Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bootmii cài như boot2 dựa vào một lỗi (hiểu đơn giản là lỗi an ninh bảo mật trong boot1) nhưng lỗi này từ khoảng tháng 8 năm 2008 đã được Nintendo sửa chữa,mà boot1 chỉ có thể được đọc mà ko thể ghi cho nên ko thể bị hack.Vì vậy những Wii ra đời sau thời điểm này không thể cài bootmii như boot2 được nữa,thay vì đó chỉ cài được dưới dạng IOS mà thôi.

axl123

Nấm nhỏ
:( con wii của em thuộc đời cũ, có thể cài đủ mọi thứ, vậy mà bán cho một ông amateur chỉ chơi chứ không dùng làm ji khác ;( phí wa'

Cho hỏi là nếu vừa cài preloader và Starpatch có bị gì không ?
vì trong preloader tui không thấy "Region Free Wii Discs" tại sao vậy ?
có bạn nào biết chỉ giáo giùm Cám ơn

Hallo Lambe
hôm qua tui thử máy wii tiếp tục
nhưng không biết làm sai gì bị Brick rùi
bật lên chỉ thấy màu đen và dòng chử nói System bị hư
Bây giờ phai làm gì? Dùng Nand đưa vô SD đúng không?

Em mua máy Wii Hàn ở XGame, đã hack 3.2 U. Mua mấy game ở đó thấy chơi được, không vấn đề. Liệu em có cần cài hay mấy cái chương trình để chạy game mà các anh nói không?
Bây giờ em muốn update FW offline lên 4.2 có sao không? Mấy cái Homebrew đặt trong thẻ SD cài xong là xóa luôn được đúng không ạ?

Xin chào, máy Wii của tớ khi mua về đã có FW 4.2U, chỉ có thể cài Bootmi tại IOS, tớ đã cài HBC và DVDx rồi làm theo hướng dẫn của bạn lanbe từ bước 1a] đến bước 2], nhưng khi vào [cIOS38_rev14 Installer] thì màn hình tối thui ko thể làm gì đc nữa, tớ đã thử xóa hết các thứ vừa cài và cài lại lần nữa thì khi vào [Any Title Deleter MOD] ko thấy các IOS 222/223/249/250 và vào lại [cIOS38_rev14 Installer] thì màn hình vẫn tối thui, có bạn nào biết đó là lỗi gì ko và cách khắc phục ra sao?

toanwii

Nấm nhỏ
Em mua máy Wii Hàn ở XGame, đã hack 3.2 U. Mua mấy game ở đó thấy chơi được, không vấn đề. Liệu em có cần cài hay mấy cái chương trình để chạy game mà các anh nói không?
Bây giờ em muốn update FW offline lên 4.2 có sao không? Mấy cái Homebrew đặt trong thẻ SD cài xong là xóa luôn được đúng không ạ?
Bạn nên cài thêm neo gamma r8 vào ,xem ở đây:http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8247
Và bạn nên nhớ wii korea CẤM tuyệt đối đc update FW 4.2 ngay cả khi đã chuyển hệ vì sau khi up xong wii bạn sẽ bị FULL BRICK lun và đây là example :http://www.youtube.com/watch?v=6h6mhJLpqT4

Click here to level up my card!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Xin chào, máy Wii của tớ khi mua về đã có FW 4.2U, chỉ có thể cài Bootmi tại IOS, tớ đã cài HBC và DVDx rồi làm theo hướng dẫn của bạn lanbe từ bước 1a] đến bước 2], nhưng khi vào [cIOS38_rev14 Installer] thì màn hình tối thui ko thể làm gì đc nữa, tớ đã thử xóa hết các thứ vừa cài và cài lại lần nữa thì khi vào [Any Title Deleter MOD] ko thấy các IOS 222/223/249/250 và vào lại [cIOS38_rev14 Installer] thì màn hình vẫn tối thui, có bạn nào biết đó là lỗi gì ko và cách khắc phục ra sao?
Có lẽ bạn update bằng Wifi và softmod lại từ đầu,có lẽ system đang trục trặc rồi.Có nhiều trường hợp trục trặc cần phải update lại bằng chính Nintendo mới khắc phục được.

Có lẽ bạn update bằng Wifi và softmod lại từ đầu,có lẽ system đang trục trặc rồi.Có nhiều trường hợp trục trặc cần phải update lại bằng chính Nintendo mới khắc phục được.
Vậy là kết nối máy Wii vào internet rồi vào trang web Nintendo down bản update cài vào máy rồi softmod lại hả bạn, mai tớ sẽ làm thử, cám ơn bạn nhiều lắm.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
KO sợ đâu toanwii có nhiều máy vào hbc bị đen hoặc trục trặc ios cần phải update bằng chính server nintendo mới sach máy.Sau đó softmod lại ko sao cả.Wii của bạn đó củng đã cài được cios38rev14 đâu mà dùng được hbc để updte trong đó.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chắc là quên không cài IOS70-64-v6687 [Patched][FreeTheBug].wad rồi.Giữ tay vào nút reset vào HBC cài IOS kể trên rồi cài lại preloader.

ko thể vào đc, khi bật máy lên thì nó báo files are corrupied, ko điều khiển gì đc nữa, còn cái IOS70-64-v6687 [Patched][FreeTheBug].wad khi tớ cài thì nó báo error, tính hỏi lại bạn rồi cài sau, nên tớ cài preloader trước, ko ngờ nó lại báo files corrupied.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cậu giữ tay vào nút reset sau đó bật Wii lên nó sẽ có giao diện của preloader .Từ giao diện này boot vào HBC rồi cài lại System menu.wad(dùng NUSD tải về) chữa máy đã ,rồi preloader tính sau.
Phải theo đúng hd,ko cài IOS70-64-v6687 [Patched][FreeTheBug].wad là brick.
Nhưng brick như của cậu thì sửa được,không sợ.Đây là system menu 4.2U mình up lên cho cậu,tải về đưa vào folder wad rồi cài bằng wad manager là được.
http://www.mediafire.com/?nomdg3ikmmm

tớ nhớ rồi, trước đó 1 bước khi tớ cài Install Custom IOS 202 và chọn IOS38 merged with IOS60 và install Custom IOS 223 chọn IOS38 merged with IOS37 thì cả 2 đều báo là: DIP Patch 1 Failed.
Vậy nó có ảnh hưởng gì tới các bước khác ko?
Giờ đi làm, khi nào về tớ sẽ làm theo cách cậu chỉ, cám ơn bạn nhiều

Lanbe tớ làm đc rồi, cám ơn cậu, còn IOS38 merged with IOS60 và IOS38 merge with IOS37 báo là DIP Patch 1 Failed thì fix như thế nào?
Cách cài NeoGamma để chơi đĩa copy thì làm sao và NeoGamma có thể chơi đc file cISO trên HDD đã định dạng WBFS đc ko hay là phải cài USBLoader.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN