết:
1: vô được menu trong máy mà không có folder: bạn vô folder chứa game rồi ấn select cho ra file rồi chơi, cách này cũng được nhưng có thể thẻ của bạn bị virus xâm nhập rồi, cái này mình bị rồi nên biết, bạn nên cài trương trình diệt virus mới nhất và diệt nó xong format lại
2: vô PC không có file mà dung lượng vẫn còn, bạn thử format xem, nếu format không được thì diệt virus thôi, chứ thẻ của bạn không bị hư hại gì đâu

p/s: cho hỏi là sao thẻ của mình mặt ngoài mình lỡ lấy cái dũa dũa cái miếng keo bị dính lại trên đó thì đang dũa nó bị tróc miếng sơn đen đen ra, thấy cả bên trong luôn nhưng chỉ 1 tí, có phải nó bị hư không, tại vì mình đưa nó lên PC không được, giúp mình cái :((

gialaphuy

Banned
ừ đúng rồi, ở mục game cứ ấn select mấy lần nó ra nguyên loạt file sav, X 1 phát cho nó về thiên đường, còn muốn xóa 1 folder có file trong đó thì bạn phải xóa file trước rồi mới xóa được folder nha

ý bạn là sao, có nghĩa là thẻ của bạn khi vào bằng máy ds thì vô được menu rồi vô được folder mà không có game hay là vô PC thì không có gì hết mà dung lượng vẫn còn ?

cách giải quyết:
1: vô được menu trong máy mà không có folder: bạn vô folder chứa game rồi ấn select cho ra file rồi chơi, cách này cũng được nhưng có thể thẻ của bạn bị virus xâm nhập rồi, cái này mình bị rồi nên biết, bạn nên cài trương trình diệt virus mới nhất và diệt nó xong format lại
2: vô PC không có file mà dung lượng vẫn còn, bạn thử format xem, nếu format không được thì diệt virus thôi, chứ thẻ của bạn không bị hư hại gì đâu
mình format lại rồi ,không sao cả ,nhưng vẫn không biết tại sao đột nhiên nó mất hết folder ,scan virus cũng chẳng có con nào ,làm mất cái list game :((

cám ơn các anh chị đã giúp em , em update R4 lên firmware mới nhất rồi và khi bỏ vào máy thì nó hiện lên 1 màn hình trong đó có 4 ô vuông : ô 1 là ô bỏ thẻ R4 thì nó nói là "there is no DS card inserted" , ô2 là PICTOCHAT, ô3 là DSdownload , ô4 là dùng đễ chơi game boy ....
trường hợp này tui bị 1 lần rùi bạn cứ đem ra chỗ mua bảo họ như thế rùi sặn nhờ họ tải thêm 1 game vào rùi lấy về là xài dc hồi đó tui bi khi cắm R4 vào thì nó hiện ra chữ there no ... rùi tui làm như vay khi lấy R4 về thì xài dc

R4 bị lỗi date?(System date error)

Máy em hôm qua sáng vọc bình thường.Tự dưng chiều bật lên thấy mỗi chữ Loading...Một lát sau có dòng chữ đỏ hiện lên:System date error!Please check NDS system date!
Em đợi một lúc thì lại thấy bên dưới hiện lên hình cái kính lúp để phóng to thu nhỏ file ý,ấn lên xuống cũng có tiếng,nghĩ là mình đang ở trong Game folder rồi nên ấn bừa A thì lại hiện ra bên trên báo lỗi,bên dưới báo "Loading /moonshl2/reload.dat
Please start moonshl2_DirectBoot.nds when stopped on this screen
Cũng tắt máy,tháo flash card ra chỉnh ngày tháng coi sao rồi,thấy chẳng có j` lạ
Em đã format lại thẻ,cóp Driver R4 mới về vài lần mà vẫn ko được.Cao thủ nào giúp em với.Sắp thi rồi,ko có cái DS để xả stress chắc chết quá =((

---------- Post added at 11:22 AM ---------- Previous post was at 09:52 AM ----------

Đù má nó tình hình là cái thẻ em cài cho thằng bạn và bạn gái em cũng rứa các bác ạ.Vậy là sao?Hỏng cùng ngày như bị dính vi giú vậy =(

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

Ối ko bác nào giúp em sớm thì buồn thối chiêm mà chết mất.huhu :((

Lỗi "System Date Error" xảy ra chủ yếu là do firmware của R4 bị "quá hạn sử dụng"

Khắc phục: tìm đến trang chủ ghi trên vỏ hộp giấy đựng R4, hoặc trên tem dán trên thân R4, upgrade lên firmware mới nhất là ổn.

Chú ý: R4 không chỉ có một loại mà là rất rất nhiều loại (nguyên thủy và clones, trong clones lại có rất rất nhiều loại khác nhau, sử dụng firmware khác nhau...) nên quan trọng là phải xác định được mình đang dùng loại R4 nào...Good luck!

enfalala

Nấm nhỏ
R4i SDHC của mình cũng mới bị lỗi vậy hôm nay, Lúc vào nó còn phát ra cái tiếng máy kêu RRRRRRRRRRRRRR.... nghe điên tai luôn, có điều nhấn vào cái kính lúp nó hông kêu như bạn nói.

http://www.r4i-sdhc.com/rde.asp
Trên trang này nó trả lời vậy nè, ko hiểu gì hết :
Please NDS game system date can be updated to the current date.

Lỗi "System Date Error" xảy ra chủ yếu là do firmware của R4 bị "quá hạn sử dụng"

Khắc phục: tìm đến trang chủ ghi trên vỏ hộp giấy đựng R4, hoặc trên tem dán trên thân R4, upgrade lên firmware mới nhất là ổn.

Chú ý: R4 không chỉ có một loại mà là rất rất nhiều loại (nguyên thủy và clones, trong clones lại có rất rất nhiều loại khác nhau, sử dụng firmware khác nhau...) nên quan trọng là phải xác định được mình đang dùng loại R4 nào...Good luck!
mình tải về mấy lần trên trang chủ rồi mà cũng y vậy.

--------------------------------------------

A HA ! BIẾT CÁCH SỬA RỒI
Sau khi tra trên google thì đã tìm ra biện pháp !
Chỉnh ngày tháng trong máy của bạn đến ngày chơi gần nhất. Ví dụ máy mình hôm qua chơi bình thường hôm nay bị hư thì vào system chỉnh lại ngày hôm qua là xong.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN