R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Giúp em với, về r4

Hồi trước em có mượn thằng bạn 1 băng pokemon saphier. 1 lần tình cờ em chơi, cắm băng ở slot 1 và r4 ở slot 2. đến lúc save, save hỏng và lên lụy lun cái r4. Khi chọn game chị chọn dc 1 số game, nếu chỉ mới chuyển đến game khác -> đứng máy. Chỉ vô dc 1 số game, vô game khác -> đứng máy.Em có tạo folder nesds, vô folder đó, nó đổi tên thành tiếng tàu:myemo0114:. Và cúi cùng, wan trọng hơn hết là khi tháo thẻ microsd ra cắm vào usb, cho vào máy tính thì chỉ cần click 1 click vào 1 file bất kì thì nó báo: please ínert disk to drive E
( tại usb nhà em ổ đĩa E). Xin mọi người giúp em, em ở tp hcm.

fly_us

Nấm bình thường
muốn chơi GBA thì cách duy nhất ngoài việc mua game GBA là xài Supercard các loại (trừ rumble) :D

flashcard slot 1 như R4, DS one, DSTT, N5 gì gì đi nữa cũng ko chơi được GBA

co' bạn nào chơi The incredible hulk chưa ? sao mình bỏ vào kiu ko tạo dc file save , rồi đứng đó lun . Mình xài R4 v1.18

fRenzy

Nấm nhỏ
co' bạn nào chơi The incredible hulk chưa ? sao mình bỏ vào kiu ko tạo dc file save , rồi đứng đó lun . Mình xài R4 v1.18
R4DS ko chơi được đâu, mình load vào game xong nó thông báo, bảo tắt máy :shout[1]:. Trên trang gbatemp có hướng dẫn patch arm7 đó bạn, vào đó search xem :)

À, còn cái này nữa :D Tớ down bản English 1.18 về rồi, cóp vào máy tất cả các file chứa trong folder english đó mà khi bật lên thì nó vẫn báo lỗi ( = tiếng tàu 8-})là sao vậy ~:>

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Dùng R4 Chinese thì down English 1.18 về làm gì cho khổ...

Dưới kia có topic chỉ cách thay đổi English 1.18 thành dùng cho R4 Chinese đấy.Xuống xem đi...

Tình hình là em mới đặt mua R4 ở HOTGAME(650K) cho con NDS Fat nhưng em lại chưa biết tí nào về cách sử dụng.Các anh chỉ dùm từng bước để làm cho R4 cắm vào NDS là có game chơi( đừng chửi em gà nhé :D) Em có 1 cái thẻ nhớ 512 (microSD) đang dùng để nghe nhạc điện thoại nhé.Các anh làm ơn giúp em ,em cảm ơn nhiều:)

ZhumZhum

Nấm bình thường
Mâý bác cho em hỏi gấp cái the R4 của em tự dưng dở chứng, khi bât vô được nhưng hiên 1 cái cửa sổ với chữ tàu và không được chọn, đơ luôn ở đó, có bác nào giúp em với, đừng nói nói nó hỏng nhé em tiếc lắm ... thanks

Mâý bác cho em hỏi gấp cái the R4 của em tự dưng dở chứng, khi bât vô được nhưng hiên 1 cái cửa sổ với chữ tàu và không được chọn, đơ luôn ở đó, có bác nào giúp em với, đừng nói nói nó hỏng nhé em tiếc lắm ... thanks
Thử copy lại FW xem

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN