Super Card DS One [Slot 1]

Cửa hàng game Nintendo nShop

thientai99x

Nấm nhỏ
Evolution OS 1.0 SP2 Released!!!

Program aspects:
1. Redesigned the card reading I/O, greatly enhance the speed of card reading.
2. Fixed to The Legend of Zelda (4544,4594) save size to 8Mbit, 3690 - Made in Ore (J) (3690) save size to 256Mbit, Daigasso! Band Brothers (2385) save size to 64Mbit.
3. Fixed RPG tools for DS, screen mess error, change save size to 256Mbit.
4. Fixed a Real time save bug, some games, such as 0444 etc. no longer crash.
5. Fixed a read patch bug, some games, such as pocket baseball (4518) etc. no longer crashes.
6. Fixed Sonic Classic Collection(4765), Keroro RPG (J)(4762), Alice_In_Wonderland (U)(4760) patch mode crashes error.
7. Fixed Made in Ore(4812) (4274)
Interface aspects:
1. Added a button ¡°Disable all¡± in the cheat code system.
2. Greatly reduces the waiting time into the directory (for comparison for before if there are a lot of files, enter directory will slow down)

Some game can run in Clean mode:
3540 - Henry Hatsworth in the Puzzli (Europe) (4k save size)
4237 - Combat of Giants: Dragons (4k save size)
Animal Crossing Chinese Version (2M save size)
4800 Infinite Space (4k save size)
4638 Might & Magic Clash of Heroes (Europe) (64k save size)
Mediafire
ai đó test thử pokemon đê :em17:

gameboy89

V.I.P Member
Cái này kiếm đâu ra thế :-?, trên trang chủ download vẫn chưa đc đăng lên, đợi nó offical rùi thử cho an toàn :)), h` pkm chơi đc rùi cũng chả cần nữa :))

gameboy89

V.I.P Member
Hum nay thử up lên FW EOS SP2, chơi pkm thì tốt hok vấn đề gì, nhưng đến lần 2 thì hok hiểu sao hok vào đc sav cũ :|, nên ai bị giống mih thì down lại cai patch fix trên 4rum SC về, copy 2 mục ds1patch.dat savemode.dat vào thay thế cái của FW mới là lại chơi ngon lành :)>-

Mã:
[B][COLOR="Green"]Patch fix pkm HG/SS[/COLOR][/B]:
[url]http://www.mediafire.com/?z1audqzqzww[/url]

gameboy89

V.I.P Member
DSone vẫn chưa fix đc cái bật cheat trong pkm hg/ss nhỉ :-? có ai làm đc chưa ;;)
- Cái bản usrcheat.dat mới có phần cheat "play as" thay đổi hình tượng nhân vật :)), thấy có cả giáo sư OAK trong đó nữa :)), chà mún thay nhân vật wa', chơi mãi cái thằng đội mũ mãi cũng nhàm :-<

cần hướng dẫn về Firmware EOS của DSONE

mình đã cài firmware EOS vào FC DS1 của mình, nhưng mình ko bít cách nào để đưa và sử dụng cheatcode trong FW này hết

Bạn nào bít thì làm ơn giúp mình
Cảm ơn trước

gameboy89

V.I.P Member
Bạn down file cheat này về TEMP_USRCHEAT.DAT.zip, giải nén, rùi copy file usrcheat.dat bỏ vào thư mục "_dsone", muốn bật cheat game nào, thì zê tới game đó, nhấn Y, sẽ thấy mục cheat, đánh dấu những cheat cần thiết , và ok vào game, nhớ chỉnh mục cheats bên ngoài là on nhé ;) !

THỉng thoảng vô web này cập nhập cheat mới, mới nhất hiện h` là 20/6/2010 !
http://cheats.gbatemp.net/Temp/

ơ sao thế này
mình thử làm theo cách bạn chỉ
lúc cheat xong pokemon pearl thì khúc save đợi mấy tiếng cũng ko save xong
mình tắt máy
thế là lúc mở lại FC ko đọc đc bất kỳ ROM nào lun
bạn biết tại sao ko vậy?

gameboy89

V.I.P Member
Format lại thẻ nhớ cop lại rom đi, xem phần FAT/FAT32 đã về mặc định chưa, pkm mình chưa hack lần nào, có bản HG/SS thì hok hack đc thôi, anti-privacy làm cho khi hack bị treo máy !

chẹp mình format xong rồi thì vẫn ko xài đc bạn ah
lúc mình để chế độ Clean thì rom load nhưng màn hình trắng bóc
còn để Patch thì rom load hòai ko xong luôn

gameboy89

V.I.P Member
Hok cheat đc hay thế nào ?, thấy mỗi games pkm HG/SS là hok cheat đc thôi, các trò khác bt, các game mới ra thì chưa có cheat đâu .

gameboy89

V.I.P Member
Bạn lấy 1 cái thẻ nhớ khác,cop lại FW và kèm cái patch ở dưới, cho vào folder _dsone,nếu hiện đc menu dsone là đúng FW, rom để chế độ patch, rom nào load hok đc thì là thì có thể là do rom mới chưa đc anti-privacy, hoặc để file size hok đúng (mình toàn để 4MB).......Có thể do thẻ nhớ có vấn đề, hoặc Fc fake cũng nên (_._!)

ds1patch.rar (11/5/2010)

Nếu ở Hn, bạn có thể qua Cầu-Giấy, mình sẽ giúp bạn cài FW !

P/s: Bạn vẫn chưa nói Fc dsone của bạn thuộc loại ji :-/, có máy thì chụp lại cái Fc coi, cả mặt trước sau luôn !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN