Softmod cho tất cả wii - 3.0 đến 4.1

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Thế đã thử restore NAND rồi làm lại chưa. Làm theo đúng hướng dẫn mà trục trặc thì hơi khó hiểu nhỉ.
Nhớ thử hackmii v0.6 down ở trang bootmii.org để cài lại HBC xem sao :|

Đó là cách duy nhất rồi. Cách bạn làm hoàn toàn đúng. Lại không báo lỗi. Mà giờ chơi game không được hay sao?

mình đã down bản hackmii mới nhất về rồi cũng không cài được,mà cái thẻ nhớ của mình lúc nãy nó khùng khùng bị lỗi luôn rồi bây giờ không làm cách nào truy cập vào thẻ được nữa :(( .Ngoài cách cứu bằng restore nand liệu còn dùng cách gì được không vậy bạn.Máy thế này chẳng khác gì bị full brick :((

lemonadess

Banned
Như đã nói, restore lại là xong. Nó về lại 4.0, trước lúc vọc. Thế là làm lại từ đầu. Có sao đâu nè. Thế này mới chỉ xem là semi brick thôi, vì còn phục hồi được. Chứ full brick thì nặng hơn nhiều.
Nếu cả thẻ nhớ cũng có vấn đề thì nên xem lại đi. Có nhiều người cũng report lỗi, nhưng nguồn gốc lại nằm ở cái thẻ :|

lanbe2007

Thành viên lâu năm
vấn đề ở chỗ cái thẻ của mình nó đi tong rồi :| giờ chả biết restore kiểu gì nữa :((

.
hay tại cái thẻ,thử copy hết vào pc sau đó fomat lại thẻ ra fat32 sau đó copy lại.Hoặc dùng thẻ khác chứ cậu làm như vậy là đúng rồi không thể nào brick được

lemonadess

Banned
Chà! Nếu chưa lấy mấy file backup ra khỏi thẻ nhớ thì nhiều khả năng thêm 1 người nữa full brick vì lý do hết sức vô duyên. Nhưng còn bootmii hình như là còn sống.

Từ bootmii có thể boot vào HBC mà? THử xem được không?

cái máy wii của mình ko boot được,ko hiểu liệu sau này có cách nào sửa được ko chứ hiện giờ mình nghĩ là máy bị full brick rồi,rõ ràng là làm theo đúng hết các bước,quá trình làm cũng ko có lỗi gì :| Chắc có thể là do thẻ nhớ khiến máy bị thế,hên sui mà sao sui rơi đúng vào cải thẻ của mình mới đau :(

Mình đã làm toàn bộ các hướng dẫn như trong bài viết đầu. Nhưng đến bước này thì không thực hiện được do System menu v448.

Select 'system hacks' trong Preloader menu, và enable các hacks mà bạn muốn trong đó 'skip disc update check'và region free là những cái mà bạn nên chọn. Select 'save settings' và chờ khi có message 'settings saved'. Press B để trở lại, và enter Settings. Set 'Autoboot: System Menu' bằng sử dụng D-Pad, sau đó select save settings. Press B quay lại Preloader menu.
Vào system hack báo lỗi "no hacks from your systemmenu version (v448) were found".

Làm thế nào để nâng cấp lên v449 như trong video hướng dẫn?

Máy mình là WII Kuro, phiên bản hiện tại là 4.1J.

lemonadess

Banned
Giờ không cần xài preloader cũng chả sao. Có thể xài Starpatch thay thế cũng được.(Có bài nói về cái này trong forum rồi)
Chuyển qua hệ U cho dễ xài :|

Giờ không cần xài preloader cũng chả sao. Có thể xài Starpatch thay thế cũng được.(Có bài nói về cái này trong forum rồi)
Chuyển qua hệ U cho dễ xài :|
Sau khi sử dụng AnyRegion Changer v1.1b theo hướng dẫn tại đây:
Mã:
http://e-arena.blogspot.com/2009/09/wii-guide-change-region-system-menu.html
Wii đã chuyển sang giao diện tiếng Anh. Nhưng khi vào lại AnyRegion Changer v1.1b mình vẫn bị báo lỗi AREA/SysMenu MISMACTH nên chưa dám update phiên bản U vào.

Khi sử dụng Starpatch phiên bản dùng cho Japan cũng báo lỗi -4.

Mình nên làm gì tiếp theo để có thể chuyển máy sang hệ US?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình đã làm toàn bộ các hướng dẫn như trong bài viết đầu. Nhưng đến bước này thì không thực hiện được do System menu v448.

Vào system hack báo lỗi "no hacks from your systemmenu version (v448) were found".

Làm thế nào để nâng cấp lên v449 như trong video hướng dẫn?

Máy mình là WII Kuro, phiên bản hiện tại là 4.1J.
Thực ra Japan chỉ gây khó chịu một chút về ngôn ngữ chứ về chơi game cũng ko gập khó khăn gì.Đến bước nó báo "no hacks from your systemmenu version (v448) were found" thì do bạn chưa cho hacks,ini của Japan vào thôi.
Vì từ 4.1j là có hac.ini rồi.
Còn bây giờ của bạn là 3,2 us nhưng bị lỗi,do vậy bạn nên dùng hướng dẫn đó để chuyển về hệ cũ.Sau đó bạn có thể chuyển lại US nhưng cố gấng chính xác hơn.Nếu không sau khi đã trở lại 3.2 J bạn có thể update offline để có được4.1 và lấy hac.ini cho Ja ở đây http://wiibrew.org/wiki/Preloader/hacks#JPN_4.1.
Nếu bạn có bootmi như boot2 thì dùng Startpach cũng được.Còn nếu ko có bootmi như boot2 thì preloader là lựa chọn tốt vì preloader có khả năng chữa được khá nhiều hình thức brick,ngoài những chức năng thay đổi system menu như Startpach.

Thực ra Japan chỉ gây khó chịu một chút về ngôn ngữ chứ về chơi game cũng ko gập khó khăn gì.Đến bước nó báo "no hacks from your systemmenu version (v448) were found" thì do bạn chưa cho hacks,ini của Japan vào thôi.
Vì từ 4.1j là có hac.ini rồi.
Còn bây giờ của bạn là 3,2 us nhưng bị lỗi,do vậy bạn nên dùng hướng dẫn đó để chuyển về hệ cũ.Sau đó bạn có thể chuyển lại US nhưng cố gấng chính xác hơn.Nếu không sau khi đã trở lại 3.2 J bạn có thể update offline để có được4.1 và lấy hac.ini cho Ja ở đây http://wiibrew.org/wiki/Preloader/hacks#JPN_4.1.
Nếu bạn có bootmi như boot2 thì dùng Startpach cũng được.Còn nếu ko có bootmi như boot2 thì preloader là lựa chọn tốt vì preloader có khả năng chữa được khá nhiều hình thức brick,ngoài những chức năng thay đổi system menu như Startpach.
Đã cố gắng thử lại theo hướng dẫn nhưng không thành công:Dapdau:
Mình đã chuyển lại tất cả về Japan, máy xem trong setting vẫn là 4.1J. Bây giờ mình muốn chuyển sang 4.1U hoặc 4.2U thì cần phải làm như thế nào?

bạn thử chuyển hệ theo phương phạp này xem
http://gbatemp.net/index.php?showtopic=170971
Mã:
# Turn on your Wii.
# On the Wii Menu (system menu), navigate to The Homebrew Channel.
# To avoid an '-1017; error, while you're in The Homebrew Channel, go to WAD Manager.
# In WAD Manger, install IOS-36-64-v1042.wad first, then IOS-16-64-v257.wad and finally the cIOSfix.wad. After that, press the HOME button to return to The Homebrew Channel.
Chạy xong bước này, treo máy luôn.
Giờ thì vào được HB nhưng không vào được Wad Manager, không chạy được game.

Có phải dùng Bootmi backup không vậy?

cậu có bootmi as boot2 chứ,online với tôi được ko
nick lanbe2007
Cảm ơn lanbe2007.
Sau khi update lên 4.2J và softmod theo hướng dẫn máy của mình đã load được HB như trước.

Cho mình hỏi là giờ nếu dùng bootmii backup lại file NAND 4.1J thì máy sẽ trở về 4.1J à?
Giờ có cách nào để chuyển sang phiên bản 4.2U không? ~:>

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Wii cụa bạn chỉ cài được bootmi như IOS vì vậy ko nên phục hồi bằng cách sử dụng NAND rất nhiều rủi ro.Tuy vậy 4.2 cũng dùng tốt,ko có nhiều lý để trở về 4.1.Cái vụ chuyển hệ mình chỉ biết có bài đã chỉ cho bạn đấy thôi.Nếu như muốn downgrade chỉ cần cài IOS60-64-v6174.wad sau đó cài lại Install System Menu-NUS-v448.wad là ok.Cài bằng WAD Manager link đây,
http://www.megaupload.com/?d=YOLL7DVN

nếu cần chuyển hệ thì nên downgrade về 4.1 hãy làm và làm từ bước 7 trong On your Wii vì mấy bước trước ko cần thiết với Wii của bạn.Đó là cách lấy Trucha Bug cũ,khi bạn làm theo bài Softmod 4.2 thì Wi của bạn đã có Truch Bug rồi

c.Mở Wii Options> Data Management > Channels > SD Card,khi có cửa sổ hiện lên hỏ i"Load boot.elf?" chọn "yes" và khởi chạy Hackmii installer

d.Install Bootmii as boot2 nếu có thể, nếu không thì cài đặt nó như là một IOS sau đó trở về và cài đặt Homebrew Channel.

Mình làm theo cách này nhưng chỉ đến chỗ Load boot.elf thôi mà không chạy tiếp được.
Cái chỗ bôi màu thì không hiểu lắm nhưng nếu để trong thư mục SD root thêm phần SD USB loader thì có thể chạy đc SD USB loader nhưng không load được HDD nhưng bị lỗi Ret=-6

---------- Post added at 01:45 PM ---------- Previous post was at 11:29 AM ----------

Mình bị lỗi ngay từ lúc đàu tiên sau khi copy toàn bộ vào thẻ SD card và cắm vào wii thì chạy boot.elf nhưng cuối cung vẫn bị báo là không thể install đc hackmii

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN