Super Card DS One [Slot 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình đang dùng DSTT nhưng do ko có real time save nên định mua 1 cái FC mới.
Các cậu cho hỏi nên mua SC DS1 hay là Acekart2. Cái DS1 này hình như ở VN ko bán và muốn mua phải đặt ở nước ngoài đúng ko.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
acekard 2 ko có real time đâu bạn chờ ra DS2 rùi mua lun có giả lập GBA còn real time đủ thứ !! Cái nào mà phổ biến thì VN sẽ có thui bạn yên tâm !!!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu có khả năng đặt hàng nước ngoài thì bạn nên đặt mua luôn cái CycloDS, firmware cập nhật liên tục nên vấn đề patch hầu như không còn, có cả Realtime save nữa

SCDS2 nếu có ra thì cũng phải đặt mua nên CycloDS rất thích hợp nếu bạn không chờ được, tuy nhiên giá FC này hơi cao

SC DS2 chưa ra, mà khi nó ra thì giá của nó chắc chắn ko rẻ, cái giả lập GBA mình cũng ko ham lắm vì game DS quá nhiều rồi chơi sao hết đc, có giả lập snes mình còn thích.
Còn cái Cyclo DS thì giá nó quá chat cũng ko xét tới đc, gần 1mil lận. Trong khi SC DS1 giá tầm hơn 400k.
Vậy có phải lúc này mua DS1 là best choice ko ??

lucasDS

Nấm nhỏ
SC DS2 chưa ra, mà khi nó ra thì giá của nó chắc chắn ko rẻ, cái giả lập GBA mình cũng ko ham lắm vì game DS quá nhiều rồi chơi sao hết đc, có giả lập snes mình còn thích.
Còn cái Cyclo DS thì giá nó quá chat cũng ko xét tới đc, gần 1mil lận. Trong khi SC DS1 giá tầm hơn 400k.
Vậy có phải lúc này mua DS1 là best choice ko ??
Theo dự đoán thì giá của SCDS2 tầm khoảng 50 $ ,tức là cũng xấp xỉ thằng xích lô roài :em35: ,thế nên nếu mún lựa chọn 1 FC tốt với giá cả hợp lý ( mà bạn cũng không khoái giả lập GBA mà ) mình khuyên bạn xài SCDS1 thì hơn .Mình vừa đặt 1 con cả phí ship tổng cộng hết 370k ,quá ổn phải không ( tất nhiên phải chờ hàng về khá lâu đấy :D ) ,với OS mới sắp ra nữa thì SCDS1 là 1 sự chọn lựa tuyệt vời :biggrin[1]:

oạch cậu đặt ở đâu mà rẻ thế, sao mình hỏi cậu alivis trên DX ship về giá là tầm 420k.
cậu đặt thế chờ tầm bao lâu hàng về, có trước tết ko.có gì cho mình cũng đặt
ah tiện thể cho mình hỏi ngoài lề câu này đc ko, tấm dán màn hình Hori cho DS ấy, nó có hơn gì mấy tấm dán bình thường như dán điện thoại ko, mình thấy dán loại thường khá rẻ còn Hori thì 100k liền.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
uhm đúng là chất liệu như nhau nhưng mà kích cỡ nữa cậu tấm dán dt ko vừa với DS đâu nên vì thế nó ra miếng riêng vì miếng dán này ko thể nào lấy lưỡi lam cạo đuôc nhé !!

lucasDS

Nấm nhỏ
oạch cậu đặt ở đâu mà rẻ thế, sao mình hỏi cậu alivis trên DX ship về giá là tầm 420k.
cậu đặt thế chờ tầm bao lâu hàng về, có trước tết ko.có gì cho mình cũng đặt
ah tiện thể cho mình hỏi ngoài lề câu này đc ko, tấm dán màn hình Hori cho DS ấy, nó có hơn gì mấy tấm dán bình thường như dán điện thoại ko, mình thấy dán loại thường khá rẻ còn Hori thì 100k liền.
Tớ cũng mới mua cảu Aliviss mà ,chắc nó mới lên giá 8->
Miếng dán Hori được thiết kế dành riêng cho DS nên kích cỡ vừa với màn hình của DS hơn ,hơn nữa DS là thiết bị chơi game nên khả năng bị xước là lớn hơn điện thoại rất nhiều ,bản thân tớ đã từng thử cả 2 và thấy Hori có vẻ bền hơn ,tùy cậu cân nhắc giá cả thui ,dán màn điện thoại xài cũng ok ,chỉ là nó xước nhanh thui chứ ko ảnh hưởng đến màn hình :em34:

gameboy89

V.I.P Member
DSone vừa coi lại vẫn 18,49 $ :P
Xét thấy bây h` Super card slot 1 (DSone,Dstwo) vẫn là lựa chọn tốt nhất :))
- Ace team của nó cũng chưa chắc đã ổn định đâu, bây h` FW mới nhất cũng là unofficial :-j
- Xét thấy Super Card là ổn nhất từ trước đến nay ;;)

gameboy89

V.I.P Member
* Trường hợp bạn có game và cheat mới (chưa có trong database):
f) Đặt tên file .scc trùng với tên game. Ví dụ game bạn tên là ABCD.nds thì đặt tên fie cheat là ABCD.scc. Sau đó, để cả 2 file ở chung 1 chỗ.
.
Cái này thấy vô lý wa', nếu có file cheats mới thì cứ đặt nó trong folder cheat của DSone chứ :-?, để tý test thử coi load đc hok :-?
- Coi nhìu web thấy no ghi nên để chung 1 folder :D có lẽ folder cheat chỉ dành cho mí game cũ có data + mã số :D

gameboy89

V.I.P Member
Tình hình là SuperCard đã tung ra bản Evolution OS official với những tiện ích mới >:D<

Link download:
(New edition)SDHC-DSONE/i Eos Download:
DSONEi SDHC Evolution V1.0 (chs) (2010-02-05)
DSONEi SDHC Evolution V1.0 (eng) (2010-02-05)

DSONE SDHC Evolution V1.0 (chs) (2010-02-05)
DSONE SDHC Evolution V1.0 (eng) (2010-02-05)

(Old edition)DSONE Eos Download:
DSONE Evolution V1.0 (chs) (2010-02-05)
DSONE Evolution V1.0 (eng) (2010-02-05)

Download từ trang chủ ;;)
Index of Evolution OS Official site

Note:
1, Please del the other OS on your microsd card and backup the saves before installing EOS
2, There is no cheat files within EOS, please rename your .dat cheat file into usrcheat.dat then put it under /_dsone/
3, If just cant save for a game and you want to play it before we fixed it, you can open the *.dso file which for that game with notepad, then find the "saver_mode" option, set saver_mode=3 or saver_mode=4. It will change the save patch mode for that game.
- Mọi ng` down về xóa OS cũ đi (folder cshell ), và cả file MoonShell tích hợp nữa vì trong OS này nó sẽ hok hoạt động :-s và copy hết những gì những folder OS mới vào thẻ. Mình dùng DSone SDHC nên trong folder loại này có 2 mục _dsoneSCFW.SC

- Mọi ng` down về xóa OS cũ đi (folder cshell ), và cả file MoonShell tích hợp nữa vì trong OS này nó sẽ hok hoạt động :-s và copy hết những gì những folder OS mới vào thẻ. Mình dùng DSone SDHC nên trong folder loại này có 2 mục _dsoneSCFW.SC

- Sau khi down về test thấy có vẻ như bản OS này đã làm rút gọn lại mọi tool trong OS nên nhìn rất gọn, nhưng vẫn đầy đủ :D kèm những tính năng, hỗ trợ mới và với giao diện mới cách sắp xếp mới nên những skin của bản OS cũ sẽ hok dùng đc trong Evolution OS, và tích hợp MS cũng vậy luôn :P....Mục Real-time save, Cheats, multi save thấy pro hơn trước b-), đẹp hơn ;;)

1 Vài hình ảnh của bản Evolution OS:

He nhầm xíu :em17:

mình cũng mới mua 1 cái DS one này nhưng nhiều game vẫn đang chơi dở ở cái DSTT cũ, vạy cho mình hỏi có cách nào chuyển file save của game chơi dở từ DSTT sang DS one ko

Unicorn9x

Nấm nhỏ
theo chủ quan mới xài thì cái firmware mới ko có gì đặc sắc cho lắm ngoài chuyện nhẹ hơn với font của firmware dễ nhìn hơn tí
có ai nghe nhạc dc = cái firmware này ko? hình như nó ko đọc dc mp3
xem ra thì SC DStwo mới là cuộc cách mạng... còn cái này mới chỉ là cuộc xuống mạng:))

gameboy89

V.I.P Member
Hinh như OS này dùng file cheat là Usrcheat.dat hay sao ý :-?, Cái này đâu có tích hợp MS nên việc nghe nhạc trực típ là hok thể :))

- Thấy có điểm hay, lúc đang chơi ấn tổ hợp thoát ra ngoài thì từ đó nó cho cái menu, có thể làm mọi thứ, realtime - save, cheat, đọc FAQ.txt hay thoat' ra :D

- OS này thấy có lẽ đã bỏ phần manual path chuyển sang auto path :D, ở trên nói có thể dùng real time save ở game 3D, mới test trong Metroid thấy cũng đc :D

gameboy89

V.I.P Member
có chơi đc 100% games ko bro? thấy trên đó nó nói đụng chạm tới 1 số game mà
Hiện tại mih thấy là chơi đc, lúc trước cài OS cũ mún chơi đc Mario RPG phải chỉnh setting đúng mới đc, khi lên OS mới có vẻ như phần setting path nó gỡ ra và để auto mih load lại game đó thấy vô ngon ;))

- File ndspath.dat trong này hình như cũng thay đổi :-? chắc chỉ dành cho OS mới :-/

lucasDS

Nấm nhỏ
Đã ra EOS v 1.0 SP1 ,fix 1 số bug của EOS cũ

EOS v 1.0 sp1 SuperCardDS1i SDHC
EOS v 1.0 sp1 SuperCardDS1 SDHC
EOS v1.0 sp1 Supercard DS1i
EOS v1.0 sp1 Supercard DS1

Lưu ý là EOS còn khá nhiều bug ,hơn nữa do ko có hotkey của realtime save mà chỉ có hotkey ra menu save load nên 1 số người dùng sẽ không quen ,vì thế có 1 cách để bạn có thể chạy song song cả 2 OS ,đó là để nguyên cả file của OS cũ và EOS trong thẻ nhớ
Khi bật máy nó sẽ tự động chạy EOS ,chuyển qua OS cũ bằng cách chạy file MSFORSC
mún chuyển lại thì reset lại máy là ok

- File ndspath.dat trong này hình như cũng thay đổi :-? chắc chỉ dành cho OS mới :-/
Uk ,bây giờ nó ko dùng ndspatch.dat nữa ,lý do là trong EOS đã có autopatch ( cái này lần trước cậu có vẻ khoái này :)) )
ndsinfo.dat vẫn xài như cũ :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN