Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Đĩa Metal Slug Anthology sử dụng NeoGamma và áp dụng phương pháp alternate .dol thì mới chơi được.Mình nghĩ chắc một vài đĩa bị giật,mất màu có thể lỗi đĩa chăng.Phải có nhiều đĩa nữa để thử mới khẳng định được.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Phương pháp này khá phức tạp nếu bạn dùng đĩa.Sẽ đơn giản rất nhiều nếu chơi bằng Configurable USB Loader vì có chức năng tìm kiếm file dol,ko cần dùng qua pc.Còn nếu ko bạn xem qua hướng dẫn ở cuối trang này này để hình dung:
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=7529&page=2

còn dùng đĩa thì cũng trích xuất file.dol tương tự như trên nhưng sử dụng NeoGammaR7,
Cài đặt cIOS38-rev14 :http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8010
-Cài NeoGamma R7:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8247
Tạo folder đặt tên là NeoGamma để ở root thẻ SD.
trích xuất file+++++.dol bằng phương pháp trên(+++++.dol là số ID gam của bạn)
Đưa+++++.dol vào folder NeoGamma trong root thẻ SD.Load NeoGamma R7 và cài đặt như sau:
-Alternative dol: SD
sau đó chạy game.

Cảm ơn bạn rất nhiều.Mình mới dùng cái hard drive để chơi games, chơi được Metal slug rồi nhưng mấy game kia vẫn bị mất màu với bị giựt.Chắc do game.Bạn biết trang web nào tải game =torrent ko? Chỉ mình với.Thanks.

lemonadess

Banned
Sao ko down bằng RS,MU hay Mediafire nhỉ? Chắc bạn ở nước ngoài, ở VN mà down torrent chắc nửa tháng mới xong 1 game :|

Vào wiiso.com, vừa có torrent, vừa có đủ link. Nhớ reg nick.

Uhm mình ở mĩ.Chỉ down được có mediafire thôi.Bạn bít chỗ nào down mediafire ko? chỉ mình với. Down torrent cũng nhanh, khoảng 2 ngày là xong.

lemonadess

Banned
Link MU thì có thể down lúc Happy Hour, hoặc dùng JDownloader. Tùy ISP mà tốc độ sẽ nhanh. Thực sự mà down 2 ngày xong 1 game thì nản lắm :|

Bên đây mạng mình thuộc loại chậm, nhưng khoảng 8-9 tiếng là down được 1 game rồi. Còn mấy game scrubbed thì khoảng 3-4 tiếng.

Link MF thì ở wiiso.com cũng đầy ra đó.

Down=torrent sướng cái là ko cần wan tâm tới nó.Còn down mấy cái Rs,MU thì ko có nick,lúc được lúc ko. Nói chung chỉ có MF là ngon nhất nhưng nhiều lúc copy & paste link để down cũng thấy mệt :D

Help!Mình down mấy game mới về bỏ vào cũng vẫn bị mất màu.Khổ thật.Mấy bác có cần cài Hermes 222/223 ko? Mình chưa cài nó.

lemonadess

Banned
Thực ra là không cần cài cái đó mà. Có khi nào là cái dây nối nó bị lỗi, hay trong máy nó bị trục trặc gì rồi :|

Mình chú ý là tất cả những games bị mất màu đều là hệ PAL.Vậy là sao nhỉ.Do TV chăng

---------- Post added at 12:18 PM ---------- Previous post was at 12:08 PM ----------

Aaaaaaaaa mình làm được rồi.Phải vào Neogamma rồi chỉnh cái Force video thành wii với cái patch video thành all.Dù sao cũng cám ơn bác Lemon nhiều nhiều.Bác nhiệt tình wa

lemonadess

Banned
Lúc đầu mình cũng nghĩ chắc mấy game hệ PAL nên mới gặp lỗi như thế. Cứ tưởng bạn biết chỉnh mấy cái settings rồi mà vẫn bị thì mới bó tay. Chú ý download game NTSC chơi cho khỏe.

lemonadess

Banned
Cụ thể là làm cái gì? Trên thị trường hiện giờ bảo đảm không có Wii 4.2U mà gốc là hệ K. Nếu có thì máy đó đã bị full brick trong lúc này :) Chỉ có từ 4.1 đổ lại thôi.

mới đem wii zìa quậy tí xíu thì bị unbrick, nhưng với sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn lanbe mình đã thì mình đã unbrick, update lên 4.2 và softmod thành công, thank bạn nhìu nhìu lun :-*

4]chạy cIOS 222/223 installer v4
chọn IOS 249 for installation.
Install Custom IOS 202 và chọn IOS38 merged with IOS60.
khởi động lại và install Custom IOS 222 chọn IOS38.
khởi động lại và install Custom IOS 223 chọn IOS38 merged with IOS37.
cái bước mình nhấn mạnh ở trên mình không làm được vì hình như nó đòi kết nối wifi mà mình lại không có, thế nên mình bỏ qua và chỉ cài 2 cái còn lại, vậy cái mình đánh dấu có ý nghĩa và công dụng gì, bỏ qua liệu có sao không ?? có ảnh hưởng gì khi chơi qua USB Loader GX không ??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN