Softmod cho tất cả wii - 3.0 đến 4.1

Cửa hàng game Nintendo nShop

Máy mình hệ PAl download game hệ NTSC bỏ vào HDD chơi được không ta ? Làm sao tăng bộ nhớ của Wii được vậy mình cài 4-5 wiiware vào là full rồi không cho cài nhiều được ??

lemonadess

Banned
Máy mình hệ PAl download game hệ NTSC bỏ vào HDD chơi được không ta ? Làm sao tăng bộ nhớ của Wii được vậy mình cài 4-5 wiiware vào là full rồi không cho cài nhiều được ??
Phải chuyển hệ qua NTSC thôi. Không thì cũng kén game dữ lắm :|
Wii có bộ nhớ trong 512MB thôi. WiiWare thường 30-40MB/game nên cài vài game là full rồi.

FW 4.0-4.1 có hỗ trợ SD Card, nên có thể chép WiiWare lên SD Card được, làm trống bộ nhớ Wii. Nên up lên đi bạn.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Ủa sao vậy, máy mình cũng Pal,dùng USB đâu thấy kén hệ nào đâu,US/JAPAN chơi ráo.Đĩa cũng như HDD vào Preloader, kích hoạt "Region Free Wii Discs" trong System menu hacks là ok mà.

cam on moi nguoi, va dac biet la ban lanbe - thong tin ban cung cap co the giup minh day - minh vua mua dead space - choi duoc 2-3 ngay tu dung no do - nhan vat noi cu giat giat - doc vai thread cua nintendovn moi thay thieu 4 cai cIOS - dang thu cai - gio wii cua minh nhu lemon hoi truoc roi - cu nhet diua vao la an erro has occured. Read Manual . Minh se reply lai cho ban sau . Thanks

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn cho biết thông tin Wii của bạn nhé.Ví dụ FW nào có dùng hướng dẫn nào để hack chưav,đã cài những gì, update chưa ? up rồi thì bằng cách nào v.v càng cụ thể càng tốt.

axl123

Nấm nhỏ
against_thedark nói:
minh vua cai 4 cai cIOS xong - nhung cho dia vao van bi loi tren co ai biet cach sua khong giup minh voi
Mình làm cái này xong là ok mà. Bạn thử cài cái cIOScorp xem. Or mắt đọc kém rồi. Thỉnh thoảng mình vẫn bị, reset là ok.

máy của mình trước đây mua là 3.2 J thì phải mua tháng 8 năm ngoái ở Xgame - lúc đó hình như được modchip nhung ko rõ mod chip gì - sau mang ra Xgame up lên 3.4U , 1 tháng trước mình tự tìm hiểu và up offline lên 4.0 U, giờ máy hiện có Homebrew channel bootmii - preloader v0.29 , disc channel - backuploader channel - Neo Gamma R7 - như mình nói , trước ngày hôm qua máy mình có thể nói là vẫn ổn - thế nhưng mọi việc bắt đầu khi chơi Dead Space Extraction - bị đơ 2 lần lần 1 là đơ ko mở được cửa trong trò chơi - lần 2 hình vẫn chạy bt nhưng tiếng nhân vật bị giật - mình đã nghi máy mình bị semi-brick nhưng chắc ko phải - màn hình luôn hiên lên là an erro has occured . Eject .... mình đã thử cả đĩa cũ của mình là no more heroes nhưng chạy cũng chỉ 1 lúc là bị hịên tượng trên - chơi mấy trò wii ware tải từ SD vẫn bt nhưng có vẻ hơi giật hơn trước( cái này ko chắc - chỉ đoán và thấy vậy thôi) mình cũng đã cài 4 cái IOS là 38 - 50 - 53 -55 nhưng tình trạng như mình nói ở trên - vẫn vậy - có thể như bạn axl nói mắt đọc có vấn đề - chả biết sao nữa - và khi wii đang đọc đĩa thì mình nghe thấy tiếng máy kêu két két sau khi nhét đĩa vào 1 lúc - sau 1 vài lần két két thì hiện ra bảng như trên - đó là những gì mình có thể nói về wii của mình và hiện tượng trên.

à mà mình chưa thực sự hiểu cái cIOS corp là gì , mình cũng có 1 file cIOS corp mà toàn chứa những cái cIOS gì đó - ai đó giải thích giùm mình nhá . Cảm ơn

lemonadess

Banned
cIOScorp cài vào dùng để đọc đĩa qua disc channel, không cần đọc qua Loader. Cái này dành cho máy chỉ được softmod mà ko có modchip.
Cái file mà bạn nói là toàn bộ những file cài đặt. Download CiosCorp installer về. Nó detect mấy cái đó và tự động cài đặt thế thôi.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
máy của mình trước đây mua là 3.2 J thì phải mua tháng 8 năm ngoái ở Xgame - lúc đó hình như được modchip nhung ko rõ mod chip gì - sau mang ra Xgame up lên 3.4U , 1 tháng trước mình tự tìm hiểu và up offline lên 4.0 U, giờ máy hiện có Homebrew channel bootmii - preloader v0.29 , disc channel - backuploader channel - Neo Gamma R7 - như mình nói , trước ngày hôm qua máy mình có thể nói là vẫn ổn - thế nhưng mọi việc bắt đầu khi chơi Dead Space Extraction - bị đơ 2 lần lần 1 là đơ ko mở được cửa trong trò chơi - lần 2 hình vẫn chạy bt nhưng tiếng nhân vật bị giật - mình đã nghi máy mình bị semi-brick nhưng chắc ko phải - màn hình luôn hiên lên là an erro has occured . Eject .... mình đã thử cả đĩa cũ của mình là no more heroes nhưng chạy cũng chỉ 1 lúc là bị hịên tượng trên - chơi mấy trò wii ware tải từ SD vẫn bt nhưng có vẻ hơi giật hơn trước( cái này ko chắc - chỉ đoán và thấy vậy thôi) mình cũng đã cài 4 cái IOS là 38 - 50 - 53 -55 nhưng tình trạng như mình nói ở trên - vẫn vậy - có thể như bạn axl nói mắt đọc có vấn đề - chả biết sao nữa - và khi wii đang đọc đĩa thì mình nghe thấy tiếng máy kêu két két sau khi nhét đĩa vào 1 lúc - sau 1 vài lần két két thì hiện ra bảng như trên - đó là những gì mình có thể nói về wii của mình và hiện tượng trên.

à mà mình chưa thực sự hiểu cái cIOS corp là gì , mình cũng có 1 file cIOS corp mà toàn chứa những cái cIOS gì đó - ai đó giải thích giùm mình nhá . Cảm ơn
Bạn chơi bằng NeoGamma xem,nếu ok thì khả năng modchip có vấn đề.Nếu vẫn không ổn thỉ khả năng tại đĩa xấu hoặc mắt kém hoặc trục trặc hệ thống.Mà không biết có ai táy máy up lên 4.2 không(?)
Bây giờ thử khắc phục bằng cách này nhé,cài lại System menu Wad .Tìm ở đây:http://www.mediafire.com/?sharekey=e8be93c84f5f24430c814df2efeadc50d98c791ee078fb45b8eada0a1ae8665a
Nếu 4.0U thì tải cái System menu-NTSC-U-v417.rar về và chạy bằng Wad Manager.

lanbe2007

Thành viên lâu năm

axl123

Nấm nhỏ
against_thedark nói:

Chắc chắn mắt đọc kém. Còn cái wiiware giật là bạn tưởng tượng đấy thôi, phản ứng tâm lý tự nhiên ấy mà,mình cũng thế :)) Còn semi-brick là khác, không liên quan đến games đâu.

cIOS corp là bản cài tự động một số cIOS nhằm hack IOS chơi qua disc channel. Có modchip rồi không phải lo.

Để khắc phục vụ mắt đọc, bạn kiếm cái usb hay hdd ngoài đủ cóp Dead Space Extraction rồi làm theo một số hd chơi trên usb nhé, đỡ giật lun. Hoặc bạn dùng NeoGamma, kể cả mắt mệt nó vẫn "bắt" đọc ( sẽ bị giật ) và chơi thôi.

tình hình là mình thử làm cách của bạn lanbe cài sys menu 4.0 nhưng ko được , cắhc mắt đọc có vấn đề rồi - sau đó mình vào wad manager xoá cái system menu đó đi - sau đó wii remote ko nhận tín hiệu ko vào được preloader - màn hình đen xì - mình đoán là bị full brick rồi - mình thử dùng thảm nhảy vào home brew cài lại sys menu - cài thì được nhưng wii vẫn thế - thứ mình có duy nhất lúc này là Boot mii cùng cái NAND back up từ trước - vẫn là 4.0 U thế nhưng nó lại dở chứng bảo là bump ko phải cho wii của mình - khó hiểu ?? ai đó bày cách cho mình được ko - và máy nguyên thuỷ lúc mới mua của minh hệ J vậy có thể lấy 1 cái NAND hệ J để back up được ko ???

lemonadess

Banned
Lại thêm 1 người nữa "hy sinh" vì thiếu hiểu biết. Không bao giờ được xóa các SystemMenu hoặc CIOS, IOS. Xóa là full brick. Không nói năng gì thêm.

Muốn restore Nand thì phải fix file key.bin lại. Nếu bạn còn giữ nand.bin và keys.bin thì vào topic Bootmii Recovery Fixed có hướng dẫn (trong box homebrew channel) Hoặc xài Hackmii installer v0.5, nhưng máy đã brick rồi thì không cài cái này được :|

mình đã sửa được brick qua cách của lemon - và wii của mình gặp vấn đề ở mắt đọc hoặc hệ thông thật - chắc phải đem ra tiệm - dù sao cũng cảm cám ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ mình - thanks

Help me! Mình làm được hết rồi, chơi game cũng được but sau khi update & install cái HBC thành 1.6 thi vô HBC với Neo nó den thui ah. Thế là minh xóa 2 cái channle với format cái wii luôn.
Mở máy lên thì thấy vẫn còn cái preloader. Sau đó cũng vào wii làm lại các bước. Tới bước 3d Run cIOS38 r14 installer, select IOS36 và select wad install.
Thi nó có lổi Installing Error ret= -1035. Làm hoài ko được. Thế là nhảy wa Wad IOS249=> đứng máy luôn. Chừ ko biết sao có ai biết help dùm. Thanks trước.

axl123

Nấm nhỏ
Làm gì có HBC 1.6 ! Mới đến 1.0.6 :) Bạn nghịch IOS 249 mà không biết là toi đấy. IOS như là driver của từng phần của phần cứng. Bạn cài cIOS của phần cứng khác cho IOS khác là toi.

mình có hết, máy ko bi brick mà chỉ là cài cái Run cIOS38 r14 installer, select IOS36 và select wad install.
Thi nó có lổi Installing Error ret= -1035 thôi. Ko bít làm sao nũa đây, bày mình với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN