Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn tui ở München nhiều lắm Noel này lại qua chơi nè
chắc nhờ nó cầm về VN cho bác Hiệp lực làm cho rùi
mò không ra mệt quá
dù sao cũng cám ơn lanbe nhiều
à tui ở Bern Thụy Sỉ

Bạn lanbe2007 có thể giúp mình không? Thanks

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

Mình chạy xong Wad manager 1.5, roi mình cài USB loader... nhưng sao khi tắt máy mở lại, màn hình tối thui à, cái remote thi turn on power dược, nhưng không xài gì dược cả, mong giúp. Thanks

luonggiavu

Nấm nhỏ
có ý định mua Wii nên hỏi câu này hơi gà tí,có phải nếu mình dùng softmod thì không cần phải gắn modchip cho Wii phải không.Anh em ở đây có ai nhận cài đặt và hướng dẫn sử dụng tại nhà cho người mới thì hô lên một tiếng nhé.

lemonadess

Banned
Nếu là máy Nhật thì cứ làm đúng như bài Update fw Wii lên 4.2 là được. Có bài hướng dẫn ấy. Download nguyên bộ download về, chép vào thẻ nhớ rồi làm thôi.

luonggiavu

Nấm nhỏ
Nếu là máy Nhật thì cứ làm đúng như bài Update fw Wii lên 4.2 là được. Có bài hướng dẫn ấy. Download nguyên bộ download về, chép vào thẻ nhớ rồi làm thôi.
Thank nhé,nhưng mình không có thời gian để nghiên cứu mấy vụ này để mà làm nữa.Bạn có nhận làm dùm không,cài luôn mấy cái linh tinh và hướng dẫn mình trực tiếp để cho nhanh hiểu.Sẽ có hậu tạ,xin cảm ơn

lemonadess

Banned
Mình cũng không có thời gian bạn à. Thông cảm :D
Thực ra cũng không phải nghiên cứu gì đâu. Tham khảo bài update lên 4.1 đi. Download về, chép hết vào thẻ nhớ. Rồi làm theo chỉ dẫn thôi. Đơn giản lắm.

Nghe ông nói tui cũng thử lại 2 lần nhưng vô neo gamma van bị Err 1048

---------- Post added at 08:34 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Tui có cài được USB Loader nhưng chưa biết đưa Gammes vô thử
chỉ tui với
cám ơn

lemonadess

Banned
Nghe ông nói tui cũng thử lại 2 lần nhưng vô neo gamma van bị Err 1048

---------- Post added at 08:34 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Tui có cài được USB Loader nhưng chưa biết đưa Gammes vô thử
chỉ tui với
cám ơn
Tham khảo bài viết chơi game Wii qua HDD nhé :D Có hướng dẫn hết rồi.

lemonadess

Banned
Cứ xài Neo Gamma R8 bản mới nhất là được. Có bootmii as boot 2 rồi thì Starpatch cũng chả để làm gì. Mấy cái tinh chỉnh của nó bây giờ chắc cũng để cho vui thôi. Mấy game mới ra mà ko xài Neo Gamma là ko chơi được :|

Tôi có gắn cái Neo gamma 8 r15 rùi
có cái nào mới hơn không?

---------- Post added at 06:45 PM ---------- Previous post was at 06:24 PM ----------

à mình không thấy cái "Region Free Wii Discs" trong System menu hacks
có lẽ vì vậy nên chưa chơi được, mình cũng không có bootmii as boot 2, chỉ có as iso thôi ?

lemonadess

Banned
Neo Gamma đó là mới nhất rồi.
Ko có bootmii as boot 2 thật là nguy hiểm. Vì khi vọc Wii không có đường lui. Chỉ có thể recover máy khi có bootmii as boot2 thôi.
Cách duy nhất cho bạn là cài preloader thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN