[Show room] Phòng triễn lãm Nintendo (đẹp, lạ, độc, hiếm)

Cửa hàng game Nintendo nShop

bideptrai1992

Nấm bình thường
Gameboy Micro+ DSI+ DS Lite

Tiếp theo là Gameboy Micro Pokemon Center

Gameboy Micro Mother 3 edition

DS Lite honeyee x fragment design

DSI Mario 20th Anniversary Edition

bideptrai1992

Nấm bình thường
3DS Limited edition

Cuối cùng là 2 con 3DS hàng độc, các bạn chiêm ngưỡng nha
Đầu tiên là 3DS Kingdome Hearts: Dream Drop Distance Japanese edition.

Kingdom Hearts Limited Box

Và đây tạm thời là hàng hiếm nhất mình có được: 3DS Phiên bản NẤM LÙN

Cám ơn các bạn đã xem! Có gì rảnh thì mình sẽ up tiếp. :))

keen9000

Nấm nhỏ
nhìn hàng limited của bideptrai1992 ko thanks ko đc :myemo0111:

bạn show 1 tấm tổng thể toàn đội hình đi :myemo0111:

Tunny

Nấm nhỏ
Tui thật sự thắc mắc về kinh tế của các bạn, sao mà kinh tế các bạn quá "sung túc". Vừa có thuận lợi về địa lý, vừa có thuận lợi về kinh tế, thẳng tay tung "tư bản" ra thâu tóm hàng chục version cho mỗi hệ máy.
Bản thân tui gần 30 tuổi, lang thang đầu đường xó chợ Nhật Tảo, lượm được cuốn băng cũ rích mà thấy sung sướng lâng lâng, vào đây chiêm ngưỡng bộ sưu tập của các bạn trẻ tuổi mà thấy choáng ngợp.

Không biết nói gì hơn ngoài tắc lưỡi và băn khoăn.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Hello mọi người! Mấy tháng vừa rồi mình hơi bận nên không có tg để up ảnh góp vui cho topic. Mấy bữa nay mình rảnh nên sẽ up ảnh của nhiều hệ máy limited.
Đầu tiên là tượng Zelda

Đây là một trong những figure hiếm, chỉ có 3800 tượng được sản xuất và phân phát qua EU nintendo club. Tên đầy đủ là ZELDA Statue Twilight Princess
Cực kỳ ấn tượng với cái tượng Zelda này của bạn.\m/\m/\m/\m/\m/\m/

Đây là box triển lãm giành để show hàng là chính, nên mình nghĩ chúng ta không nên thắc mắc về tài chính hay làm cách nào mà người ta có dc. Soi mói quá vào đời tư thì...... mất cả vui ^^.

Mario

Thành viên lâu năm
Tui thật sự thắc mắc về kinh tế của các bạn, sao mà kinh tế các bạn quá "sung túc". Vừa có thuận lợi về địa lý, vừa có thuận lợi về kinh tế, thẳng tay tung "tư bản" ra thâu tóm hàng chục version cho mỗi hệ máy.
Bản thân tui gần 30 tuổi, lang thang đầu đường xó chợ Nhật Tảo, lượm được cuốn băng cũ rích mà thấy sung sướng lâng lâng, vào đây chiêm ngưỡng bộ sưu tập của các bạn trẻ tuổi mà thấy choáng ngợp.

Không biết nói gì hơn ngoài tắc lưỡi và băn khoăn.
đại gia có thú vui của đại gia, dân nghèo có thú vui của dân nghèo mà anh :) cảm giác khi đi săn được hàng rẻ với giá ve chai rất là vui, đối với ng khác là hàng thải nhưng đối với anh em mình là vô cùng quý giá phải ko anh. đọc bài post của anh xong em thấy vô cùng đồng cảm :)

đôi khi mình chỉ có 1 thứ để quý trọng thì điều đó mới thật ý nghĩa làm sao. như anh, trong forum này anh dám nói mình thứ nhì và classic game thì em nghĩ ko ai dám nói mình đứng nhất. sở trường của anh là classic thì điều đó ko hề chối cãi. em cũng vậy, cũng chỉ tập trung cho pokemon, như vậy sẽ cảm thấy mình đủ khả năng trong tầm với của mình có thể chạm đến được... bằng đủ bộ sưu tầm.

hàng limited rồi có thể mua dc bằng tiền với giá cao, nh bộ sưu tầm classic game của anh thì dù có tiền cũng ko hề săn dc, vì nó xuất thân từ ve chai, ve chai thì thuộc về ve chai, limited thì thuộc về limited, đó cũng sẽ là 2 thế giới khác nhau

=> tâm sự của một game thủ nghèo... :) hì hì

kelvin8652200

Pen Warrior
đại gia có thú vui của đại gia, dân nghèo có thú vui của dân nghèo mà anh :) cảm giác khi đi săn được hàng rẻ với giá ve chai rất là vui, đối với ng khác là hàng thải nhưng đối với anh em mình là vô cùng quý giá phải ko anh. đọc bài post của anh xong em thấy vô cùng đồng cảm :)

đôi khi mình chỉ có 1 thứ để quý trọng thì điều đó mới thật ý nghĩa làm sao. như anh, trong forum này anh dám nói mình thứ nhì và classic game thì em nghĩ ko ai dám nói mình đứng nhất. sở trường của anh là classic thì điều đó ko hề chối cãi. em cũng vậy, cũng chỉ tập trung cho pokemon, như vậy sẽ cảm thấy mình đủ khả năng trong tầm với của mình có thể chạm đến được... bằng đủ bộ sưu tầm.

hàng limited rồi có thể mua dc bằng tiền với giá cao, nh bộ sưu tầm classic game của anh thì dù có tiền cũng ko hề săn dc, vì nó xuất thân từ ve chai, ve chai thì thuộc về ve chai, limited thì thuộc về limited, đó cũng sẽ là 2 thế giới khác nhau

=> tâm sự của một game thủ nghèo... :) hì hì
cá nhân mình thì kg nghĩ như vậy, đã vô topic này thì đều có chung 1 đam mê là Nintendo, và bộ sưu tập đó là để thể hiện sư đam mê đó. Tại sao lại phải lôi 2 chữ đại gia và nhà nghèo vô đây làm gì. Tùy theo năng lực của cá nhân để thỏa mãn niềm vui Nintendo có j là sai, theo mình nghỉ ở đây kg có phân chia đại gia hay nhà nghèo, mà chỉ phân biệt ở mức độ đam mê thôi. Mấy bạn nhìn hình chỉ nghỉ trời, sao nhà giàu thế mà sao kg nghĩ đến việc làm sao bạn ấy có thể có dc 1 bộ sưu tập độc đáo như vậy, để có đủ bộ những bản limited edition từ thời game boy đến 3ds, mình phải khâm phục sự đam mê của bạn...Đã vào đây thì hãy đánh giá người bạn qua sự đam mê của người đó chứ kg phải gia sản của người đó.

Mario

Thành viên lâu năm
hì hì còn bạn thì hỉu sai ý mình. ý mình ở đây ko phải phân biệt giai cấp tiền bạc, mức độ đamm mê j cả. mà đang nói về cảm nghĩ của những ng săn hàng ve chai với nhau. vậy đó :shake:

nickcarter9

Banned
ôi nhìn bộ sưu tập của bi thèm quá mình thích pokemon vô cùng ngày ngày phải ăn mì tôm gom đủ tiền để mua pokemon
mua được 1 món thì thấy lòng vui vô cùng nhìn bộ sưu tập mà thấy ghen tị quá :myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN